Guest viewing is limited

vinhhan

Thành viên mới
SVC$
0
Chào tất cả mọi người!
Mình đang thắc mắc một vấn đề mong được ae chỉ bảo.Nếu một con khuyên hót hay nhưng nhỏ và một chú hót tàm tạm nhưng được cái tiếng to ,thì nên chọn con nào đây,và khi líu thì chú nào sẽ líu hay hơn?
Mình hiện đang có 2 chú như vậy ,nhưng giờ phải chọn 1 trong 2 thôi .
Mình tay nghề còn kém cỏi ,mong được mọi người chỉ giáo ...
Cảm ơn mọi người vì đă đọc topic của mình

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Ðề: Nên chọn sao đây ????

khuyên thì ăn ko nhìu,chiếm diện tích ko nhìu,vốn đầu tư ko nhìu
thôi thì anh nuôi lun 2 con đi.vừa vui nhà vui cửa vừa hai nó có bạn hót gọi đấu với nhau.vừa có kinh nghiệm xương máu
thân

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình cũng nghĩ là bạn nên nuôi cả hai. còn thích nuôi con nào thì là ở bạn thôi.thích con nào nuôi con đó sẽ hay hơn ,vì là chim mình thích mà .mình đã thích ròi thì chả quan trọng gì nữa :a01: .thân

dnt_195

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em thì em thik loại giọng to và gắt vì nghe tiếng nó đanh,em có 1 chú mà đứng ngoài cửa cách xa xa vẫn nghe thấy nó hót,còn loại giộng đều đều thì líu sẽ dài và bền hơn so với loại giọng to và gắt,giọng to và gắt thường sẽ líu ngắn và đấu ko được dai sức như giọng kia ạ

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo ý em là bác cứ nuôi cả 2, trong thời gian nuôi nếu thấy chú nào hay hơn chú của mình thì đổi lấy nó về nuôi thế là okie thôi mà. Nuôi khuyên đơn giản mà không tốn diện tích, bác cứ để 2 con đấy cho chúng nó có bạn có bè :a01::a01::a01:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Vì một lý do nào đó mà bạn phải bớt một em thì theo mình bạn nên để lại em hót hay hơn.
Nếu k thì cả hai.thời buổi giờ đâu khó khăn mấy khi nuôi 2 em.

tiencuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nuôi Khuyên bạn nên nuôi 2 con trở lên vì nó là loại chym sống theo bầy đàn.
Còn nếu ko thể nuôi 2 em K được thì bạn cứ chọn nuôi con nào to cao và mồm to nhất :a01:

nbthanh88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào anh ạ. nếu là em thì em chọn con nào hót to và đanh, nó sẽ k sợ các con khác khi líu, " qoát to ai mà chẳng khiếp"

vinhhan

Thành viên mới
SVC$
0

Mình hiện giờ là SV nên không có nhiều time và money cho lắm . 2 chú này ăn và xả dữ lắm :a33::a33::a33: .Mình rất thích cái chú hót hay nhưng mà chú ta chưa líu lần nào cả ,còn chú kia đã líu rồi ( chú líu rồi này mình phải " trấn lột " của đứa em mới được đó ). hiện giờ nuôi 2 chú trong một cái lồng nên phải " chuyển nhượng " một chú( cái lồng 80k luôn :a43: ) ,chắc mình sẽ cho chú kêu to về với chủ cũ ,vì chú kia hót hay quá (sau khi trấn lột mình mua thêm chú này,nhốt 2 con mà chúng ít kêu quá :a01:) .
Hi,cảm ơn mọi người đã ghé qua topic và tư vấn cho mình ,xin được làm quen với tất cả mọi người ,yahoo : phungthaiquang_151qn ,dd : 0973304711( ai ở Đà Nẵng thì càng tốt,mình đang học BKDN trên Hòa Khánh đây)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom