Guest viewing is limited

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Như đã hứa.Tôi xin giới thiệu các chú còn lại để ae cùng thưởng thức.

Đây là chú mồi 3, nhìn cận cảnh.chú này và chú mồi nhì cùng đc 2 mùa,chơi rất rát.

IMG_0230.html

IMG_0297.html

IMG_0339.html

IMG_0302.html

IMG_0343.html

Đây là chú tư.chú này vừa thay lông xong.tính từ ngày bẩy về,9 tháng.

IMG_0316.html

IMG_0318.html

IMG_0325.html

IMG_0312.html

Đây là chú 5,cổ thắt,giọng như có bi trong họng rất hay.đc 11 tháng,chưa thay lông.

IMG_0252.html

IMG_0305.html

IMG_0260.html

IMG_0284.html

còn chú cuối cùng như mấy bữa đã giới thiệu.Đá đủ các thế như an tươi nuốt sống địch thủ,2h mới dính.chú này đc 3 tháng.rất dữ chim,lì.chú có đầy đủ các đặt tính và cá tính của 1 "tướng tiên phong".(cho mình xipam 1 chút.nhưng mình thật sự rất kết chú này)

IMG_0304.html

IMG_0290.html

IMG_0292.html

IMG_0251.html

IMG_0282.html

Mong các bác nhẹ tay:a01:.ah xin nhờ bác admin chuyển bài viết này lên đầu trang đc ko ạ?tôi muốn các chú khỏi lạc bầy ấy mà.thân chao cac bác.chúc 1 buổi tối vui vẻ!kchim.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
POST lại đi bác ơi, dùng 4Share có vẻ không ổn rồi đó ...Thân.

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình ảnh chú mồi 3.

IMG_0297.html

IMG_0302.html

IMG_0339.html

IMG_0343.html

chú 4

IMG_0312.html

IMG_0316.html

IMG_0318.html

IMG_0325.html

post 2 chú thử,nếu đc nhờ admin bỏ hình vào bài.còn ko làm phiền admin delete giùm.thanks

genta

to be or not to be
SVC$
0
well, em post lại dùm bác thử nhé! vì anh em ko xem được hình bác up!
hình ảnh chú mồi 3.

chú 4

genta

to be or not to be
SVC$
0
còn sót tấm này:

lần sau bác kchim có up thì nhớ resize hình lại cho file nhỏ tí rùi hả up nha bác, còn nếu ko thì up thẳng lên gallery của diễn đàn luôn, thân!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chuẩn không cần chỉnh các bác nhể:D
Mà sao Gen không post lại tất lun cho ae coi.a thấy có nhìu hình lắm cơ mà??
Bao giừ con Chào Mào còi nhà e được như mấy con này để khoe các bác đây??:(

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chào bạn nhìn mấy con Chào Mào này của bạn phê quá.Không biết bạn có thể nhường lại mình 1 chú về chơi được không vậy(chỉ 1 mà thôi).Nếu được bạn cho mình số ĐT hoặc liên lạc với mình nhé 0918577366.Hy vọng

genta

to be or not to be
SVC$
0
em sửa lại xong bài bác ấy up ngày 22/06/2008 cho mấy anh xem ròai nhá! có vài tấm trùng nên em bỏ bớt :a45:
Như đã hứa.Tôi xin giới thiệu các chú còn lại để ae cùng thưởng thức.

Đây là chú mồi 3, nhìn cận cảnh.chú này và chú mồi nhì cùng đc 2 mùa,chơi rất rát.

Đây là chú tư.chú này vừa thay lông xong.tính từ ngày bẩy về,9 tháng.

Đây là chú 5,cổ thắt,giọng như có bi trong họng rất hay.đc 11 tháng,chưa thay lông.

còn chú cuối cùng như mấy bữa đã giới thiệu.Đá đủ các thế như an tươi nuốt sống địch thủ,2h mới dính.chú này đc 3 tháng.rất dữ chim,lì.chú có đầy đủ các đặt tính và cá tính của 1 "tướng tiên phong".(cho mình xipam 1 chút.nhưng mình thật sự rất kết chú này)

Mong các bác nhẹ tay:a01:.ah xin nhờ bác admin chuyển bài viết này lên đầu trang đc ko ạ?tôi muốn các chú khỏi lạc bầy ấy mà.thân chao cac bác.chúc 1 buổi tối vui vẻ!kchim.
ghi chú genta: chú thứ 4 không xem được hình vì những tấm hình bác ấy up chú này em đã chỉnh lại ở bài trên rồi nên em xóa vì trùng

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
hình ảnh chú mồi 3.

chú 4

Theo đánh giá của Hoangvpb, thì 2 em này ngoài có bộ ức bụng trắng phau và có cái hàu hơi nổi 1 tí, chứ về dáng cũng xem như tạm ổn á, ướm không có cũng là một khuyết điểm, tuy nhiên cũng chúc mừng bác.

Em thứ 3 bộ lông đít bạc rồi, tướng tá tạm ổn + có chút hàu, cũng không có bộ ướm.
Em thứ 4 bộ lông tốt hơn, mỏng chim, được mũ cao, đít cũng tạm đỏ á.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
hình ảnh chú mồi 3.

chú 4

Theo đánh giá của Hoangvpb, thì em này ngoài có bộ ức bụng trắng phau và có cái hàu hơi nổi 1 tí, chứ về dáng cũng xem như tạm ổn á, ướm không có cũng là một khuyết điểm, tuy nhiên cũng chúc mừng bác.Bộ lông đít bạc rồi bác à, chăm cho nó đỏ lên chút nữa á bác ơi.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
còn sót tấm này:

lần sau bác kchim có up thì nhớ resize hình lại cho file nhỏ tí rùi hả up nha bác, còn nếu ko thì up thẳng lên gallery của diễn đàn luôn, thân!

Nếu có up thẳng lên Forum SVC luôn thì nên Resize lại < 100kb trước khi up nhé, để tránh làm tốn dung lượng của SVC á.

Chú CM này người thân khá mỏng, độ chơi hung chứ không bền nếu gặp đối thủ dữ chim, và to chim hơn + mũ rơm nữa thì chú này e độ bền chịu đựng không đủ lâu. Một vài ý kiến nhỏ, anh em nhận xét thêm.

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Chim đẹp quá
chúc mừng
Con mồi thứ tư đẹp mòng cao ( chổ mình kêu bằng mòng vót) nhưng theo mình thì đầu và chân hơi nhỏ có thể nó rất nhát và chơi chưa đều kèo đâu
khi đã thuần thì con này chơi tốt lắm.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào của bạn đẹp lắm, mình thấy chào mào của bạn có cái hầu rất to, chắc con này dữ lắm đó

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mong được nhượng lại cho mình 1 chú để biết CM Camly hay như thế nào

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo đánh giá của Hoangvpb, thì 2 em này ngoài có bộ ức bụng trắng phau và có cái hàu hơi nổi 1 tí, chứ về dáng cũng xem như tạm ổn á, ướm không có cũng là một khuyết điểm, tuy nhiên cũng chúc mừng bác.

Em thứ 3 bộ lông đít bạc rồi, tướng tá tạm ổn + có chút hàu, cũng không có bộ ướm.
Em thứ 4 bộ lông tốt hơn, mỏng chim, được mũ cao, đít cũng tạm đỏ á.

Bác nói rất đúng về ức và bụng trắng phau,điều này thì tôi thừa nhận vì chim camly rất hiếm con có những cái yếm đấu nhau,chúng chỉ cân đối với chim thôi.nhưng khi vào rừng nhìn các chú vươn người, chú có bộ yếm cân đối,cổ dài, ngưc rộng,trắng phau,đòn dài làm ta thấy ở chú chim này có đặc tính là rất "dũng mãnh" và "thoát chim" chúng rất dai sức,nhanh nhẹn và rất bền chim nữa:a01:..lúc trước tôi hay đề cặp tới.... "những vùng khí hậu thổ nhưỡng khác nhau sẽ tạo ra cm có hình dáng và giọng khác nhau.cm camly hiện giờ ở địa hình rất khắc nghiệt(đồi núi chập chùng chứ ko như ở đồng bằng như các bác:a21:)nên phải bay xa,giọng hót to,khỏe chim,và rất dữ mới có thể trụ lại đc.có thể nói ko mập chim. 1 vidu điển hình là về các vận động viên đường dài đó bác.bác thấy khi chạy đường dài thì các vận động viên ở châu lục khắc nghiệt nhất là châu phi luôn danh chiến thắng đúng ko?:a12:.tôi đùa thôi chứ mong các ae cứ tiếp tục đánh giá.

Rất cảm ơn ban Genta đã post lại hình.thân chào.kchim

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ah tôi cũng muốn giải thích thêm về từ "thoát chim" đó là những chú chơi có sự sáng tạo và đột phá,rất lanh và dữ, ko ù lì chim.khi nuôi những chú này tôi ko thể nào hiểu hết đc tính cách và cách "bộc phát"...có thể nói là "secret".lúc trước ở chỗ tôi khi chim đã đấu hết các nước mà vẫn ko phân định đc sự thắng thua thì ng ta thường cho đá.lúc này các bác mới biết mình thật sự đang sở hữu những chú chim như thế nào!!!!!.....(chim hay,dở, nhục(xin lỗi cho tôi dùng từ này vì có rất nhiều chú khi ở xa đấu giọng rất tốt,luôn phùng mang trợn mắt hăm dọa địch thủ nhưng khi kẹp lồng đá đc khoảng chục giây đã chạy rồi (hoặc mới kè vô đã lơ rồi) chứ chưa nói là phải thông lồng đá).với tôi ngoài chim phải có giọng hót hay còn phải có "thực lực"thiệt sự mới có thể chịu đựng các điều trên.giả sử 1 chú chim tham gia 1 trận đấu kéo dài đc khoảng 5 phút mà có bị thua thì tôi vẫn rất quí những chú chim này(với kinh nghiệm của tôi thì nó ko "phụ lòng" bạn đâu):a12:.trên đây đó chỉ là những suy nghĩ của riêng tôi thôi.các bạn cứ góp ý.thân chao!kchim

dolphin121

Trăng Sao
SVC$
0
Mấy con Chào Mào của bạn đẹp thiệt !! Nhìn giống chủ nó "phong độ nhất thời,đẳng cấp mãi mãi " hihi .Mà sao mọi người nói nuôi chim cho ăn chuối sứ , còn bạn cho ăn hình như là chuối già , mà người ta nói chuối già thì độc hơn ?!! Phải không ?

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mong được nhượng lại cho mình 1 chú để biết CM Camly hay như thế nào

Chào bạn.Mình cũng đã xem qua đc nhiều bài viết, theo đánh giá của các ae đây thì cm vùng nào cũng có cái hay riêng và có thể chơi đc hầu hết các nước xổ....,net,nổ, chẻ,nhá cánh,bung cánh.....và cm camly có chăng chỉ khác nhau về giọng thôi bạn.và cũng có con này con kia...nên nói "hay như thế nào" tôi cũng rất khó nói..... vì từ bữa giờ chắc bị ae nói spam quá rồi...thân!:a12:

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy con chào mào của bạn đẹp thiệt !! Nhìn giống chủ nó "phong độ nhất thời,đẳng cấp mãi mãi " hihi .Mà sao mọi người nói nuôi chim cho ăn chuối sứ , còn bạn cho ăn hình như là chuối già , mà người ta nói chuối già thì độc hơn ?!! Phải không ?

Mình lấy độc trị độc đó bạn.:a01:.đùa thôi chứ tôi cũng nghe nói vậy nhưng ko biết vì sao mấy chú này ko "ngã lăn" ra mà càng ngày càng dữ.... :a12:

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Mình lấy độc trị độc đó bạn.:a01:.đùa thôi chứ tôi cũng nghe nói vậy nhưng ko biết vì sao mấy chú này ko "ngã lăn" ra mà càng ngày càng dữ.... :a12:

EM thấy chắc là nó sắp phát tác rồi đó Bác, nhìn thấy con nào cũng phùng man há mỏ rồi. Bác phải cận thận thôi, nếu bác cảm thấy không ổn thì lập các topic tặng gấp chim cho AE về dưỡng lại chơi :a01::a01::a01:.
mà AE trên đây rộng lượng lắm, như Bác Rồng đất ấy sẵn sàn giúp bác ngay À mà cả Em nữa chứ. he he

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom