Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các fans Chào Mào!

Như đã nói mình nuôi chim chú trọng vào con chim nhiều hơn là phụ kiện lồng nuôi. Phụ kiện đi đánh thì lại chú!
Tuy nhiên, cũng adua theo đặt vài cái chơi cho vui và hic để bỏ một vài em chim cưng trong cũng ok. Đặc biệt là đợt trước 2011 mình có nhờ đặt cái lồng chạm triện tre già ông Tuất cũng VIP lém. To cao rộng... anh nào ròm ròm có thể ngồi vào vô tư! Rảnh sẽ show hàng cái lồng đó sau. Đúng ra cái đó phải được post lên trước, mà hic đợt đó phụ kiện chưa có cho nên chưa có cơ hội chụp.

Cái này thì hic :190: kể ra nóa :((dài dòng..... vâng chú chim trong lồng là chú chim Đèo Hải Vân của mền tặng cho cụ... nhưng rồi muốn người chủ mới cũng nên giữ và nuôi trong lồng tròn. Ai ngờ bị lộ thông tin là đang đặt cái ni cho em ý. Cho nên chủ mới... mới được Đèo đòi luôn tiên hic đành phải nhường cái lồng luôn hic hic.... Lồng thì là lồng tre già Biên Hòa. Kích cở do mình đưa ra nhờ thợ mần. Cái lồng kích cở khi xong mình thích lắm, vừa đúng kích cở mình thích. Chủ mới chưa vô dầu. Khi nào cụ ý vô dầu lên nước tre thì sẽ show tiếp.

Mời các fans xem qua!

Em CM này cũng là dạng trường túc bất chi lao cho nên ở lồng vậy mới đẹp!

cái hình cuối này cụ phó nhảy lấy nét vào đâu đây không biết? Mặc dù là máy chụp là máy VIP, mà còn post vào flickr nữa chớ phải.

There will be another VIP cage coming soon!!!!

Cảm ơn các fans đã xem qua hihi

Bạch Đề

PS: cái cầu phụ nơi cửa là do thợ làm đặt. Mền đã nhờ gỡ đi vì không cần thiết và rối rấm.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Mền cũng có cái lồng tre già đây :)

Chụp có một góc nên chưa thấy hết vẻ đẹp của lồng anh ơi. Chụp thêm các góc khác +lật đít lên chụp nữa

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

...lồng đẹp đấy...chất tre già...làm cẩn thận...nhược điểm lớn nhất của lồng này là người thợ phải để chân nổi mắt tre ở bên...đây lại để đúng vào cửa lồng...cám ơn a Bạch Đề đã chia sẻ

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Nhìn cụ Bạch Đề mếu máo kể mà tội quá. Thôi được cụ sẽ lại thấy lại em nó với thấy lại cái lồng đó nữa. Khi đó nó đẹp hơn cụ ráng chịu nghen.:a21:
Hehe! Cái ni cụ Người dơi yên tâm sẽ có nhiều góc độ khác cho cụ chiêm ngưỡng vẻ đẹp của em nó.
Cụ longngahn: Cụ yên tâm vì kiểu đáy nó giống lồng khuyên nên cụ xay theo hướng nào thì tùy thích. Hiện giờ phần nổi đó không nằm ở trước nữa, nó nằm một bên như ý cụ rồi hehe.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0

chài,chim tốt lồng đẹp cụ làm thêm cái clip lúc em nó chơi nữa thì tuyệt quá...con này hình như nằm ở nhà cụ v phải không cụ nhỉ....thấy quen quen...........

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cáu lồng của cụ nhin đơn giản, thanh thoát mà đẹp quá trời luôn. tuy em không phải fan của lồng tròn nhưng nhìn những chiếc lồng thế này em cũng mê luôn.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Hì cái lồng nhìn quen hé. Cụ ráng lấy dầu thắm vải vắt ráo, thỉnh thoảng lau qua lau lại lúc chim qua lồng tắm cũng được. ráng giữ nan rời đề phòng có biến cụ nhé. chúc mừng cụ. ah thêm chút về chỗ có mắt ngay trước là do chủ ý người đặt lồng, ở miền Nam đa phần thích điểm nhấn này còn anh em miền Bắc muốn xoay sang bên. Chung quy còn do ý thích các cụ ạ
.
Thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng cụ Thành! Nan chủ nhân vẫn giữ đầy đủ và cẩn thận. Lồng sẽ vào dầu trưa nay và cũng sẽ hàng ngày làm theo cách cụ hướng dẫn. Còn về mắt hèn gì thấy cái nào của Miền nam đều thế, cụ nói mới biết chớ lâu nay toàn chơi lồng vuông đâu rành ba cái vụ ni mô. Tại ông cụ BĐ cụ ấy đề nghị nên chơi. Nhưng mà nó đẹp thiệt. Cảm ơn cụ đã khó nhọc và quan tâm nhé. Thân mến
- Cụ truonghuetncb: Khi cụ chơi lồng tròn thì cụ sẽ thấy, chú chim sẽ được toát lên toàn bộ vẻ đẹp của nó hơn là lồng vuông đó. Mình trước giờ fan lồng vuông mà giờ còn thấy thế. Thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

chúc mừng cụ đã có sản phẩm miền nam hihi.hàng đẹp vai vuông .cố thắng thêm vài tấm chi tiết nữa thì hay biết mấy

thân

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lồng rất đẹp chúc mừng anh. Đây mới đúng là chất tre già, gần đây em thấy ở các phiên chợ chim ng ta bán rất nhiều lồng tre, thịt cũng sẫm mầu & đc nói là tre già nhưng nhìn nó cứ dại dại làm sao, kô được như thế này. Em nghĩ bụng có lẽ là công nghệ ng ta hun cho có màu chứ ko phải là tre già thực sự.
Bản thân em cũng thích mẫu lồng trơn đơn giản như thế này. Em cũng đang ngâm cứu đặt làm mẫu tương tự nhưng chỉ 3 vanh thôi, xách nó đi dợt dãi sẽ tiện hơn :).

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

lồng tre già hàng kỹ nhưng hơi lớn sách đi dợt không tiện cho lắm,nhìn chú chim thật đẹp tiết là ko có clip đang đấu hót

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ-góp ý!

Vâng, mình chú trọng vào chơi mồi nhiều hơn là chơi trường bởi cá nhân mình nghĩ có con mồi hay thì khó hơn con chim chơi trường.

Lồng nuôi thì nói chung hiện các fans chơi CM chúng ta chia ra nhiều sơ thích. Như: lồng vuông, lồng tròn.
Lồng vuông có loại cao, lồng tròn có cao và rộng gần như lồng CL có 3 cầu v.v...

Nếu so lồng này với lồng rộng CL có ba cầu thì lồng này vẫn gọn hơn nhiều. Đúng là lồng gọn vừa thì đi dượt chim tiện hơn.

Mình ưa nuôi vừa nhìn gọn rộng con chim chuyền thoải mái và cũng là lồng thế chân cho dạn lồng tập lực cho chim.

Lồng này chỉ thiếu cái song cửa cũng cần phải làm mắc tre già nữa là VIP :D

thân mến,

Bạch Đề

PS: Cụ Lê cứ giữ phong cách của cái lồng như cụ Thành đã nói. Mỗi văn hóa mỗi vùng miền đều cái đặc sắc của nó. Bởi ta chưa hiểu cho nên thế :D chớ mền thấy cách bố cục của cái lồng và chân lồng cũng đúng ý cụ Thành nói.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

lồng ông Tuất thường làm mắt tre ngay cửa đó cụ longngahn. Có khi đặt 3 chân 3 mắt luôn. Không chỉ ở mâm lồng mà còn các vanh lồng từ trên nóc xuống cũng chính xác ngay vị trí 1 cây nan. Nếu cái mâm của lồng này bằng tre ghép nữa là 100% tre.....

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0

lồng này mà lên màu nữa thì tuyệt, kích cỡ lồng thoải mái cho chim vận động.
nhưng nhìn vào hình mình thấy khoái cái sân quá, hình sỏi đá, rất đẹp. sau này có kinh nghiệm tìm mau lát sân. hihi

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Gần cả năm rồi nhìn lại cái lồng ở trang đầu vẫn thấy đẹp!

Vâng sau khi đặt trang đầu... mềnh có đặt cái chạm triện ở ông Tuất. Nhưng hic hic ai ngờ.... ông ý giao cho ông Hợi làm.
Từ lồng triện thành cái lồng trơn tre già! Thế là mềnh bảo lỡ rồi thôi nếu để rẻ mền lấy cũng được (bảo là rẻ chớ gấp đôi cái lồng tre già Biên Hòa). Những vẫn tiếp tục mần cái chạm triện bi cho mềnh. Thế là Tết vừa rồi về có cái lồng tre già trơn để chơi chim nhìn ngắm...

Trong lồng là em mồi chơi VIP thửa hồi Tết... do nết chơi chuyền cầu đẹp cho nên cụ bạn để cầu vậy.
Tôi lại không ưa kiểu cầu như thế này.

Và rồi mãi tới giờ từ năm ngoái tới giờ... giấc mơ mới hiện thật... hên là ông Tuất đích thân mần và đã ra sản phẩm:

Thông số kỹ thuật:
Cả 3 cái từ trang đầu và trang này đều bằng kích cở.

-chiều cao 60
-nan: 64 nan

Chất liệu "te" già :D

thân mến,

PS: còn cái đời đầu to tre già chạm triện nữa to lắm... cái này mềnh rất ưa ý!

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Nét chạm triện đẹp nhưng cũng thấy nhiều nhưng nói thật là giờ mới thấy chạm bi, đẹp quá cụ ạ :a44:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng, hihi nghe vài triệu thấy khiếp chớ thật ra xem lại thử đi!!!
Ngồi mãi mà chạm từng viên bi và viền triện thì...???
Đúng là nghề mới làm chớ bảo mình ngồi đó mà mần từng viên thì bó tay.

nhatanh_2013

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạch đề cho hỏi. cái lồng này bnhieu nam vậy. chiều cao bnhieu. rộng bao nhiêu. và là giá cả bao nhiêu ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Trong này có tới 3 cái khác nhau. Không biết bạn muốn hỏi cái nào?

thân,

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...cặp lồng triện Chào Mào nhìn thích quá...chất tre già...nét triện sắc nét...e thích chiếc lồng triện chụp ảnh phóng to...cám ơn a Bạch Đề đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom