chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Chim đẹp, lồng sạch, đúng là các chú ấy vào tay chị em chăm nhìn cứ bóng nhoáng hết cả lên, chả bù cho mình 1 tuần mới dọn lồng đc 1 lần phân cứ ngập lên tận cầu. Chú này bạn nuôi đc có 4 tháng mà nhìn rất thuần đấy, đầu nhìn vẫn đẹp trai lắm. Bạn chịu khó cho ăn mồi tươi nhiều là hót váng lên ngay chứ ăn chay trường là ít mở miệng lắm đấy.Chúc bạn có đc chú mi như ý.

maithanhvan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E Hoạ Mi này maithanhvan xin được từ người bạn, lúc đem về nó gầy và cụt hết đuôi vì suy dinh dưỡng, được tẩm bổ từ 4 tháng nay, ngày nào cũng thịt bò hoặc châu chấu. Mau mỏ lắm, buổi sáng hót liên hồi, không ngừng nghỉ và rất nhiều giọng. Chỉ có điều cái đuôi của nó không xếp vào mà lúc nào cũng xoè ra như cái quạt giấy ấy. Cái kê cầu đã được kê đúng vị trí rùi, hehe.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hẹ hẹ..em này nhìn mẹt không dữ chim lắm nhưng đã là chim thuộc roài á.Đuôi nếu dày,to bản mà lúc nèo cũng xoè ra như chị nói thì là "đuôi lá Vả" roài.Cũng là quí tướng đấy chứ:
Đọc đến bài reply của a Chích Bông em tưởng mộc mà 4 tháng chị đã làm nó thành thế này thì em đến vác cơm nắm muối vừng đến chị học nghề:) Mà công nhận các bà mát tay thật,chuồng trại cứ phải gọi là "sạch bong không thể tưởng":D

boy_nha_ngheo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ước sao chim của mình cũng dc như thế nhỉ ! trông lồng trại sạch sẽ quá !!

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng maithanhvan sở hữu một chú HOẠ MI khá đẹp , lông lá rất mượt do cô chủ chăm sóc khá tốt lồng sạch sẽ . Hôm nào maithanhvan mang ra HỘI QUÁN giao lưu cùng mọi người nhá

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
chị ấy đã nói là xin của 1 người bạn rồi mà bác
thực ra con mi đẹp thế này thì mang ra bán chắc chắn giá cũng ko rẻ đâu

Mi_hanoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
!!!! Lồng đẹp, Chim cũng đẹp. Giá như Vân cho nghe nốt giọng hót của em nó thì còn gì hơn nữa. Thank....

tran_huu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn Vân cho mình hỏi tý mi của bạn nuôi cho ăn thức ăn jì mà mượt chim vậy? lịch tắm cho chim thế nào hả bạn? nhìn đẹp quá =p~
Thanhks bạn!

TranD

Thành viên mới
SVC$
0
Nhìn các bạn đưa ảnh chim hoạ mi của mình lên diễn đàn trông thật hoành tráng. Tết này về nhà thế nào cũng phải mang một hai chú xuống góp vui mới được!

kh0jkh0j

Thành viên mới
SVC$
0
maithanhvan cho mình hởi cái lồng bạn mua nhiu vậy ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em HM nì đẹp và nhìn hiền quá như cô chủ vậy........hihihih nói chơi thôi avatar chị nhỏ xíu xiu chả thấy mặc gì hết mà sao thấy biết là hiền. :a04::a04::a04:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chúc mừng Maithanhvan đã có được một chú Mi đáng yêu quá.

Vào tay bạn chắc nó sẽ còn đẹp hơn thế nữa.

Em mi này trông hiền lành, mau mỏ, chắc sẽ hợp với nữ chủ rùi :a01:.

Hôm nào nó hót nhiều, bạn cố gắng ghi lại cho mọi người cùng được nghe nó hót nhé.

Thân.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận con chim y như cô chủ :a07: lông lá mượt mà , vàng óng có lẽ là Mi Lạng Sơn , mỏ này thì siêng hót lắm , tướng nhìn khá hiền lành dịu dàng , đầu thẳng lưng chơi hót khỏi chê ! Đôi điều góp ý nếu sai anh em sửa lại dùm !

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây gọi là óng mượt như tơ,thế này mới gọi la nuôi chứ.Com mi của anh quá đẹp,ươc ao của bao nhiêu người nuôi mi. Thân

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn maithanhvan có con chim đẹp và lông mượt mà nữa.Bạn chăm khéo thiệt đó.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây gọi là óng mượt như tơ,thế này mới gọi la nuôi chứ.Com mi của anh quá đẹp,ươc ao của bao nhiêu người nuôi mi. Thân

Thật sự thì chủ em mi này là girl bạn ạ , bạn gọi là anh coi chừng người ta dỗi giờ :a21:

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là chị em nuôi chim sạch sẽ hơn anh em mình thật, bên box ''chim cảnh nhỏ'' cũng có cô bạn *LuLu* tuy nuôi nhiều chim cảnh nhưng nhìn chuồng trại lúc nào cũng sạch boong

quys631

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim của bạn đẹp quá,ở đây nuốn mua cũng không có để mua,mà lồng cũng đẹp chắc chủ chim cũng đẹp luôn rồi:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom