hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Dạo này World cup nên box Hoạ Mi có vẻ hơi trầm. Hôm qua Đức thua em buồn như con chuồn chuồn cắn rốn. Thôi thì up mấy cái ảnh chú mộc mới khoe anh em. Anh em đâm **** nhiệt tình nhé.

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mi mộc nhà em

nhìn cái chậu tắm của bác hoạ mi rừng mà em kết quá,em sẽ chuyển ngay mấy cái khay nhựa hay inoc sang gốm với chậu sành,hihi
chú mừng bác có chú một hay,đẹp quá,mộc mà chẳng sổ gì thế bác,mặt mũi ngon lành quá

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

anh hoamirung ơi con này mộc 1 năm lồng ah? hjx. mộc mà ngon lành thế. em hìn con này nó cứ hiền hiền sao a. con của em cụt hết đuôi rồi, em mới mua được 2 tuần ko biết bao giờ lông đuôi mới lại dài như cũ.:a43:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

nhìn cái chậu tắm của bác hoạ mi rừng mà em kết quá,em sẽ chuyển ngay mấy cái khay nhựa hay inoc sang gốm với chậu sành,hihi
chú mừng bác có chú một hay,đẹp quá,mộc mà chẳng sổ gì thế bác,mặt mũi ngon lành quá

Cám ơn bác tungden, cái này cuỗm của cụ nhà em, đang làm cái nén cà gì đấy, vào thấy đẹp quá nên xin luôn.

anh hoamirung ơi con này mộc 1 năm lồng ah? hjx. mộc mà ngon lành thế. em hìn con này nó cứ hiền hiền sao a. con của em cụt hết đuôi rồi, em mới mua được 2 tuần ko biết bao giờ lông đuôi mới lại dài như cũ.:a43:
Hì hì, con này chưa tới 1 năm lồng. Chủ nó hiền nên chim cũng hiền hehehe. Chim của bạn mới cụt đuôi hay cụt trước khi mua. Cứ để tự nhiên nó sẽ mọc thôi. Nếu phải con phá vỹ cũng mệt đấy.

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

con của em về đến nhà nó mới cụt vì nó nhảy kinh quá, bây giờ cứ thỉnh thoảng lại thấy cái lông non mơn mởn rơi xuống đáy lồng sót hết cả mề. E chùm kín áo lồng nó vẫn nhảy tưng tưng khi nghe thấy tiếng động. ah mà hội Hà Đông vẫn dợt chim hàng tuần đấy chứ anh? Em nuôi chim ở quê em (Vân Đình) cũng có mấy con sung rồi nhưng xa quá. còn con mi mới nuôi này em đang nuôi ở Văn Điển. em đợi nó mọc đủ lông lá ngon lành em sẽ mang ra cội giao lưu. ngòai này chặt nên em chỉ nuôi được mỗi con này, đợi nó đủ lông để đi dợt mà lâu quá.:a36:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0

Bác "Tiều phu" này chắc chăm đi rừng lắm đây, chú bổi của bác đẹp trai quá chứ!:a20::a20: Con này đã gọi là tướng ngũ đoản chưa các bác?
"Đức thua thì mặc Đức thua!
Chăm Mi ta hẹn Đức mùa bóng sau" bác ơi.:a15::a15::a15:
Chúc bác luôn vui khỏe cùng Mi!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

Bác "Tiều phu" này chắc chăm đi rừng lắm đây, chú bổi của bác đẹp trai quá chứ!:a20::a20: Con này đã gọi là tướng ngũ đoản chưa các bác?
"Đức thua thì mặc Đức thua!
Chăm Mi ta hẹn Đức mùa bóng sau" bác ơi.:a15::a15::a15:
Chúc bác luôn vui khỏe cùng Mi!
Cám ơn Nhat_nguyet79, chú bổi này nói chung là ok, có cái là chưa ra chiến trường nhiều nên chưa biết lực chịu nhiệt được bao lâu thôi. Nói ngũ đoản thì chắc ko phải bạn ạ vì em này thuộc dạng dài lưng tốn vải hì hì

Bài thơ hay lắm, cám ơn nhat_nguyet nhé.

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:18 AM ----------

con của em về đến nhà nó mới cụt vì nó nhảy kinh quá, bây giờ cứ thỉnh thoảng lại thấy cái lông non mơn mởn rơi xuống đáy lồng sót hết cả mề. E chùm kín áo lồng nó vẫn nhảy tưng tưng khi nghe thấy tiếng động. ah mà hội Hà Đông vẫn dợt chim hàng tuần đấy chứ anh? Em nuôi chim ở quê em (Vân Đình) cũng có mấy con sung rồi nhưng xa quá. còn con mi mới nuôi này em đang nuôi ở Văn Điển. em đợi nó mọc đủ lông lá ngon lành em sẽ mang ra cội giao lưu. ngòai này chặt nên em chỉ nuôi được mỗi con này, đợi nó đủ lông để đi dợt mà lâu quá.:a36:
Hội HĐ vẫn dượt hàng tuần vào sáng CN bạn ạ. Nếu có đk thì mang chim ra giao lưu nhé. Vân Đình có gì mà xa, xe bút chạy thẳng đến khu đô thị Văn Quán luôn, quá tiện. Anh em ở bên Gia Lâm vẫn sang Hà Đông dượt mà.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chỉnh sửa lần cuối:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

ọc. Anh ơi xe buyt nó ko cho mang chim lê đâu anh cũng biết mà còn chêu em. thôi em đành đợi thêm mấy tuần nữa để chim dài đuôi đã. Anh cho em hỏi anh mua con mộc của anh mua ở đâu đấy ah? anh có mua chim ở chợ Hà Đông bao giờ ko?

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

ọc. Anh ơi xe buyt nó ko cho mang chim lê đâu anh cũng biết mà còn chêu em. thôi em đành đợi thêm mấy tuần nữa để chim dài đuôi đã. Anh cho em hỏi anh mua con mộc của anh mua ở đâu đấy ah? anh có mua chim ở chợ Hà Đông bao giờ ko?
Hì hì, mình chả bao giờ mua chim ở chợ HĐ vì chả bao giờ có chim hay để mà mua. Con này của mình xuất xứ Hà Giang bạn ạ.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

ui thế ah?:a43: Thế mà em ko biết. em hay chơi choè nên ko biết về mi mấy, năm ngoái cũng ngo ngoe nuôi 1 em mi mà được thời gian chú ta được tự do vì em phóng sinh khi tắm, con đó mua ở chợ hà đông. lần này em cũng mua ở chợ hà đông. em chọn con to nhất chuồng, mà về chú ta cũng hót to và nhiều giọng đấy chứ anh, có khi em chọn được con già rừng. thế anh mua chú mộc hà giang này bao nhiu đấy? nói nhỏ em biết với để sau này còn biết đường nhờ các cao thủ HĐ.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

ui thế ah?:a43: Thế mà em ko biết. em hay chơi choè nên ko biết về mi mấy, năm ngoái cũng ngo ngoe nuôi 1 em mi mà được thời gian chú ta được tự do vì em phóng sinh khi tắm, con đó mua ở chợ hà đông. lần này em cũng mua ở chợ hà đông. em chọn con to nhất chuồng, mà về chú ta cũng hót to và nhiều giọng đấy chứ anh, có khi em chọn được con già rừng. thế anh mua chú mộc hà giang này bao nhiu đấy? nói nhỏ em biết với để sau này còn biết đường nhờ các cao thủ HĐ.
Thực ra mình cũng chỉ chơi choè và mi thôi, ngoài ra ko chơi loại khác vì trình độ thẩm âm tiếng hót của các loài chim chỉ được có thế. Mấy loại khác nghe ko vào tai lắm :a01::a01::a01:.
Còn đối với Mi, nuôi mộc cũng có cái hay nhưng thực tình mà nói mình ko có thời gian để chăm chim mộc, con của mình trên nói vậy cho vui thôi chứ nó đứng tăm tắp. Cầm lồng rung nó ko nhảy :a21::a21::a21:. Giá cả thì toàn anh em trên diễn đàn nhà mình bắt giúp mà. Nói chung là hợp lý với gía trị của con chim.

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thực ra mình cũng chỉ chơi choè và mi thôi, ngoài ra ko chơi loại khác vì trình độ thẩm âm tiếng hót của các loài chim chỉ được có thế. Mấy loại khác nghe ko vào tai lắm :a01::a01::a01:.
Còn đối với Mi, nuôi mộc cũng có cái hay nhưng thực tình mà nói mình ko có thời gian để chăm chim mộc, con của mình trên nói vậy cho vui thôi chứ nó đứng tăm tắp. Cầm lồng rung nó ko nhảy :a21::a21::a21:. Giá cả thì toàn anh em trên diễn đàn nhà mình bắt giúp mà. Nói chung là hợp lý với gía trị của con chim.

kaka... lộ rồi nha. vậy mà anh nói là mi mộc, đầu tiên em nhìn nó em cũng đoán ngay là mi thuần rồi. thank anh nha để lần sau em mua em sẽ nhờ anh em ở HĐ mua giúp. thôi thì đã chót mua rồi nên em sẽ nuôi chú này đến lúc chót, vì em thích nó, và em thích nuôi chim từ khi còn mộc. mua chim thuần có hót hay nhưng khi nghe hót ko thấy cảm giác hồi hộp, tim đập nhanh, nghe chăm chú bằng chim mộc mình tự chăm đâu anh.:a20:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

May mà cuối cùng cụ hoamirung lộ tẩy cho anh em biết là mi thuộc chứ em đang định chê bác vớ được con mộc ở đâu mà xấu thế?:a03:.

Các bác cao thủ dạo này hay " văn" lắm----> các bạn nên cảnh giác cao độ với nhóm này:a01:.

Đây 1 bài "văn" hay nữa của cụ Bình đây ạ, mời các bác xem:a01:

Nguyên văn là của cụ hoamirung đây ạh:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chào các bác,

Hôm qua em đi công tác, tranh thủ la liếm được chỗ bán chim. Ngắm đi ngắm lại thấy có 2 con mộc có vẻ ổn. Giá cả cũng tàm tạm. Theo các bác em sút con nào???

- Con thứ nhất (chim to như chim bồ câu)

Chân hơi vàng :), Chủ nhân dùng cành xoan làm cầu

Mắt mỏ đây

Con thứ 2 (Chủ chim cất tận trên gác 2)

Vậy các bác giúp em nhé.
Cám ơn các bác.

Cụ Bình toàn chơi loại mi " mộc" này thôi!:a21:
<!--Session data-->

<!-- / message --><!-- sig -->

Chỉnh sửa lần cuối:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

@Ếch: Ko cần phải vạch mặt nhau ra thế đâu nhé, bản chất thế nào anh em hiểu cả rồi :a01::a01::a01::a01::a01::a01:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

À quên, em này là để thay cho em chân vàng mỏ vàng ươm cũ của cụ đấy hả? Mặt mũi khôi ngô quá, chân và mỏ thua xa em kia nhưng đc cái tướng mạo chuẩn, chuẩn nhất là cái " bể " tắm cụ ạh, nhìn cổ kính quá!:a01:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

À quên, em này là để thay cho em chân vàng mỏ vàng ươm cũ của cụ đấy hả? Mặt mũi khôi ngô quá, chân và mỏ thua xa em kia nhưng đc cái tướng mạo chuẩn, chuẩn nhất là cái " bể " tắm cụ ạh, nhìn cổ kính quá!:a01:
He hehe, chỉ được cái mắt tinh, giờ đang trong quá trình tuyển chọn và thanh lọc để đi đến cái đích "Hót-múa-xoè" của các cụ chơi choè đấy em ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

He hehe, chỉ được cái mắt tinh, giờ đang trong quá trình tuyển trọn và thanh lọc để đi đến cái đích "Hót-múa-xoè" của các cụ chơi choè đấy em ạ.

Cái tiêu chí này của cụ công phu và công phu quá! chỉ có những người thực sự đam mê họa mi và luôn luôn muốn tìm đến sự "chân thiện mĩ" thì mới chơi sâu xa đến vậy. Đối với em cứ hót và hót nhiều, chịu đấu như em mỏ gà công nghiệp của cụ là mãn nguyện lắm rồi, chứ đi " săn " những em múa xòe và xòe cứng như cụ thì em chịu. Hic cụ bán mất em đó mà em tiếc quá:a09:.<!--Session data-->

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim nhà ai mà đẹp quá nhỉ trông hơi khọm tí vì sở hữu bộ vẩy chân hơi dầy nhưng được cái mắt và bộ móng chân hơi được đấy nói chung hai em này có mà chơi là cũng hơi bị ổn đấy các cụ ah....:a01:

duclop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn chú chim họa mi của bạn đẹp quá ước gì mình có một chú

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

He hehe, chỉ được cái mắt tinh, giờ đang trong quá trình tuyển trọn và thanh lọc để đi đến cái đích "Hót-múa-xoè" của các cụ chơi choè đấy em ạ.

Cái tiêu chí này của cụ công phu và công phu quá! chỉ có những người thực sự đam mê họa mi và luôn luôn muốn tìm đến sự "chân thiện mĩ" thì mới chơi sâu xa đến vậy. Đối với em cứ hót và hót nhiều, chịu đấu như em mỏ gà công nghiệp của cụ là mãn nguyện lắm rồi, chứ đi " săn " những em múa xòe và xòe cứng như cụ thì em chịu. Hic cụ bán mất em đó mà em tiếc quá:a09:.<!--Session data-->
Hì hì, một khi đã đến đỉnh điểm của thú chơi thì mình cần phải thay đổi sang 1 chiều hướng nào khác, lạ và khó hơn thì mới thấy hấp dẫn. Nếu chỉ đơn thuần là hót và đấu thì mãi rồi cũng thành nhàm chán chú ếch ộp ạ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom