Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Riêng Bạch Đề thì xừa giờ lúc học nghề của sư phụ mình cũng làm cái lồng xếp y như ông ta. Tức là xếp lại thì mỏng mà kéo ra thì như chiếc lồng đèn. Hai nữa là dùng loại lồng bằng lưới may vãi bố (bao cát lúc bây giờ) quanh chỉ trừa đít lồng lại, đít lồng thoáng mà chim đi phân ra ngoài được. Lưới nhỏ chim không chui ra khiến tróc đầu được. Và thế là bẫy dính là bỏ vào đổ nước uống treo ra bụi cây. hihi đôi khi các cậu ở trong cũng hót lại.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Đúng là vô sâu mới có bác à,chứ dân đánh chim rát quá chim ở ngoài lộ sạch rồi,bữa nào muốn đi hú 1 tiếng anh em đi cho vui
Ok, hôm nào đi kéo thêm mấy tên nữa đi cho vui :): vừa rồi có ông cậu khai thác trong mỏ về nói chim quanh đó nhiều lắm, cách chợ chừng 20 phút chạy xe.

nttuan07

Thành viên mới
SVC$
0
Minh thấy con chao mào nay sao sao vậy.tai sao *** no vàng ché vậy.Vậy đâu phải chim rừng đâu.không biêt mình nhận xét đúng không vậy vì mình mới biết nui Chào Mào thui.

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiiiiiiiii anh T thì đánh trên trung Mang cũng nhiều chim lắm rùi nhỉ ?àh mà đúng là nhìn trong hình anh trẻ hơn ở ngoài đấy .gần đây anh có đi TM chuyến nào ko? e nghe nói bây giờ KLâm bắt ghê lắm họ thả mồi của mình nữa .nghe mà buồn ghê lâu rồi ko đi TM ,định đi lại nghe tin vậy lại ....thôi ở nhà cho chắc hiiiiiiiiii .
:a04::a04::a04:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

:he: trông cụ trực đẹp trai ra phết,đứng làm dáng chụp hình trông giống giới nghệ sĩ đờn ca tài tử thật :he: trông giống Minh Vương thật :he:​

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh và ACE
nhìn anh trực đang trẻ quá mà. ai nhìn anh khoảng hai máy tuổi thôi. hjhj. nghe phóng sự của anh hay quá. Xin chúc mừng anh nhé

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
nghe anh e Hội An nói vừa rồi anh trực với anh dung bị KLâm phạt 6 xị hả ? có đúng ko vậy anh ?nghe mà buồn quá ko dám đi thật

bach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nghe anh e Hội An nói vừa rồi anh trực với anh dung bị KLâm phạt 6 xị hả ? có đúng ko vậy anh ?nghe mà buồn quá ko dám đi thật
Không ai xác nhận hết à? đi đánh chim mà cũng bị phạt à?

anhhaitacyeuchim

Thành viên mới
SVC$
0
Đi Trung Mang mà 7 h đi sao qua dốc kiền:a21:. Nhìn hình bác chụp là bác đang đánh ở bà già đúng ko? chim ở đây cũng wow triu từ ngả 3 trung mang lên là 10km bạn thấy dốc anh bạn mình đang đứng:a43::a43:

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae đi đánh rừng nhìn đã quá. Mình cũng là người Hội an nhưng đang sống ở TPHCM. Ở đây thì chẳng có rừng để đánh. Mà cho dù có rừng thì ... chim mồi cũng nhiều hơn chim rừng ...:a33:, nên riết hồi chim rừng nó cũng bể lụp, bể người hết. Đi bẫy chỉ tổ nắng nôi, mệt mỏi thôi, toàn nghe chim mình đấu với chim ta ko ah ...
Mong sao Tết này về có cơ hội đi đánh chim rừng thật sự 1 lần.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ae đi đánh rừng nhìn đã quá. Mình cũng là người Hội an nhưng đang sống ở TPHCM. Ở đây thì chẳng có rừng để đánh. Mà cho dù có rừng thì ... chim mồi cũng nhiều hơn chim rừng ...:a33:, nên riết hồi chim rừng nó cũng bể lụp, bể người hết. Đi bẫy chỉ tổ nắng nôi, mệt mỏi thôi, toàn nghe chim mình đấu với chim ta ko ah ...
Mong sao Tết này về có cơ hội đi đánh chim rừng thật sự 1 lần.

Hahaha, sao anh than ghê thế, bẫy chim thế mới thú chứ anh, nếu dính được thì cảm xúc mới mạnh, em đang tập mái để đi bẫy chim trận anh ah, cách này chắc hiệu quả hơn ấy ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom