Guest viewing is limited

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ anh em tư vấn giúp, mình có 2 con khuyên thay lông song mình chuyển cho ăn cám TT2 sau một thời gian thì bị nứt
họa và rụng.
chế độ của mình chăm như sau : 1 tuần minh cho tắm 1 lần,
1 tuần minh cho 3 này ăn cào cào (7,CN, Thứ 2)
trái cây thì cách ngày cho ăn 1 lần(chuối, cam, ca chua).
Cám ơn nhiều

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Theo ý kiến cá nhân của mình thì cách chăm của bạn chưa được ổn lắm, 1 tuần bạn nên cho chim tắm từ 2-3 lần là vừa vào mùa lạnh, 3-4 lần vào mùa hè. Cào cào nếu có điều kiện thì cho ăn đều đặn mỗi ngày càng tốt, hoa quả 2 lần/ trên tuần là ổn, nhưng mỗi lần chỉ cho ăn 1 lát nhỏ, chim ăn hết trong một buổi là được.
Việc chú chim của bạn bị rớt họa mắt thì có rất nhiều nguyên nhân chứ không phải nhất thiết là do cám, theo mình bây giờ bạn nên vệ sinh lại lồng sạch sẽ, nhất là phần cầu lồng. Có điều kiện thì nên cho chim tắm đều đặn vào thời gian này, treo nơi kín gió. Bạn cứ áp dụng như trên sẽ thấy có sự thay đổi, đôi lời chia sẻ, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...bạn nên cho chim tắm 1 tuần 3 lần...có khả năng bạn nuôi chim bị thiếu nắng(tôi đoán mò...nếu sai đừng cười nhé)...cóng nước có sạch không?...cầu chim đứng có bị bẩn không?

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim cuả bạn chắc mới ăn cám thúy tuần lần đầu phẩi không? chim ít mùa quá chắc trước bạn cho ăn cám nhạt đúng không cám thúy tuấn số 2 là có thành phần kích rồi đó. cứ chăm đều như mấy bạn nói rồi sang mùa sau chim bạn sẽ quen cám và líu tốt. đừng đổi loại cám nhiều nhé, mình thấy thúy tuấn là tốt rồi đấy.
thân!!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chế độ bác chăm như thế đối với mình là quá tốt. chim mình chỉ cám ba vì + trái cây thôi mà có thấy sao đâu. tắm táp thì nói chung là ko có họa chăng đổ nước nó tắm cóng thôi. chắc do thay đổi cám lạ nên nó vậy. cứ chăm như bác là good rùi.

khoen xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở tp.HCM có nên cho chim ăn sâu quy không? Vì thời tiết khá nóng.

Bạn lưu ý bài viết không dấu là vi phạm nội quy diễn đàn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn khoen xanh!
Theo mình việc cho chim ăn sâu quy hay không nó phụ thuộc vào việc bạn cân bằng tính nóng và tính mát cho chú chim của bạn, nếu thời tiết ở tp.HCM nóng thì bạn bổ sung thêm tính mát cho chim bằng cách bổ sung thêm hoa quả, dế, .... Muốn tăng thêm tính nóng cho chim thì bạn có thể dùng sâu quy, miễn sao mình cân bằng được chú chim là ổn, điều này phụ thuộc ở bạn vì chỉ có bạn mới biết được chú chim của bạn đang ở trạng thái nào,giai đoạn nào và bột bạn đang dùng có những thành phần nào thôi,hihi. Đôi lời chia sẻ đầu năm, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình nghĩ khuyên của bạn bị tụt họa là do chưa quen cám, lạ cám thành ra như vậy.chứ chăm sóc như bạn là cũng tàm tạm rùi.mình cũng không có nhiều time chăm chim nhưng cũng nuôi 1 vài chú khuyên trong nhà.cũng chăm sóc như bạn mà không thấy chú khuyên nào tụt họa cả(mình toàn cho ăn bằng cám Thúy Tuấn số 0 quanh năm)...:a11:

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình nghĩ khuyên của bạn bị tụt họa là do chưa quen cám, lạ cám thành ra như vậy.chứ chăm sóc như bạn là cũng tàm tạm rùi.mình cũng không có nhiều time chăm chim nhưng cũng nuôi 1 vài chú khuyên trong nhà.cũng chăm sóc như bạn mà không thấy chú khuyên nào tụt họa cả(mình toàn cho ăn bằng cám Thúy Tuấn số 0 quanh năm)...:a11:

Khuyên của mình mới chuyển qua ăn cám thúy Tuấn sồ, luc trước họa của nó rất đẹp, giờ rụng hết mà cũng chưa nghe líu nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom