Guest viewing is limited

sun_bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới mua cu mi này 500k.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

em mới mua đc 1 hôm. mua lại của ông anh. giờ nó đang ra lông đuôi lên nhìn đuôi hơi đểu :S
sáng e bật file mi mái xùy thì cu mi này cũng hót hét theo nhưng có vẻ không đc thích thú cho lăm.
em định ốp mái nhưng chả kiếm đâu ra đc con mi mái các bác ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Minh ko rành chim họa mi lắm, nhưng cho mình hỏi cái đáy lồng sao lạ vậy ? cái đó gọi là gì ? và nuôi họa mi thì đáy lồng phải như vậy hả ?

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đáy lồng miền Bắc nó khác đáy lồng Miền Nam. Miền Nam anh em chơi đáy liền, phía trên lót bố để hứng phân, khi nào thay bố thì tháo đáy, lấy bố ra giặt rất sạch sẽ. Còn Miền Bắc thì phần dưới cầu lại để hở để phân rớt xuống đất hoặc làm một cái khay đựng phân dưới phần nan đó. Hình như do thời tiết Miền Bắc vào mùa lạnh thì ẩm thấp, nếu dùng đáy như trong Nam thì phân dễ bị phân hủy, chim dẫm phải có nguy cơ viêm nhiễm chăng?

sun_bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng ko biết nhưng 1 số lồng như thế bác ạ. em xem lồng mi thì hầu như cái nào cũng vầy.chứ lồng CM với lồng than thì liền tất. đc cái đáy lồng kiểu này lúc cọ rửa tiện hơn. tháo ra cái dùng bàn chải đánh vèo cái xong. nếu muốn rửa nhanh thì tháo đáy ra rửa cũng đc chả lo chú mi bị xổng vì có 1 hàng nan ở trên mà hề hề. chả cần phải cho mi sang lồng rồi mới tháo lồng ra rửa như lồng đáy liền

sun_bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nuôi chim ko bán bác à :D
nhất là chết thì đem chôn, chán thì thả hoặc cho thui

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom