lengvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật sự ra mình là người đến với thú chơi chim cũng là bắt đầu từ Chim Họa mi, mình còn nhớ là năm 1995 mình bắt đầu tập tành chơi chim và họa mi là giống chim mình thích nhất vì văn võ song toàn. Đến năm 1999 mình vào Sài gòn mặc dù điều kiện của mình có thể ngồi máy bay 1h45p vào đến Sài gòn nhưng vì mang theo 1 em Họa mi trong số 10 em Họa mi của mình lúc đó mà mình phải ngồi tầu suốt 36 tiếng để mang em nó vào Nam. Vào đến SG em nó rớt lông mình phải chăm em nó mất toi 2,5 tháng mới chơi được khi mang em nó đi dợt ở quán cafe chỗ quận9 chỗ mà anh Sự bán chim có rất nhiều người trả giá đòi mua em mi của mình mà mình không bán. vậy mà do 1 phút sơ ý khi tắm em mi của mình về với bầu trời tự do, lúc đó mình cũng có 1 em mi mái con nên dùng lụp cho em mi mái vào dụ thằng kia quay về nhưng 3 ngày trời nó đứng trên cây hót nhất định không xuống ngày thứ tư nó biến mất :(. Mọi người biết không mình bỏ thời gian lang thang khắp khu vực Bình Thạnh, Thủ Đức để coi xem có ai bắt lại được con mi để mình chuộc mà suốt 2 tháng trời không được cái gì. Thất vọng và buồn mình về thả con chim mái và hứa với lòng mình là không chơi chim nữa.
Gần đây do rảnh thời gian mình quay lại chơi chim nhưng chỉ là khuyên than và Chào Mào. Trong một lần đi dợt chim mình thấy em mi này cầm lòng không được nên rước em nó về mình post hình lên để ace chia vui với mình nha vì mình đã quay lại với giống chim mà nhờ nó mình có niềm đam mê chơi chim. Thân

ToanDN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm on bạn đã chia sẻ!!! chú chim quý thật đấy!!! chúc bạn chăm tốt em nó, và đừng để em nó về tự do như em trước nhé . Thân!

satankid666

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác có con mi đẹp nhưng 2 cái cánh em nó nhìn sao giống bị xài phẩm màu wá vậy bác, em có nói sai mong bác bỏ qua, nhìn em mi của bác gấu thật

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
chú mi của bác đẹp quá,mầu trắng trên 2 cánh rất cân đối,bác hiện tại ở trong sg mà săn đc hàng độc,thật là bái phục bái phục,em ở ngoài này mơ 1 chú mà chẳng đc.chú này vẫn còn đang mộc dở nhưng nhìn tướng chim và bản lĩnh thì cũng có vẻ không xoàng đâu.bác chăm em nó tốt vào có đk up lại hình cho ae ngắm nghía cho bõ thèm...:a37:.thanks bác!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
=)) chúc mừng a
Con này ngoài dán cánh còn mơ cả ở lưng á.
Mới thấy Than -Khuyên - Mi.Vậy còn CM:-?
Anh còn ỉm hàng nào thì show lên hết đi cho bà con chết thèm :a39:

lengvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
He he Thùng ơi, Chào Mào là anh nuôi theo phong trào chứ không thích lắm nên không show hàng với lại mấy em của mình bèo nhèo lại đang thay lông nên đâu có thể post hình lên được vả lại có 2 em CM con bị thuốc nên không show hình đâu em :p

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Mi dán cánh này đẹp quá, nhưng quả thật nhìn sao giống dùng phẩm màu vậy anh??? Anh coi kĩ lại nó xem sao, mình nghi quá.

Phạm Tuấn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phẩm là phẩm thế nào, chim Họa Mi cánh trắng trên địa bàn tỉnh Lào Cai cũng không hiếm lắm thực ra đó là một hiện tượng hóc môn tăng trưởng phát triển không bình thường hoặc bị đột biến gien thôi có những con thời gian đầu cánh điểm trắng nhưng sau khi một vài mùa lông là nó tự hết. Nhưng đa số là những con cánh trắng là nổi tiếng đấy, có những con đã bán cho người Trung Quốc hàng chục triệu đồng. Chúc mừng Bác nhé.

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu mình kg lằm thì giống Mi này là Mi Lào , hồi trước SG có bán nhiều nhưng khoảng một thời ngắnthôi , thời ấy chim có dáng hầu như là thường hiếm ai chơi . Không phải ae bỏ quá cho !:a05:

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm bữa ở Biên Hòa có con Mi cánh trắng bán 300k...:a43: chả thèm bắt ... vì nó là Mi mái...:a26:

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mi của bác nhìn đẹp thật, nhìn hoài mà o thấy chán:a37::a37::a37:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom