Guest viewing is limited

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
:61:Vâng ngày này ai cũng bân rộn công việc, những ngày nghỉ còn tranh thủ vợ con, bạn bè , người yêu................... 01 tháng mà tranh thủ đi được 01 lần là cũng gọi thường xuyên được rồi bác ạ

Đúng rồi á, ngày này ai cũng bận bịu lo cho công việc, gia đình lúc rảnh rồi, chăm sóc mấy chú CM thân yêu đã không đủ thời gian, 1 tháng đi được 1 lần thì cũng đã vui quá rồi các bác nhỉ.:holiday:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Riêng bản thân Hoangvpb thì chưa bao giờ gặp ai đi bẩy = lưới, chỉ là thấy người ta đi bẩy lưới đem về hàng trăm chú CM và bán rẻ cho các quán chim, rồi từ đó các dân mê CM đến chọn và mua 1 vài chú về chơi thôi...

Đúng là hàng loạt chú CM đã vào bẩy lưới, cái thú của anh em ta mê CM là đươc ngồi nhìn chim ngòai trời và chim mồi ta đấu và hót kich nhau, với lại là để chú mồi của ta được sung mãn sau mỗi lần đi rừng về chứ đâu phải để kiếm miếng cơm như dân ôm cả lưới đi lùa chim về như vậy các bác nhỉ.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
mình cũng đi bẫy chi rất nhiều nhưng mà đi thì rất lười mang máy ảnh nên là chả có tấm hình nào,vả lại giờ ở sg nên k có điều kiện đi bẫy,khi nào được nghỉ lễ là về nhà đi bẫy chim ngay.Dưới đây có vài tấm chụp mấy con chim về nhà hôm tết, anh em xem đỡ.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
mình có 1 chú Chào Mào bắt bằng lưới nhưng rất tuyệt,đến giờ được khoang 4-5 tháng nhưng hót thì khỏi chê,gặp chim rừng thì dang cánh đòi đá và chẹc quá trời luôn.

kiemcom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng rất mê Chào Mào nhưng khổ nỗi giờ đây thân phận ở trọ lại là sv nên rất khó khăn trong việc nuôi chim ( nghèo lại mắc cái eo)! Nên cũng rất mong được nghe chào mào hót hoặc có điều kiện thì anh em nào tạo cơ hội cho đi ké cho đỡ buồn. Giờ nhớ quá chừng luôn, có lúc định về Đà lạt ( quê mình) nhưng đồ nghề đã không còn, chim mồi cũng không nên bó tay thôi.

DUBINHDUONG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách bẫy này cũng khá hay nhưng mình thấy phi nghệ thuật quá bạn ới

kiemcom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khiếp quá! mình cũng mới thấy lần đầu. Xưa nay chỉ biết bẫy bằng bẫy thôi, may mắn mùa chim non mới đc 2 chú 1 lúc chứ cả đàn thì chẳng dám mơ. Công nghệ này mà lan truyền thì có nước tuyệt chủng cm quá!:a10:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Như mọi ngày thỉnh thoảng em CM MỒI được cho vào lồng bẫy cho khỏi quên môi trường chật hẹp của Lồng.... Mấy ngày nay có mấy em CM trời lai vãng và hót đấu với Chú Mồi ngay trên cây soài trước nhà .... Cho chú Mồi vào Lụp bẫy treo lên cây mà chẳng ăn thua ...hic..hic...mấy em chỉ hót đấu rả rích.... có lẽ Chú Mồi rữ quá mà CM trời chưa căng... ngóng chờ cả tuần nằm vùng chiến đấu mà không ăn thua nên nản quá không thèm chiến đấu nữa( Vì bận đi công việc gia đình nên cho anh hàng xóm mượn vừa trông hộ vừa chiến đấu với mấy em chim trời luôn) , em cho Chú Mồi rút lui khỏi mặt trận cho vào trước hiên nhà ( treo ngoài cây là phải trông nom, nếu không có ai giàu lòng thương yêu chim cò là em tìm không có thấy nữa đâu à)... Bẵng qua mấy ngày chỉ nghe mấy em hót đấu ,...hi..hi...thôi vậy nghe chơi cũng vui cửa vui nhà ......mặc dù cũng thèm có được thêm một em chim trời...:a37::a37::a37:...
Bỗng đâu sáng nay bỗng nghe Chú Mồi rú nên inh ỏi .... Chéc,,,chéc..chéc.... Ché liên hồi ...:a40::a40::a40:
Rồi nghe tiếng CM lạ kêu hoảng hốt ....Vội chạy ra thấy được cảnh tượng choáng váng này ...Hi..Hi...thứ lỗi cho em ...Hồi hộp và sợ chú CM trời xổng mất lên chỉ lôi ra cái ĐT và làm được 3 tấm ...he..he...các Bác xem tạm nhé

Khổ thân em chim trời lông lá tan tác cả

Chỉnh sửa lần cuối:

chuatebongtoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi cái vụ đi bẩy chim này mà chuate nằm mơ luôn đó
Vì ở quê( Huế) cũng nuôi chim thường hay đi bẩy, giờ vào HCM học cũng nuôi chim mà ko có chổ bẩy nên lâu lâu cũng nằm mơ:a21::a21::a21::a21::a21:
Đợi sang năm chắc phải rủ anh em SVC HCM đi bẩy thôi, nhớ quá nằm mơ luôn là bít rui` heheheh . Thân

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú bổi này chắc là ai nuôi bị sổng. Trông cũng ngon ra phết hi hi:a37::a37::a37:. Bác đại cho e hỏi chú mồi của bác là chim Bắc hay vùng nào.?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chú bổi này chắc là ai nuôi bị sổng. Trông cũng ngon ra phết hi hi:a37::a37::a37:. Bác đại cho e hỏi chú mồi của bác là chim Bắc hay vùng nào.?
Hi..hi...chú này bổi tinh luôn đó và rất chi là gấu , Mình cho cám từ sáng đến 3h chiều mà không chịu ăn ...phải chạy ra chợ tha về cho Hắn ta nải chuối ( khà...khà...để cho Hắn ăn và khao hàng xóm mới luôn thể). Sau khi chén chuối xong mình lại để thử chú Mồi xáp vô mà hắn còn gân cổ lên hục hặc đòi ăn thua lại lần nữa.... sau mình sợ để lâu Chú mồi máu lên làm bể mất nên cho Hắn ta đi ngủ lấy lại sức rồi . Chuẩn bị sáng mai thực hiện công tác vào cám .
Chú Mồi này mình mua lại và chủ Cũ cũng mua lại luôn mà không hỏi gốc Chim ở đâu ! thành ra em nó không biết quê hương bản quán ở đâu để sau này về già còn cho đi thăm lại quê hương :a36::a36::a36::a01::a01::a01:

lxvinh86@yahoo.com

Thành viên mới
SVC$
0
các anh ơi ! em mới sưu tập dươc 1 chú CM mới được 6 thánh tuổi nhưng nó rất hung hăng liệu có làm chim mồi đuợc kô ?

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Bài viết cũng đã lâu rồi, nhưng có lẽ các bạn không nên tuyên truyền cách bẫy CM kiểu này, vì nó là cách huỷ diệt đàn CM thiên nhiên hơn là cách bẫy lồng. Tôi rất tiếc vì điều nầy đã xãy ra ở nhiều nơi.

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũng đang chơi Chào Mào nhà em thay lông sao nó lâu quá anh ơi cho em hỏi ít kinh nghiệm đi thank:a33:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
em cũng đang chơi chào mào nhà em thay lông sao nó lâu quá anh ơi cho em hỏi ít kinh nghiệm đi thank:a33:

Bạn nên vào mục "hỏi đáp-kinh nghiệm" tìm mục "CM mùa thay lông" đã có nhiều anh em thành viên góp ý sao cho chú CM được tốt đẹp hơn vào mùa thay lông.

super_bulbul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là lồng bẫy của ông Dàng đây mà,em nói có đúng ko anh Hùng....nếu ko phải cho em xin lỗi nha.........:a32:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh đại linh ơi nhà anh ở đâu thế cho em xin địa chỉ hôm nào qua nhà anh học hỏi cái

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
anh đại linh ơi nhà anh ở đâu thế cho em xin địa chỉ hôm nào qua nhà anh học hỏi cái
HI..hi....mình ở gần đường Láng . Cách Đại sứ quán MĨ khoảng 300m . nếu Bạn gần đó thì Alo mình sẽ đón tiếp .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom