Guest viewing is limited

nguoi-nghien-CM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đường đi lên Sơn Trà ngày hôm nay có vẻ u ám nhưng ae vẫn phấn khởi :a15:

Bắt đầu ae dàn trận tuy trời mưa nhưng chim vẫn xung làm cho ae hào hứng hơn :a04:

Dàn trận xong ae núp và bắt đầu ăn :a37:

chim trời bắt đầu về hình hơi xa xin các bạn thông cảm nha:a01:

anh cadn và anh dũng đang say mê cái rì thế ngắm em nào hã :a24:

lúc này chim nhà ché ầm ầm nhủng ông trời ko thương đã đổ mưa nên ae phải lấy áo mưa trùm hehe:a12:

anh cadn làm cái gì thế nhỉ:a36:

trời mưa càng lúc càng lớn ae chạy đem chim vào và đây là cảnh tương mấy em nó dầm mưa:a01:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Chà! mọi người đi dợt chim vui quá, tiếc quá hôm ấy không đi được:a19:, mấy chú chim đưa đi chơi thích lắm!

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy bác này đi bẩy hoài thích ghê, khổ nỗi bận đi làm chứ biết sẽ tham gia với các bác ngay.
Mà sao đi 2 chuyến rùi mà chiến lợi phẩm chẳng có em nào vậy ? Kiểu này các bác trước khi đi phải cúng cho ra trò thì mới bẩy chim được :)
Đà nẵng mưa hoài kiếm 1 ngày nắng để đi cũng khó quá nhỉ.
chúc các bác lần sau may mắn hơn nha. (Nếu có đi chủ nhật nhớ post bài lên cho AE biết có thể đăng ký cùng đi)

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh CAND, hôm nay HN rét nhưng em cũng đi bẫy một chuyến (vì thấy ảnh anh bẫy khoái quá) mỗi tội là con của em là chim bổi mới được 5 tháng tuổi lồng nên không được máu lắm, cái quan trọng là em mang đi để dượt cho chú quen và học giọng chim trời. Chỗ em bẫy có hàng đàn Chào Mào nhưng lồng em không để mồi để xem con của em có đấu đá gì không? Cuối cùng thì cũng chả có chú nào dính, lần sau em sẽ để cà chua hoặc sâu tươi buộc vào bẫy xem sao. Em còn mang theo một chú chòe nữa nhưng trời rét nên chòe không ra. Em định thứ 7 này đi tiếp, anh có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với. Máy ảnh của em là máy số mà trời thì âm u nên em không chụp quan cảnh nơi bẫy.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Làm gì có chiến lợi phẩm acmonica ui!
Khi mình biết nuôi chim và biết địa điểm có thể bẫy CM gần nhà là núi Sơn Trà từ đổi 88 thì quả thật là khủng... vì đạp xe từ ĐN qua cũng khá xa mệt. Thế mà mình đã đi cở 5 lần khi còn ở trong nước, và sau này về cũng khối lần mà chưa chinh phục được em nào. Chỉ riêng anh kế mình mang em mồi qua, lại hên đánh dính em mồi thật tuyệt của ai xổng về mà thôi.

Được biết địa danh này từ thời 90 đã khá nhiều anh em mang mồi qua bị bể ra về bí xị, và cả thời này cũng thế. Bởi chim quen lồng khôn chỉ tới đá không bu lồng là nhiều. Có nhiều em đầu đàn đá sao cho mồi hết lửa rồi thôi. Vì thế nơi đây là nơi dượt chim là tuyệt vời chứ không mong đánh dính. Chi trừ mùa chim tơ lên, hên mấy em tơ chưa biết lồng dính mà thôi. Vì thế, dân địa phương gần núi cũng chờ mùa tơ mà đánh.
Hay lâu lâu cho táp ngầm rùi dính em già :D

ahahaha cậu Dũng dạo này làm gì mang cái ảo xọc đỏ cắt tóc nhìn đở tí ahahaha hồi xưa hắn như ông già ahahaha mình về gặp hắn ta giựt mình luôn tưởng là chú mình không ahahah =))

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
đi bẫy chim thấy khổ vậy nhưng ma rất vui!cộng với chút men nữa cho dù trời mưa cũng chấp nhận ^^!!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@dammechim : Như vậy cũng là tuyệt rồi, chủ yếu mình đi dợt để con mồi quen trận. Như hôm đó trời mưa to lắm, vì có 1 con bổi trời chịu chung nên chấp nhận để con mồi chơi. Mưa nó vẫn chơi bình thường :D, có con còn ché kinh.

@Acmonica : Riêng bên Sơn Trà là điểm dợt chim lý tưởng nhất. Nhưng để bắt được không phải chuyện đơn giản. Hồi trước ở vùng này, chim mồi AE mang sang đây bể là chuyện thường. Như các AE đi bẩy tuyến này nói "con chim mới sinh, nó đã biết cái bẫy là thế nào rồi" :))

Thân

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0

em nghi cái thế này nếu là bi trăng thì anh ấy chơi hai băng nếu mà anh ấy nóng thì trô về vậy và em nghĩ chắc bác thua hay sao ấy ha là kong đc chiến lợi phẩm nào em giòm mặt chú ấy thấy bục bục gì đó heee he h hhehehehehehe

vo uu thao

Thành viên mới
SVC$
0
mây ae đà nẵng ơi.bán đảo sơn trà nhiều chim lắm hả.chỉ cho e với kho nào chạy qua dơt thử

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0
Em dám khẳng định đây là 1,5/L Ruợu gạo & 0,5/L Nước trà ra giá bao nhiêu em cũng cá nề , MMul cho hỏi bên Sơn Trà anh @cadn là nhánh nào vậy có phải đường đi Non Nước ko vậy ?

Hủ chìm CM , em nói vui các Anh đừng giận nhìn cái Anh đầu tiên từ trái sang nhìn Anh cứ như thần men đại hiệp . Em nói cho zdui thôi .

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chim trời về

chim trời đấu giọng

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/4xrIBVb2kgo&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

chim mồi dụ :a37:
<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/dXnU8CF8qP0&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

thu phục 1 em

chân jun kẻ phá đám :a43:

sau khi phạt cảnh cáo 1 mớ lông đuôi...em í được tự do...hehe

@Rider : Nếu bạn đi đường Bỉên Sơn Trà - Điện Ngọc, thì đi ngược lại hướng phía non nước.

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendat916

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình đi bẫy chim của mấy bác thật thú vị:a04: tuy hơi khổ nhưng mà vui cảnh vật thì rất tuyệt

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Thanks Anh Sơn rất nhiều ! Hi..hi... nghe Tiếng trò chuyện to hơn cả tiếng Chim DỤ á ! hi... anh Sơn lần sau chịu khó vất cái máy quay gần lồng bẫy anh em xem cho rõ ! Chứ Zoom thế này em xem mỏi mắt quá à ! Tuần sau nũa EM cũng phải khai Đao một chuyến !:a21::a21::a21:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
1 địa điểm lý tưởng để dợt chim :D

2 iem 2 mặt :)).

Chim đã chớm tách, chắc đã có giọng ngoài

Phần tạo dáng...hehe

Tổng kết chuyến đi :a36:

2 em này đang chờ hoàn tất hồ sơ nhập học :a37::a04:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác ơi cho hỏi hai con tơ đó đánh kiểu jì vậy. Dùng mồi lồng ko hoa quả, mồi lồng + hoa quả, hay là keo, lưới ...

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a21: anh Bạch Đề có nói bắt được 2 con tơ này đã là 1 kĩ lục đấy anh à :a44:

nguoi-nghien-CM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác ơi cho hỏi hai con tơ đó đánh kiểu jì vậy. Dùng mồi lồng ko hoa quả, mồi lồng + hoa quả, hay là keo, lưới ...
Thường thì người ta đi bẫy chim tơ dùng trái cây nhưng 2 em này ko có trái cây vẫn nhảy mà lại nhảy cùng lúc 2 mặt bẫy:a21:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hai nhóc này chắc íu nhau nhưng bị gia đình ngăn cấm, nên rủ nhau tự tử đây mà :a36::a36::a36:

maihaunam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh cadn đánh chim này là hướng đường bãi bụt đi lên phải không a! Chào Mào ở đây rất khôn em đoán không sai thì 2 em này vừa tách bố mẹ nên bị sa lưới nếu còn theo bố mẹ chắc đánh không dính nỗi ở núi sơn trà chim già nuôi con rất khôn mỗi khi chim tơ đến gần lồng bẫy mình là bị cha nó cắn đuỗi đi liền à ! vừa rồi em có về đà nẵng đánh mấy ngày mà chỉ dc mỗi 1 em tơ ! :a02:

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a21: anh Bạch Đề có nói bắt được 2 con tơ này đã là 1 kĩ lục đấy anh à :a44:
Cafe nhớ không lầm thì, anh Bạch Đề từng kể rằng chim Sơn Trà từ thời anh ấy đạp xe đi bẫy đã rất khó rồi, chủ yếu đi là để dợt chim và thỏa mãn thú vui thôi chứ dính bổi mang về thì không dám mơ.
Anh CADN thì có ví von rằng "Chim Sơn Trà từ khi mới sinh ra thì đã biết lồng bẫy rồi.".
Hai cao thủ ĐN đã nói như vậy, thì 02 chú chim chuyền quả là một kết quả quá mỹ mãn.
Chúc mừng ae ĐN với hai chú chuyền Sơn Trà.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom