Guest viewing is limited

hieuhieuhieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đây là 1 chú tương tư tai bạc mình muốn hỏi ae bốn phương loại chim này hót ra sao, sống ở khu vực nào,giá bán bao nhiêu,nơi nào có bán loại chim này,nó ăn gì, tập tính sống ra sao ở quảng ngãi có loài này ko[quê mình mà]..v...vv có vẻ mình hỏi hơi nhiều mong ae bốn phương trả lời giúp thank you :a01::a01::a01::a01::a01:

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này ko phải là quế lâm bạn nhé,quế lâm tên gọi là tương tư mỏ đỏ]

con này chính xác là chim oanh tai bạc-còn gọi là nghũ sắc,con này sống chủ yếu sống tại đà lạt-bảo lộc và các vùng núi cao khí hấu mát mẽ,chim có giọng hót vui tươi họ khướu-chim trống và mái đ62u hót nhưng chim trống hót hay hơn,màu sắc thì chim trống có phần màu đậm phía gần hậu môn còn chim mái thì không,nếu có 1 bầy chim thì bạn có thể so sánh ngay,giá chim khoảng 140k,chim trống chim mái giá chỉ 70k-giá chim mình mua trên bảo lộc
thân...
subin:a01::a01::a01:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
bác subin nói đúng rồi, con này không phải là quế lâm. con này người ta vẫn thường gọi là chim ngũ sắc, giá của nó tại SG là 150k.

đây mới là quế lâm nà bạn

thân
thanhbonsai

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
To HIEUHIEUHIEU , chim bạn hỏi là chim NGŨ SẮC tức là KIM OANH TAI BẠC.

Bạn vào đây xem lại nhé http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=15729
THÂN MẾN

Thêm bài này nữa bổ sung cho đầy đủ nhé CHIM QUẾ LÂM còn được gọi là KIM OANH MỎ ĐỎ [hay là TƯƠNG TƯ MỎ ĐỎ]---
Tên khoa học là:pekin (Red-billed) Robin – Leiothrix lutea

Chim Quế Lâm nuôi dễ cho ăn sâu ,bột của chòe [rất dễ vào bột] trứng kiến ,cào cào non ,nhỏ. Nếu nuôi 2 con /2lồng riêng bất kể trống mái đều hót rất vui tay .nhất là để trong phòng khách hay cửa sổ phòng ngủ ,buổi sáng rất thích thú cho người chơi.

Tương tự với chim Quế l;âm là Chim NGŨ SẮC tức là KIM OANH TAI BẠC--
Tên khoa học là :Silver-eared Mesia – Leiothrix argentauris

Chim này nuôi cũng như chim Quế lâm ,nhưng Ngũ sắc lớn hơn gấp rưỡi, cũng linh hoạt như quế lâm ,cũng dễ thuần .

Thường thì người chơi luôn cả hai ,mỗi thứ 1 cặp là thấy vui vẻ ,hạnh phúc ...chim nhỏ ,dễ chăm sóc nhất là nữ nên nuôi cho vui.THÂN MẾN

Read more: http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=8983&page=2#ixzz0r7wOwNB5

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom