Guest viewing is limited

phuongnamQNgai

Thành viên mới
SVC$
0
Anh CADN ơi, có khi nào anh vào trong Quảng Ngãi bẫy chưa, ở trong này chim nhiều và hay lắm. Có dịp vào đây em dẫn đi.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Anh CADN ơi, có khi nào anh vào trong Quảng Ngãi bẫy chưa, ở trong này chim nhiều và hay lắm. Có dịp vào đây em dẫn đi.

Theo mình biết hiện phong trào chơi Chào Mào ở Quảng Ngãi đang phát triển. Và AE trong đó cũng hay đi bẫy chim, mình có nghe kể 1 lần thu nhiều chiến lợi phẩm lắm.

Hôm nào có dịp vô Quảng Ngãi, AE gặp nhau giao lưu.

Thân

xi_thuyvan_hue

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vùng này đẹp nhưng không được nhiều chim lắm nhỉ.!!!!

phuongnamQNgai

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm trước em mới đi, chiến lợi phẩm là 13 em, xảy 2 em. Anh CADN sắp xếp vào đây giao lưu.

Có gì phone cho em Thiên .......................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
điểm tiếp theo...

cảnh giác cao độ...sợ voi rừng tấn công đột ngột :a36:

Chào cụ. Đây có phải là QL 14D đi cửa khẩu không?
Cách đây 2 ngày mình đi công chuyện trên đó, cách Bến Giằng 20km, nên tranh thủ khảo sát tình hình chim cò luôn. Chào Mào hiện rất nhiều và căng lửa, sổ giọng đanh và dài lắm, có đường công vụ thi công đường điện cao thế nên có thể chạy xe máy vào rừng luôn. Nhưng từ ĐN lên hơi xa, mình không có thời gian bẫy. Nghe nó sổ mà thèm quá :a43:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@Dragon : Chính xác là quốc lộ 14D, đường đi cửa khẩu Lào. Từ vị trí này đi đến cửa khẩu tầm 60km. Chổ này cách cầu Bến Giằng tầm 2km. Nếu khoảng cách 20km nơi bạn biết là đoạn Bà Lừa, lên đoạn nữa là Chà Vành, những vùng này mình nghe chim nhiều nhưng chưa có cơ hội đi.

Thân,
CADN

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@Dragon : Chính xác là quốc lộ 14D, đường đi cửa khẩu Lào. Từ vị trí này đi đến cửa khẩu tầm 60km. Chổ này cách cầu Bến Giằng tầm 2km. Nếu khoảng cách 20km nơi bạn biết là đoạn Bà Lừa, lên đoạn nữa là Chà Vành, những vùng này mình nghe chim nhiều nhưng chưa có cơ hội đi.

Thân,
CADN
Anh Sơn
Hôm qua em cũng mới đi thạnh mỹ về Chào Mào thì không có chỉ có 1 em sâu đầu đỏ đẹp nhảy vào nhưng đem về nuôi sáng nay đã lên đường. Ác quá không phải lỗi do em chỉ tại nó không chịu ăn mà em cũng chẳng biết cho ăn thứ gì nữa heheh
Em lên chổ cầu xơi cách bến giằng 4km cố đánh 1 con chim rất hay mở miệng là sổ 8 đến 12 âm ah. Thằng bạn đi mang theo nhiều con mồi rồi nhưng vẫn chưa bắt được. Bữa nào anh đi bắt giúp em nhé. hehehe

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom