Guest viewing is limited

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hầu như anh em chơi Chào Mào ai cũng sưu tập một đến vài chiếc lồng Huế
Đặc biệt khi đi thi Chào Mào thì hình như các trọng tài cũng ưu ái lồng Huế hơn
Sau hai năm sưu tập lồng Huế mình đã có đủ bộ lồng gỗ trắc-gỗ mun và lồng tre Huế. Hôm nay giới thiệu với mọi người

Lồng gỗ trắc:

Chiếc Lồng này kiểu đốt trúc nhưng những mấu trúc chỉ gắn vào lồng bằng keo

Đây chưa phải là loại lồng cầu kỳ của Huế

Còn đây là chiếc lồng bằng gỗ mun của nghệ nhân Căn ở Huế . Mình phải đặt tầm 8 tháng mới nhận được

Móc gỗ mun trên tích Tiên ông cưỡi rồng

Cuối cùng là chiếc lồng tre mình ưng nhất nhưng phải đặt nghệ nhân Đoàn Minh Căn mất đúng một năm trời. Nhờ có triển lãm Nghìn năm Thăng Long-Hà Nội, nghệ nhân Căn mới chịu hoàn thiện cho mình để đem đi trưng bày, sau đó hết triển lãm mới đến tay mình

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác ui. Bác đừng post nữa. Em xỉu mất. Lồng này em chỉ cho chim vào khi nào có em bạch tạng thôi. Còn không thì cứ cất tủ cho đẹp. Hằng đặt chắc bác cũng tốn kha khá ý nhỉ...
ps: nhà bác ở đâu ? khi nào có điều kiện em sẽ tới trộm lồng, trả lại bác con chim cũng được hehehehe:a01::a01::a01::a01:

Scorpion

Thành viên mới
SVC$
0
Tuyệt vời.Đẳng cấp nghệ nhân làm lồng Huế quả thật đáng tự hào.
Sư huynh cũng phải là người tâm huyết với nghề chơi chim Chào Mào lắm mới có được những lồng chim như vậy.
Bái phục, bái phục

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
k ai làm gì,chỉ nhìn mà bị đứng tim chết mới đau chứ:a02:,lồng nào cũng đẹp hết

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
đẹp,công nhận bác Căn có tay quá,lần trước đặt 1 cái mà lâu ơi lâu.

ninh-lam

Thành viên mới
SVC$
0
thèm nhỏ cả dãi !!!!!!!!!! haiz chẹp chẹo . nhà bác ở đâu để a e đến chơi xem lồng , giao lưu !

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
đẹp quá bác ơi ,em khao khát ,em ước mơ,em hi vonhj ,em......:a01:
đúng là thẩm mỹ tuyệt vời của nghệ nhân Huế:a44:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Đẻ chạm được những chiếc lồng thế này chắc tay nghệ nhân phải cứng như thép, dẻo như kẹo cao su đấy nhỉ:a01:. Xem mấy cái lồng mà mình định choảng màn hình cho vỡ để lấy ra ấy:a21::a21::a21:.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a02: ôi những chiếc lồng quá đỉnh cao của việt nam nói chung và bác căn nói riềng :a44::a44::a44::a44:.chúc mừng bác chủ topic nhé hihi

the-manor

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đặt gần hai chục chai thi hoành tráng quá rồi bác .. Hic ..bác đặt lồng thế này phá giá anh em chơi .!! Bảo sao giá rổ lên ầm ầm ...tiếc là hôm thi HD thấy anh em bảo bác ra về hơi sớm !
Vài lời mạo muội !!

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ước gì mình là chim được sóng trong cái lòng này nhĩ.:a45::a45::a45:.

HAODIEP

Thành viên mới
SVC$
0
đẹp quá bác a.đúng là ko có gì để chê cả.ước gì......

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ước gì em có cái cần câu của DOREMON, nhưng lo là lấy về không biết bảo quản thế nào, chắc phải mua cái tủ chống ẩm dùng cho máy ảnh về cất vào đó mất...:a36::a21:
Cảm ơn bác cho anh em mở rộng tầm mắt...

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đặt gần hai chục chai thi hoành tráng quá rồi bác .. Hic ..bác đặt lồng thế này phá giá anh em chơi .!! Bảo sao giá rổ lên ầm ầm ...tiếc là hôm thi HD thấy anh em bảo bác ra về hơi sớm !
Vài lời mạo muội !!
Thi ở HD là đâu vậy mà mình không biết ?
Hai cái lồng bằng gỗ trắc và tre là nhờ bác Bemap dẫn vào nhà nghệ nhân Căn. Mình về HN thì mới gọi điện vào đặt, khi bác Căn làm xong mình chuyển tiền và bác ấy gửi lồng qua tầu hỏa. Cái lồng tre thì bác ấy mang ra HN triển lãm 1.000 năm Thăng Long nhưng cũng do mình đặt. Cái lồng tre này thì lại lấy lồng trước trả tiền sau. Được tín nhiệm rồi he.
Cái lồng gỗ trắc giá rẻ nhất chỉ hơn 2 triệu là do Duy Hội An giới thiệu, lai qua cả bạn Long ở Huế chỉ dẫn mới mua được, là lồng cũ đã qua tay mấy đời chủ rồi. Cái lồng cũ này rất hợp với mình, nhốt em Yếm Lam đi thi HN lần 1 rinh ngay cái giải nhất. Nhưng hôm đó đụng hàng, có bác có lồng giống hệt cho nên mình tưởng nhầm người ta cầm lồng chạy lên đòi. Ngượng quá
Cho nên mới quyết tâm đặt lồng không đụng hàng.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
cái quyết tâm của bác làm ae diễn đàn xỉu hết rồi đấy. Yêu cầu bác bớt quyết tâm chứ quyết tâm hơn thì chắc có nhiều người nhảy vào mấy tính lôi cái lồng ra quá........:a01::a01::a01::a01:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Duy may mắn là gặp anh Bé mập ở Huế sớm và đặt lồng trước chứ không bây giờ mấy thứ này đụng vào thấy mùi tiền không, hiiiii.

Lồng tre anh Giang hơi cầu kì và nặng nề về thiết kế bố cục , nhất là bộ đợ cầu cóng, quá cao, lồng mun thi quá đep, miễn bàn nhưng đốt trúc hơi to

Nói chung vẫn không qua được lồng Trung Quốc

_-*C2*-_

Thành viên mới
SVC$
0
Trời sao bác nhiều lồng đẹp vậy.em có 1 cái như bác thì tốt.bác thừa thì cho em 1 cái nhé. :p

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Nhìn là biết bác mua lồng về để ngấm chứ không phải mua lồng về để nhốt chim rồi :a01: (nói sai bác bỏ qua cho em nha :a43:). Một người nghệ nhân làm lồng giỏi luôn tạo ra cho đời những chiếc lồng đẹp (loại này bình thường vì nhiều người có :a01:) và trên những cái lồng đẹp là 1 cái lồng mang tâm huyết và sự đút kết cả đời của người nghệ nhân (loại này hiếm vì chỉ 1 người có :a01:).

Lồng đẹp chưa đủ, đầy đủ nhất là phải tuyển được một em chim xứng tầm với cái lồng để nhốt nó vào. Như vậy mới trọn vẹn ... điều này hình như ít (hay chưa) ai làm được

the-manor

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bác nói cái lồng tre không đắt lắm vậy em cứ mạnh dạn gửi bác 10chai lấy về chơi tại em cũng chưa có chim hay nên tập chơi lồng đẹp trước vậy chờ chim nuôi lên hay sau . Ok bác cho em call vào hộp thư em nhé ?? :a36:

nguyenducnam2005

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá, thời gian làm một cái như vậy bao nhiêu lâu vậy bác? em cũng muốn sở hữu một cái như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom