chjpsut

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới mua được 1 em họa mi mộc dở.Em treo lồng ở trước của nhà vì nhà em ở giữa thành phố nên có rất nhiều người qua lại.được 1 tuần em thấy chim dạn hẳn xách lồng thì vẫn nhảy treo lên là không nhảy.người đi lại dưới lồng không hề nhẩy.chỉ sáng sớm là em nó hót to nhưng ít và ngắn.cả em chỉ thấy hót chuyện.em mới tập chơi mi nên không biết.cao thủ cho em vài kinh nghiệm cho em nó hót to nhiều hơn.thak!!!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
rât đơn giản bạn mượn ai đó 1 con họa mi mái để cách mi đực tầm 10m(không cho nhìn thấy nhau) mái sùy đực hót sổng dài ngay,nhớ cho ăn nhiều dế nhé,chúc bạn thành công

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
em nghĩ con chim đó còn lạ chỗ hoặc là nó là chim chuyền nên luyến láy và chưa hót sổng tốt được. Có gì không phải mong mọi người bỏ qua

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
và con họa mi của mình củng thế đấy , chắc là nhầm Mi chuyền rồi ... Em Họa Mi của mình mình củng treo trước nhà xe tải chay ngang em no củng bình thản hé 1/2 áo lồng nhưng em nó vẩn ko nhảy , hót gió thì suốt cả ngày , sáng mở áo lồng treo lên thì em no khẹt khẹt suốt rồii hót lớn nhưng hót ngắn và chỉ có 1 ,2 giọng lập đi lập lai , nhưng củng chỉ đau chùng 30 phút rồi hót gió tiếp , đến trưa thì củng đôi khi hót lớn vài câu rồi hót gió nhưng có điều hót gió giọng lớn hơn nhìu bình thường như là muốn hót lớn vậy , em Mi mình gần nữa tháng trước thay lông gần xong rối ai ngờ bi chuột phá trụi lống đuôi và đầu luôn giờ lồng đuôi đang ra tiếp , hok biết nếu xong lông em nó có khá hơn không nữa . Chim của chủ topic là giống con Mi nhà mình rồi , bạn cứ từ từ cho em no bồi bổ tắm nắng + nước đầy đủ và thường đem đi cội dợt là sẽ ok lại thôi nếu không mỡ file Mi trống và mái cho em nó nghe để em nó học từ từ là vừa

micheal_nguyen5011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng mới chơi mi được 1 thời gian thui,nhưng e chưa thấy mi nào của e hót giọng dài và như clip trên youtube cả.Chỉ có 1 hôm bật file trống hót là e nó hót nhiều giọng lắm...E ý chỉ quanh đi quẩn lại mấy giọng lúc mới mua về bật mi mái lên thui.Giờ ngày nào cũng bật cho em ý học giọng....Bạn cứ từ từ cho em nó quen dần với môi trường đó thì sẽ hót to nhiều thui

dudon

Thành viên mới
SVC$
0
Con đó chơi hót tốt lắm. Sau này là ca sĩ đấy. Chọn được con mi hót chuyện cả ngsuy cũng khó llắm đấy. Cố gắng nuôi em nó thuần lên. Tự tin rồi nó sẽ hót suốt ngày cho bạn nghe.

truongpham213

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e thì lại thích hot chuyện hơn,hot chuyện hay hone mà nghe vào tai hơn.phê hơn

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hót chuyện nghe du dương như du ngủ ấy,chim hót chuyện thì dài,luyến láy dễ đi vào lòng người.nhưng nói chung phải hót xổng mới hay.chắc em này của bạn chưa căng chim,hoặc vẫn còn sợ người lên chưa hót xổng.bạn cố chăm sóc em nó cho tốt,cho đi tập dượt nhiều,giọng hót sẽ dài và đa dạng hơn đấy

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...trường hợp này cực đơn giản...cứ nuôi thật đều tay chế độ mồi,tắm,ngủ đúng giờ sau 1 thời gian là hót sổng nhiều ngay

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
chim mình cũng vậy. thậm chí còn ít hót chuyện. rước 1 em mái về cũng ko khá hơn. em mái ác wá xuỳ làm e mi im bặt. tức cười thiệt, lũ mi chuyền là vậy đó. dở hơi nhưng sau này khi đã dạn thì chơi sướng lắm. lúc trước mình có 1 em chuyền chơi hay lắm. ham tiền bán đi. bi giờ tìm mãi ko dc 1 con như lúc trước

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom