Guest viewing is limited

gaymoc

Thành viên mới
SVC$
0
Chúc bác có những cái lồng khủng đẳng cấp quý tộc bao giờ chim của em mơ được ngôi nhà giàu sang như của bác.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng tre đẹp .nhìn đường nét bén hơn.thanh thoát và nhẹ nhàng

thân

hungngockhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật tuyệt vòi không thẻ đẹp hon,lồng này chác để bày thì dẹp hon.Chúc mung bạn sỏ hủu chiếc lồng đẹp.Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mấy lồng này đẹp nhỉ, nhìn có duyên và có cái hồn đó bác!
chúc mừng bác nhé!:a12::a12:

AT125555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này đang bán lồng đấy , ae nào máu thì *** thôi ! mà bác này giống em ghê , DD nào cũng tham gia hết !:a15:

doquan836

Thành viên mới
SVC$
0
Đẹp quá! Các chi tiết quá tinh xảo. Nghệ nhân thật là tài tình. Cảm ơn bác vi được mở rộng tầm mắt.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
ôi cái lồng,cái lồng,không còn từ nào để nói về nó nữa................

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đẹp quá, thời gian làm một cái như vậy bao nhiêu lâu vậy bác? em cũng muốn sở hữu một cái như vậy.

Bác Căn đang có một cái lồng tre gần giống như cái lồng mình đã up ở trên nhưng sử dụng thì thuận tiện hơn sau khi mình góp ý. Nhưng mà bác ấy đòi 15 triệu.
Bình thường đặt một cái lồng cũng mất chừng 6 tháng và giá đều trên 10 triệu cả. Dù sao cũng rẻ hơn lồng Thái đẹp. Hôm trước anh bạn mình mua cái lồng gỗ trắc giá 22 triệu, nhìn thô lắm, cái lồng gỗ óc chó thì 30 triệu mà lồng trạm đẹp 45 triệu.

cuongdolahanoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em thấy thì ở Huế còn rất nhiều lồng đẹp và rất nhiều nghệ nhân làm lồng đẹp.không chỉ riêng bác Căn .em mới tham gia diễn đan nên chưa bos được bài hôm nào đủ bài em sẽ bos một số lồng Huế để anh em so sánh

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh giang chiụ chơi thật bác sưu tầm lồng đẹp chim độc hôm vừa rồi gặp bác lên cao bằng

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mãi sau này, khi sở hữu khá nhiều lồng đẹp mình mới dám đánh giá: Bác Căn từ hồi năm 2011 về trước làm lồng cầu kỳ nhưng mà hiệu quả sử dụng rất thấp. Lồng tre thì như hàng mã, cầm ọp ẹp treo chim chỉ sợ rơi xuống đất. Cầu chính thì cao, cầu phụ thì sát nóc lồng khiến con chim bị chạm mào. Mình đã phải mang lồng vào tận Huế, trao đổi, bàn bạc với bác Căn. Kết quả là bác ấy đã có rất nhiều thay đổi. Lồng bác Căn bây giờ vẫn đẹp như xưa, nhưng chắc chắn hơn hẳn, có hai đáy một đáy chạm trổ đẹp mắt, một đáy bằng foóc rất dễ vệ sinh. Giá lồng chim hồi này cũng rẻ hơn vì khủng hoảng kinh tế mà. Hôm trước mình vào nhà bác Căn thấy bác ây xây biệt thự rồi, nể quá.
Nhưng mà sau đó la cà ở Huế mới biết nhiều nghệ nhân làm lồng còn đẹp hơn ông Căn mà mà giá rẻ hơn. Bác Căn chỉ làm lồng tre mà độ tinh xảo, độ cầu kỳ thì còn thua vài người. Bác Căn không làm lồng gỗ mà người khác làm rất đẹp.
Vậy là mình không dùng lồng của bác căn nữa mà mua lồng của người khác, họ hoàn thiện, bán rất nhiều mẫu lồng với giá dao đồng từ 7 đến 17 triệu đồng/chiếc tha hồ chọn, không phải đợi. Mà họ vừa làm lồng, vừa chơi chim cho nên rất hiểu làm thể nào để chiếc lồng đẹp mà tiện dụng. Mai nắng đẹp mình sẽ up chiếc lồng gỗ mới tậu tại Huế.

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác chủ quả là kỳ công và cũng có điều kiện để theo đuổi thú chơi, chúc mừng bác....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gọi là đỉnh của định em thì chắc nằm mơ còn lâu lắm

khanh_huyen

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi cái lồng làm bằng tre và gỗ ấy tầm bao nhiêu tiền vậy?

yeulamthisao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái lồng tre quá đỉnh quá đã ông này mà dạy nghề chắc về làm thì giàu to

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chết thật kiểu này phải tậu ngay 1 cái như của bác mới đc nhà e chả có cái nào ra hồn có khoảng chục cái đẹp hơn cái này thôi chả có cái nào đẹp đc như cái này đâu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom