Tran_Tuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là con họa mi đầu tay của mình, mấy bữa trước do ko có lồng nên đành phải nuôi nó trong lồng sắt nên bị trầy đầu rồi, giờ mới chuyển nó sang lồng mới rùi,vết thương đã khô rùi, lúc bắt mình thấy dưới cánh nó ko có cọng lông nào, toàn lông tơ, có phải nó là chim còn non ko,nuôi hót hay nuôi đá hay hơn , chừng nào nó có thể hót và làm sao cho nó mau hót , mọi người đánh giá ngoại hình nó xem thế nào dùm mình nhé, cám mơn!

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
e này về mặt có khả năng là chim mái rất cao đó bạn ah!!!mình nghĩ nó là mái!!!

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn thử suỳ mái xem nó co mở miệng hót không.Nhìn nhỏ con quá tỉ lệ mái cao đấy.Nhận xét dùm bạn thôi có gì bỏ qua nhé!

Tran_Tuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn thử suỳ mái xem nó co mở miệng hót không.Nhìn nhỏ con quá tỉ lệ mái cao đấy.Nhận xét dùm bạn thôi có gì bỏ qua nhé!
Cám mơn bạn
Mọi người đánh giá thoãi mái đễ mình rút kinh nghiệm, mình đã bật đĩa lên rồi mà nó im re, có thể là chim mái quá, hix...hix.....cứ đợi xem sao, chắc do nó còn nhỏ nên thân hình khiêm tốn

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Để chỗ khuất người, bật file mi mái lên xem bác ơi. Nếu nó ko hót có khi mái thật. Mà nhanh nhất là bác kiếm 1 con trống thuần, rồi ốp nó lại. Nếu con trống vẫy cánh theo kiểu tán gái :a07:, em mái thì kêu, đuôi bật lên, bật xuống kiểu xin mời anh ý :a26: thì yên tâm em nó là mái rồi:a05:, còn gầm gừ hăm dọa, em mi nhà mình thì xù đầu hoặc nhảy loạn lên thì lại là trống:a06:

tapchoikhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình em này đực ,nhưng mà do chim chăm bị xuy gầy yếu ,nhìn lông ở đầu duới cằm mọc tua ra như vậy là đang thiếu chất nghiêm trọng ,cần chăm thêm ,con này hình như mất móng cạnh ,mỏ đẹp mắt đẹp tiếc là đang xuống chim ,chắc phải sang vụ sau mới chơi đuợc

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn chơi lần đầu hay sao mà chọn chú chim sác quá vậy,cho dù là chim đực cũng ko chơi được bạn ah,chú này mà là chim mái thì tồt cho bạn quá mình nói thật đấy vì bạn vừa có kinh nghiệm để chọn chú mi sau,lần sau lại ko phai di mua mi mái

Hoamicp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn chơi lần đầu hay sao mà chọn chú chim sác quá vậy,cho dù là chim đực cũng ko chơi được bạn ah,chú này mà là chim mái thì tồt cho bạn quá mình nói thật đấy vì bạn vừa có kinh nghiệm để chọn chú mi sau,lần sau lại ko phai di mua mi mái

ban cho mình hỏi chim mi nhu... thế nào là choi duoc ko. ? nhà ban o dâu vay.?mình đến nhà bạn học hoi ít khinh nghiệm duọc ko.?mình cũng ỏ cẩm phả dây .

Chỉnh sửa lần cuối:

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mái rồi bro ơi. Nhìn nó nhỏ quá mà hậu lại nở nửa.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
nói thật bác chứ em chưa thấy con mi nào mà xấu như con mi của bác,hix được cái lông nó nhìn hay hay thôi thì bác cố gắng nuôi nhé ...........:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom