Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nào e nhảy tưng tưng.
Mà giờ e đã được thuần thế đây.
Tương lai không biết ra sao.
Mong a phán xét giùm e đi nào.
Chào các bạn mình mới tập chơi mi hôm trước đã post 1 trong 2 chú này tại mi mộc 1 tháng | mi moc 1 thang - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam. sau ba tháng thuần hóa nuôi chúng. hôm nay mình post lên để ae đánh giá giúp nhé. à có 1 e lúc đó nó nổi hơn 2 e này và mình đã gửi cho a bạn mà ko biết giờ nó ra sao

e này cũng có xòe đuôi nhưng ít

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/QVziPSALrWc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
còn e này hót hay xòe đuôi và rung cánh

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/pVX_Ev2guBs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trinhtrung

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Mi nhà e kính chào quý ace

chim hay lắm anh hehehe. thích con trong aviary :a45::a45:

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hót hay quá, lửa vào giọng ra .... bác có 2 e mi chiến quá hay
Thân.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0

con ở clip 2 nhìn đẹp thật, con này mà chơi hết lửa chắc bung đuôi bự lắm á

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0

2 chú mi của thư hót ra bài hay đấy chứ.con trong avary trông đẹp nhỉ,ko biết nó dạn ko mà thư nhốt vào đó rộng quá nó nhát sao?con mi hôm trước thưi gửi ko hót hét gì hết chán quá,kèm mái cho nó luôn mà cũng ko ăn thua.có a bạn mới bắt dùm 1 chú chim thuộc ở tp qui nhơn có 1chai5 mà hót ác lắm,móc ra là hót ra bài và sêng hót,âm điệu chuẩn lắm mà tướng củng đẹp nữa.đem về thì e mi trước đó bị đè tịt ngòi luôn cho dù ko cho thấy mặt và lâu lâu vẫn kèm mái vào.chán thật:a33:

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

hi! con đó lúc đó nó nổi hơn 2 con này đó a. con trong aviary cũng nhát, nhát hơn con e gửi, còn con đầu tiên thì dạn. thả vô đó cho nó tập lực với mài móng, lúc mới thả vô do chưa quen nhảy vài phát cũng trầy chút, nhưng giờ hết rồi a, giờ 2 con này nổi lên, hót cả ngày, lúc trước 2 con đó bị con e gửi cho a đè mới ghê chứ, con xòe đuôi trong aviary đó nó sợ con kia ở trên. chơi mi hót thôi a, nhưng cũng công phu chút. Đã có mi con rồi a, hồi sang ghé xem, rủ ông bạn đi bắt cho a con mà ổng khuyên e đừng nên bắt vì toàn là mái thôi. mi trống con hà nội 1 triệu 1 con, thì trong này 400k/e thì làm gì có trống nên đang phân vân. con mà e gửi cho a nó giống tướng nó giống con này Mi Mùng 3. | Mi Mung 3. - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam nhưng chân vàng và mỏ vàng. con này bác mtchip đã nhường lại cho 1 a ở VT giá cũng khá cao

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

con ở clip 2 nhìn đẹp thật, con này mà chơi hết lửa chắc bung đuôi bự lắm á
vâng! con này ở lồng xòe to hơn, xòe hết cỡ hì hì? đang tính ghép đẻ. mà trong nam nóng quá, có con mái xòe cũng to lắm hì hì

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim hót rất hay, chác là hai em này làm võ sỹ cũng tốt luôn.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

chim hót rất hay, chác là hai em này làm võ sỹ cũng tốt luôn.
hì! thanks! e đầu tiên thì làm võ sĩ đc vì e này có máu anh hùng là lỳ đòn hơn, e thứ 2 thì chưa đã kè nhưng chỉ hót chứ ko chụp lồng. tuy nhiên e thứ 2 còn yếu lửa
thân mến

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0

híc! mi con mà 400k/1 là mái chắc luôn đó.mi con mà kiếm trống cũng khó quá nhỉ.a định kiếm 1 con mi con nào đẹp tí cho con chim thuần a mới bắt dạy giọng.mà khó quá chắc thôi.ah con my a mới bắt lúc mới về chưa ấm lông,bữa nay vô lữa cuồng ghê luôn,mới xỗ được 1 trận có 5p à,đánh cũng cảm tử quân luôn á,mà đi đánh 1 mình ko cần mái hộ mới ngon chứ,hi hi trúng rồi vì mua có 1chai5 à.chim đã 3 tuổi lồng đã từng chinh chiến ở trường mà hết phong trào chơi my nên bạn a bắt rẻ.khi nào xổ được dạt nữa thì a quay clip pot lên xem cho vui.
thân!

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

vậy là ngon rồi đó a. trong này mới xuống bàn ko mà hỏi nghe đã ớn. chưa nói xổ. chúc mừng a hén. quá hời luôn. hôm nào xổ làm cái clip đi. mà đi ko cần mái cũng hay đấy, hàng hiếm, chứ 2 con mi e lên, nhờ hai con mái đó a, lúc trước nó xìu xìu bắt ớn, bắt 1 con mái xịn. với mượn 1 con mái cũng xịn luôn, về kè tự nhiên lên lửa chơi xuất thần. kè con mi chiến của anh bạn mà nó chơi luôn mới ghê. nhưng ko cho đá hì hì. thiệt tình là mi con toàn là mi mái ko. mà mình ko có ai quen ở HN, nếu có ở ngoài bắc nhờ mua thì ngon, mà nghe nói ngoài đó cũng 1 triệu, 1,2 triệu /1 con, e tính nuôi đẻ thử mà trời nóng qua, aviary thì đã có, bỏ con mái vô lồng con trống thả vô đó, thì bỏ vài cọng rác, thấy con trống tha lên mà chưa giám thả mái ra. nghe nói nóng nó ko ấp, nên ko nở đc con, ko biết thế nào, dù sao cũng thử thử :D chờ aviary cây cối lên xum xum chút thả con mái ra. hì hì
thân mến

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0

a cũng thích nuôi chim đẻ ghê lắm mà ko có diện tích,vì vườn thì rộng mà nuôi gà chọi hết,làm aviary to bao cả cây ăn quả,tầm 3m vuông cao 3m luôn thì con nào mà ko đẻ cũng lạ:a01: nhưng hết diện tích nuôi gà chọi của ông cụ thì ông rầy cho .trong nhà thì hàng hóa tùm lum và mèo thì đi tuần tra suốt:a36:.chứ ko là cũng nuôi đẻ rùi.chắc chắn là sẽ thành công than hoặc lửa,còn my thì chưa biết.khí hậu tây nguyên thì cũng thích hợp với my,vì cũng mát lạnh mà.ko nóng như sg.

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác thuần chim hay thế?3 tháng đã thuần,mà em hỏi bác cho chim vào lồng to cho bới đất khi muốn nó về lồng thường thì làm cách nào ah,thank

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

bác thuần chim hay thế?3 tháng đã thuần,mà em hỏi bác cho chim vào lồng to cho bới đất khi muốn nó về lồng thường thì làm cách nào ah,thank
cũng có nhiều cách. với lửa thì hay chim than, loại đã thuần hóa ăn thì bỏ con sâu superworn vô lồng, mở cửaa ra treo lồng thì chim sẽ tự động qua. xong, với mi thì mình lấy lồng áp vô, mở cưa qua kia đuổi thì nó quan lồng, trên cửa lồng gắn cây dài dài để thò tay đẩy cây xuống thì cổng lồng đóng lại, chứ đi tới đóng cổng thì nó sẽ bay qua kia mất, mình thường bắt ra bằng cách này
thân mến

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0

vâng! con này ở lồng xòe to hơn, xòe hết cỡ hì hì? đang tính ghép đẻ. mà trong nam nóng quá, có con mái xòe cũng to lắm hì hì

ý tưởng rất hay đó bạn, nếu ép được thì share cho mình 1 em trống nhé, kiếm chim con nuôi chơi bàn hihihi. chúc bạn ép được nhiều chim

suhamvui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cậu Thư này nuôi lửa lên nhanh như tên lửa vậy. Làm cái Avảiiyy thật lợi hại cố gắng đúc ra được mi con thì quá good. Trống mái đều hót xòe chuẩn rồi thì ra mi con múa xòe chơi bàn ai chịu cho nổi.:a44:

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình cũng ở GV hôm nào cho mình tham quan chim nhà bạn nhé
mình có con Mái xèo đuôi, nhỏ con, dụ trống tốt lắm.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

mình cũng ở GV hôm nào cho mình tham quan chim nhà bạn nhé
mình có con Mái xèo đuôi, nhỏ con, dụ trống tốt lắm.
ồ vậy hả? rất hoan nghiênh và hân hạnh đc tiếp đón, cafe lúc nào cũng có sẵn ka ka, mình về quê vô sẽ pm cho bạn nhé
thân mến

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

post thêm e nữa ae xem thử nhé, chim ko có lửa

<iframe width="853" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/MC7V0q9VgGg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
họa mi đang thay lông
<iframe width="853" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/fXgwL9YKY2Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom