OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
- Mới tậu được hai em Mi, nhờ các Bác đánh giá giùm cho Newbie.
- Em này đang rớt lông bụng vào tháng này, chắc là bị suy rùi, nhưng vẫn hót lai rai, mà sao cái mỏ nó nhọn và dài vậy các Bác.

- Còn em này thì không hót hét gì cả, mất lửa 2-3 tháng nay, để gần em mỏ đinh thì xoè đuôi và búng cánh, vậy thôi á, có cách nào làm cho em này căng lửa lại hông à

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Con thứ nhất thì : Người nhỏ mỏ dài.chắc hay hót lắm anh nhỉ.hihi.
Con thứ hai : vành mi dày quá.trông đẹp hơn con đầu.
Khả năng hai con này đã thuần rồi phải k anh.Mong anh có chú chim khỏe đẹp và hay hót.
Về Mi em cũng mới tập chơi nên k dám nói nhiều.mong các cao thủ vào chỉ bảo thêm.:a15:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim bạn mới mua đang suy thì bạn nên bồi bổ thêm cho mấy em nó nhiều mồi tươi tắm táp đầy đủ vào rồi các em nó sẽ sung hót suốt ngày thôi:a01:
theo minh thấy qua ảnh ko rõ mấy và ít thì con thư1 mỏng mỏ chắc sẽ hót nhiều.con thứ 2 có vẻ già tuổi lồng rồi chân mọc vảy sừng rồi:a44:.chúc bạn có đuợc những chú chim yêu thích

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
hai em này trắc là mi o hà rang hay mộc châu phải ko bạn giòng ở đấy hót thì đượơc đấy vì mình đang sở hĩu một em hót cũng được còn đem trọi thì hơi kém ko ăn được giòng mi đình lập

kubi86na

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Choáng, mình cũng mới chơi Mi thôi, nhưng số lượng Mi qua tay mình cũng tạm gọi là kha khá, hihi, nhưng chưa khi nào mình thấy em Mi nào có cái mỏ mỏng và dài kiểu như con đầu ấy, lạ thế, chắc em nó siêng hót lắm nhỉ...hihi...

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
mình cũng ko thạo mi lắm. mhuwng mình cũng ccos 1 em giống em thứ 2 vành mi rộng lông sẫm hót giọng thì hay nhưng khi đặt cạch em khác thì nép luôn, hay hót khi yên tĩnh chứ ồn ào em nó nhường hết. ko biết con của bạn có thế ko.

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng ko thạo mi lắm. mhuwng mình cũng ccos 1 em giống em thứ 2 vành mi rộng lông sẫm hót giọng thì hay nhưng khi đặt cạch em khác thì nép luôn, hay hót khi yên tĩnh chứ ồn ào em nó nhường hết. ko biết con của bạn có thế ko.
dzậy là con của mình giống bạn gồi, một mình thì OK, nhưng mà gần hai ba mình hoặc nghe con nào đó hót thì nín luôn, hổng biết cách trị như thế nào hén, ae nào biết chỉ giùm, cám ơn.

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

Con này mới lấy, ae xem giùm coi nó có chiến được hông, thấy hót OK đó. Đây là lồng phóng tự đóng, sẽ chụp hình cái củi này sau.
<object width="640" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/tpBWNBMQr6k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom