Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Số là mới tập tọe nuôi Khuyên , cách đây vài tháng mình có mua trên mạng 1 em khuyên cũng có mùa rồi về nuôi , sau này mới biết là em nó là mái ( bị lừa ) , mặc dù nửa muốn thả nửa không vì cũng gắn bó với em nó 1 thời gian , hôm nay quyết định cho em nó về thiên nhiên , sáng sớm mở cửa lồng cho em nó tự do , nhứng trưa đi làm về lại thấy em nó trong lồng rồi có lẽ do đói , quyết định cho em nó tự do 1 lần nữa nhưg vẫn đề phòng lỡ ko kiếm dc thức ăn bên ngoài nên mình vẫn mở của lồng .
Tối về em nó lại chui vào lồng , Hix :a09: , Các bác bảo phải làm sao bây giờ , Muốn kiếm thêm 1 em trống về cho nó làm bạn nhưng ra tiệm chả bết chọn thế nào , mặc dù mục Phân biệt trống mái mình đọc toét cả mắt ra rồi :a09:

amateur

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi,
Bạn cứ ra tiệm mua 2 em, nói chủ tiệm người ta lựa cho 2 em trống, thường là người ta lựa chính xác 90%. Đem về nuôi một thời gian rồi cho các em nó kè lồng là biết được chính xác í mà. Nuôi khuyên cũng vui lắm, lúc trước mình nuôi 1 cặp cũng bị xẩy mấy lần mà chúng không đi, ra ngoài bay nhảy một lúc rồi lại chui vào lồng. Sau bị mất trộm, chưa có thời gian để đầu tư lại. chúc bạn vui.

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác amateur nói thế nào chứ, mấy thằng chủ quán bán chim nó lười bỏ xừ ra ý. Còn lâu nó mới lựa cho. Em khoen mái ấy không muôn nuôi thì bác chủ top cứ đưa sang cho em. Em nui với bấy trống nhà em hehe.
Nếu bác muốn lựa trống thì cũng chơi hên xui luôn, bắt 2 3 con zi đó thì bảo đảm luôn :a45:

amateur

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[QUOTE Em nui với bấy trống nhà em hehe.
[/QUOTE]
Hi,
Nhiều trống thế thì mời nghiado sang lựa 1 em đi chứ lại còn bảo là mua 2,3 em về hên xui nữa. hehe.
Bữa nào để cho mình một em với.

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hì anh amateur nói thế em ngại chết, chim hay thi mới dám để chứ mấy con khuyên bổi nhà em mà để cái gì :|. Ông anh nhà ở sài gòn hả, khúc nào thế, hay dợt khuyên ở đâu cho em tham gia với hehe.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom