Guest viewing is limited

anhngoc197

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E chỉ đam mê và thích giết thời gian , cũng muốn nuôi con chim ở cái lồng mà mình tự làm . Mong mọi người chỉ giúp . E Muốn mua tre hoặc trúc , đã qua ngâm tẩm hoặc phơi nắng rồi . 1 đoạn tầm 1m thôi , vót thành nan rồi thì càng tốt không e về tự vót cũng đc ,các anh chỉ giúp e xem mua ở đâu với a. mà cả gỗ thì mua loại j là tốt . E ở Hà Nội thì mua được ở đâu .

chim.non

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Moi nguoi chi giup'

Bạn ra Hòang Hoa thám mua các nan lồng vót sẵn rẻ lắm bạn định làm lồng gì thì bạn mua loại nan của lồng đó rất sẵn, còn gỗ bạn ra Đê La thành mua gỗ gỗ gụ hay cẩm đào thì càng tốt nói chung gỗ gì cũng làm được gỗ tốt sẽ lâu hỏng hơn thôi. chúc bạn có cái lồng đẹp.
Nhưng bạn ơi thời gian có tội gì mà giết thời gian hả bản hiiii

anhngoc197

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ban oi ban co' dia chi cu the o? cho~ Hoang hoa tham ko . o? giua~ hay da^U` cuoi' dg ha ban. Du` j` mInh` cung~ cam? on

Bạn ơi bạn có địa chỉ cụ thể ở chợ Hoàng hoa Thám không . ở giữa hay đầu ,cuối đường hả bạn .Dù gì mình cũng cảm ơn

đề nghị bạn anhngoc197 viết bài có dấu tiếng Việt nghiêm chỉnh để không vi phạm nội qui và tôn trọng các thành viên khác .bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bài này post lâu rồi không biết bạn còn có nhu cầu và sở thích làm lồng nữa không . Nhưng mình vẫn trả lời nếu bạn có đọc tiếp thì có thôngtin thêm. Nan lồng bạn có thể ra các hàng chim ở Lĩnh Nam đặt , hoặc chờ phiên chợ Mơ ( dọc sông Kim ngưu ngày 2-7 âm lich) đặt mấy người bán lồng lấy cho bạn . Giá nan Chào Mào khoảng 80k>150k /100nan . Về gỗ bạn có thể ra các xưởng mộc , ưu tiên xưởng nhỏ lẻ vì họ ít việc rồi vào nhờ thợ trong đó kiếm gỗ xẻ - bào - cắt cho bạn . Tiền gỗ để đủ làm 1 chiêc lồng Chào mào cao 45 rộng 30-30 chỉ khoảng 50k nếu khéo ăn nói có khi mất điếu thuốc ;). Chúc bạn vui

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom