Guest viewing is limited

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Buồn quá nên kiếm việc làm cho khuây khoả, nhân tiện post vài hình ảnh về " tối " kiến của mình hy vọng giúp mọi người giải trí chút
Có cái lồng sắt cũ không dùng đến nên mình đã tận dụng làm thành cái lồng tắm đa năng có thể dùng chung cho nhiều loài chim :

- Đối với Cu Gáy : Vì là lồng không đáy nên giúp chim hạ thổ 1 cách thuận tiện, có thể tắm cát thoải mái, để ý thấy chim rất thích bới thức ăn và nhặt sạn dưới đất hay nền cát

- Đối với Hoạ Mi : giúp chim chạy đất, hoặc chạy trên nền xi măng để mài móng tương đối hiệu quả

Đánh giá về vấn đề hiệu quả : Không tốn thêm chi phỉ, chỉ mất thời gian làm và tận dụng được đồ cũ

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hị hị...theo e thì bác phải chèn thêm tảng đá hoặc cái thớt lên nóc lồng cho chắc ăn.Lồng ko đáy dù chỉ để tắm chim cũng là nguy cơ cao để thả chim về với thiên nhiên :D

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Bạn Hoa Lan !
Đây cũng là một cách tiết kiệm cũng như tận dụng được những thứ mà có thể không còn sử dụng được nữa. Tốt nhất là cho thêm một cây cầu cho chim đậu để chim dễ tắm cũng như không làm hoảng chim khi qua lồng mà không có gì để đậu , Và bạn cũng nên cẩn thận vì lồng không có đáy sơ xuất là xẩy chim như chơi. Vài lời góp ý vui . Thân!!!

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hay đấy, mai mốt chắc phải mua cái "Nôm " về cho chim tắm, rẽ hơn mua lồng tắm bằng sắt hi hi hi..........

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Chào Hoa Lan.
Sáng kiến của bạn cũng hay đấy, tận dụng những thứ dường như là đã bỏ đi trở thành vật hữu ích. Bạn đánh giá hiệu quả tiết kiệm chi phí nhưng quên chưa đánh giá hậu quả mất đi chú chim quý đâu nhá.

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho mình hỏi con chim hình thứ 3 là chim gì vậy giọng hót ra sao? mà thấy lạ thế bạn

hovanquang2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng tắm hiện nay khoảng 50.000đ/cái. Đừng tiết kiệm quá mà để mất cục cưng bao tháng ngày nuôi nấng ôm ấp. Nhưng đấy cũng là làm việc thiện " Phóng sinh" không thấy tiếc chim. Chúc bạn sớm phóng sinh nhé.

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này chủ yếu dùng cho Cu Gáy là chính, gần chỗ mình có bãi cát vì thế hôm nào rảnh ranh như ngày nghỉ, chủ nhật thì mình mang em nó đặt trên bãi cát và ấn lồng cho cắm sâu vào cát một chút là cho em nó tắm cát tha hồ thoải mái.
Với Hoạ Mi, Khướu thì thỉnh thoảng cho chúng chạy đất mài móng tý .
Còn điều e ngại chuyện bị sổng chim thì sợ mỗi gió bão, chó hoặc mèo lân la đến vờn làm đổ lồng chim thôi, chứ lồng sắt này tương đối nặng nên không dễ dàng bị đổ đâu với lại những lúc đó thì mình ngồi gần ngắm em nó như một khoảnh khắc thư giãn giảm street cuộc sống cơm gạo áo tiền hàng ngày thôi mà.
Chung quy lại là nghịch chơi một chút chứ không phải là chưa có lồng tắm hay thiếu tiền bạn hovanquang2000 ạ

cho mình hỏi con chim hình thứ 3 là chim gì vậy giọng hót ra sao? mà thấy lạ thế bạn

Đó là em Khướu mặt đỏ bạn xem thông tin về em nó ở đường link này nhé :
http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=6187

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Buồn quá nên kiếm việc làm cho khuây khoả, nhân tiện post vài hình ảnh về " tối " kiến của mình hy vọng giúp mọi người giải trí chút
Có cái lồng sắt cũ không dùng đến nên mình đã tận dụng làm thành cái lồng tắm đa năng có thể dùng chung cho nhiều loài chim :

- Đối với Cu Gáy : Vì là lồng không đáy nên giúp chim hạ thổ 1 cách thuận tiện, có thể tắm cát thoải mái, để ý thấy chim rất thích bới thức ăn và nhặt sạn dưới đất hay nền cát

- Đối với Hoạ Mi : giúp chim chạy đất, hoặc chạy trên nền xi măng để mài móng tương đối hiệu quả

Đánh giá về vấn đề hiệu quả : Không tốn thêm chi phỉ, chỉ mất thời gian làm và tận dụng được đồ cũ

Nhà có em bé chắc có trò dở khóc dở cười luôn với mấy kiểu lồng này, thằng con bà hàng xóm mình lúc trước nó cầm cái lồng lên, thò tay bắt luôn con chim ra ngoài kêu ét ét, mới nhẹ như vậy chứ kiểu tắm của bác lở con chó, con gì nó chạy ngang qua làm ngã cũng mệt chuyện

Chưa kể người nhà không biết cầm cái lồng không đáy này lên không biết mấy em chim có bay ra ngoài được không

Kiểu lồng này thì mình nhốt gà con có lý hơn là lồng tắm chim,có khi vài bạn thấy hay về làm thử tiền mất chim bay:a09:, hỏi ai chỉ thì nói mấy bạn trên diễn đàn bày nên làm thử.

micaebao2004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái nầy hay đó bác
học hỏi học hỏi
cố gắng phát huy nữa nha bác
thank's

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom