Guest viewing is limited

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
lần đầu tiên trong đời làm lồng nên mấy a chê vừa vừa thôi nhé:a04:
thấy chú lửa ở trong lồng tròn có vẻ chậc chội nên nghĩ thử làm cho nó 1 cái lồng vuông xem thế nào

thấy mỗi cái cửa là có vẻ được được:a03:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn cũng khéo tay đấy !Một số chi tiết như cửa ,song ngang chạy viền đáy lồng không hợp lý cho lắm nhưng được cái nan chuốt đẹp và sườn nhìn thanh mảnh .Nếu đúng đây là cái lồng đầu tay của bạn thì được quá rồi ,quí ở chổ tự tay mình làm ra.Thân .:a04:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
lần đâu tiên bạn làm lồng như vậy là quá chuẩn rồi, khoảng cách giữa các nan khá đều, sao hộp phân ở dưới ban không sẽ thành miếng dày mà để các cây nhỏ vậy, chúc mừng bạn đã tự tay làm 1 chiếc lồng, sau nay diễn đàn sẽ có thêm 1 nghệ nhân làm lồng mới rồi.
Chào!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Tự làm, và lần đầu tiên nhưng đẹp...đều nan, tiện tay bạn tự chạm luôn :D , mình tin chắc bạn sẽ làm được. Chúc mừng bạn.

Thân

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
lồng tự làm như thế là quá đạt rồi nhưng mình nhìn chiếc lồng hình như có cảm giác không chắc chắn lắm thì phải nhưng dù sao cũng đáng khen cho nổ lực của bạn,chúc bạn luôn có những chú chim hay

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn mấy a đã ủng hộ tinh thần cho satria.lần sau có làm e sẽ cố gắn hơn nữa.

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
So với lồng đầu tay cũa mình thì bạn làm đẹp hơn rất rất nhiều !!! nếu chịu khó nghiên cứu mày mò , chác chắn những cái lồng sau cũa bạn sẽ rất đẹp ! chúc bạn thành công nha !!! mình chờ đón xem những chiếc lồng tự tay bạn làm ra !!! đó mới là cái hay đó !!! thân chào

kimchunghoan

Thành viên mới
SVC$
0
đẹp hơn cái lồng mình làm cách đây 30 năm một chút ,vì thời đó không có điều kiện như bây giờ .nhưng quí ở chỗ thời nay mà bạn có đủ thời gian và kiên nhẫn ngồi làm lồng chim thật khâm phục

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
đẹp hơn cái lồng mình làm cách đây 30 năm một chút ,vì thời đó không có điều kiện như bây giờ .nhưng quí ở chỗ thời nay mà bạn có đủ thời gian và kiên nhẫn ngồi làm lồng chim thật khâm phục
hi hi !!! vậy kimchunghoan biết làm lồng chim từ lúc 4 tuỗi cơ à !!! thiệt đáng khâm khâm phục !!!

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi cái lồng đẹp quá.Mình đang làm lồng nuôi Ốc Mít vuông nhỏ xíu mà làm hoài ko dc.Xong rồi mà nhìn chả giống cái lồng tí nào.Híc chưa dám post lên lun :a36: lần sau cô gắng hết sức mơi dám cho AE coi.
P/s: ah cho e hỏi anh satria làm cái khung bằng gì mà em thấy nó thẳng vậy?Em làm bằng tre ko thẳng dc vậy? thank's

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi cái lồng đẹp quá.Mình đang làm lồng nuôi Ốc Mít vuông nhỏ xíu mà làm hoài ko dc.Xong rồi mà nhìn chả giống cái lồng tí nào.Híc chưa dám post lên lun :a36: lần sau cô gắng hết sức mơi dám cho AE coi.
P/s: ah cho e hỏi anh satria làm cái khung bằng gì mà em thấy nó thẳng vậy?Em làm bằng tre ko thẳng dc vậy? thank's

mình làm bằng gỗ,a cứ poss cái lồng của a lên cho mọi mọi người tham khảo,bít đâu với a nó xấu nhưng...................cứ poss đại lên cho SVCVIETNAM xôm tụ cho vui nhà vui cửa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom