duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Mi này duc chinh nuôi từ mộc lên được 1 năm rồi. Hôm đi Lạng sơn anh bạn dẫn đi mua được 3 con bây giờ giữ lại con này riêng hót thì OK lắm (theo duc chinh thôi)

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn đây là chú Mi chiến. Con này hót không nhiều giọng bằng nhưng giọng to và khoẻ. Thông lồng 2 trận rồi, nhưng nuôi ở đây không có đồ tươi, cào cào thì tự bắt nên cũng ít lắm. Em nó đang thay lông nên không xung như trước.

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
em kết 2 cái lồng này wa' nhìn đẹp gì đâu ma đẹp hiiiiiiii........

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp thì phải cái này ( cái này là lồng mi đẹp của duc chinh) nhưng chưa có con nào vừa ý để cho vào.

Chân lồng

Gối cầu

Bản cửa

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Mấy chiếc lồng của bạn đẹp lắm, chiếc lồng cuôi cùng nếu đáy lồng làm bằng gỗ luôn thi đẹp hơn, màu của meca sang hơn làm chìm hình chạm nơi đáy lồng,phần hoa văn dán vào đáy lồng bằng keo không kỹ nhìn có vài vét keo lan ra ngoài,phần đế lồng chạm hoa văn viền rất tinh sảo , cho mình hỏi là những chiếc lồng này duc chinh đánh vecni lại hay là đầu tiên là như vậy,hai khúc tre của phần cửa lòi lên phần bản lồng duc chinh nên chình lại phần này chiếc lồng nhìn sẽ tinh sảo hơn, vào lời của mình.
Chúc mừng bạn có những chiếc lồng đẹp, thân chào!

vuly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng hoạ mi của bạn đẹp lắm lồng cu gáy cũng đẹp chụp rõ lồng cu gáy để cho anh em chiêm ngưỡng nhé.........................................

tran_huu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy kái bác này.........người ta khoe chim các bác chẳng khen chim mà toàn khen lồng chim đẹp. ke ke ke..........:a21:

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy kái bác này.........người ta khoe chim các bác chẳng khen chim mà toàn khen lồng chim đẹp. ke ke ke..........:a21:
Ở mình bây giờ nhiều người học theo kiểu Tàu - Thâm ra phết xong đấy kéo theo 1 lũ a dua thế là hỏng hết. Như kiểu người ta nuôi chim để bảo tồn thì lại bảo CHIM THỊT. Tôi nghĩ là thôi thú vui của mình ấy mà bỏ ngoài tai đi những lời nói nói không đâu. Để xây dựng phong trào cho mạnh các AE nhỉ:a01:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Ở mình bây giờ nhiều người học theo kiểu Tàu - Thâm ra phết xong đấy kéo theo 1 lũ a dua thế là hỏng hết. Như kiểu người ta nuôi chim để bảo tồn thì lại bảo CHIM THỊT. Tôi nghĩ là thôi thú vui của mình ấy mà bỏ ngoài tai đi những lời nói nói không đâu. Để xây dựng phong trào cho mạnh các AE nhỉ:a01:
Lồng đẹp thì mọi người khen đẹp, chim chụp xa quá khó quan sát.Nói thật nhé, chụp ảnh như bác ko chụp vào chủ đề chính ( chim) ,mà lấy toàn cảnh ( bác khoe cả lồng). Nên mọi người thấy cái gì đẹp thì khen cái đó. Cá nhân tôi cũng phải công nhận bác có mấy cái lồng chim rất đẹp.

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
....".Kéo theo một lũ a dua thế là hỏng hết...".Tôi nghĩ không nên dùng những từ ngữ như vậy với các thành viên trong diễn đàn,cách nhận xét của Tranhuu cũng chỉ có ý gây cười cho vui thôi mà,có thâm ý gì đâu,dù sao thì cũng chia vui cùng bạn đã cho xem mấy cái lồng đẹp,thân.

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn chú Binhls đã chỉ giáo có lẽ ở đây cháu chỉ muốn nói đến 1 phần những con người " Không tích cực xây dựng" Vì cháu đã gặp nhiều loại người này lắm. Đôi khi buồn viết nên những lời không phải mong chú, tranhuu và các bạn xem bỏ qua. Cháu rất ghi nhận câu ở cuối MK của chú nhưng cháu xin sửa lại 1 chút thôi (theo cá nhân cháu) " Đừng hoài nghi tất cả"

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng của bác thi đep con chim thi....em ko nói được:a24:
ước gì em có một trong những chiếc lồng này nhỉ
:a21:

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
chà nhìn mấy chiếc lông mi của bạn đẹp quá nhỉ, nhưng mà hình như chiếc lồng cuối là đế dán phải không nhỉ

tiencao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em quan tâm đến mấy con chim cùa anh,nếu anh khg chơi nữa thi đễ lại cho em.thân.0905187388.tiên

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói thật nhé lồng thì đẹp đấy ,con mi đấy thì quà bình thương thôi bạn ạ,mình ở hà giang mi rất nhiều nhưng không ai có lồng đẹp như bạn cả,thú vui thì khó nói lắm ,mình nhốt mi mình ở lồng bình thường mà mi vẫn hay ,và đẹp,thậm trí hơn con ban đang nhốt lồng đó

tanthanh555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn sơ sơ qua thì thấy con Mi thứ 2 của bạn chiến thật, nếu rảnh thì up thêm ảnh cho anh em chiêm ngưỡng nhé. thanks

binhthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Mi này duc chinh nuôi từ mộc lên được 1 năm rồi. Hôm đi Lạng sơn anh bạn dẫn đi mua được 3 con bây giờ giữ lại con này riêng hót thì OK lắm (theo duc chinh thôi)
Cái lồng đẹp quá nhưng phải sửa bớt cây cầu chính lại thôi. Dài quá làm hư nan lồng hết rồi. Tiếc quá!

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng Nam Điền đấy các bác ah. Nhìn cái chân dơi là nhận ra ngay. Trước em cũng có vài cái mà lâu dần hỏng hết rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom