Guest viewing is limited

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
4 h sáng anh em chuẩn bị lên đường ,rất là khí thế cho chuyến hành trình 120km

7h sáng anh em đã gần đến nơi rồi mọi người trong đoàn rất vui

7 h 15 am anh em tới thị trấn Trung Mang tập trung ăn uống nghỉ ngơi cho khoẻ chuẩn bị hành trình leo rừng lội sông hâhhâhhâhha và cho những chú mồi nghĩ ngơi chuẩn bi chiến đấu

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tiếp tục cuộc hành trình trên rừng

Lúc 9 h am tin vui đầu tiên đã đến chiến lợi phẩm đây rồi vì chia nhau đi nên ko biết tin gì của nhau chỉ gọi điện alo thôi

và tin thắng trận lại liên tục gởi về

vì đường xa nên 2 h pm anh em phải tập trung chuẩn bị quay về .tổng công có 9 anh em cùng đi trong cuộc hành trình này .con số 9 thật đẹp và cũng đem lại nhiều may mắn . Có 7 em đã bị anh em hạ gục trong cuộc hành trình này

Cảm nhận chung về giọng chim vùng này .Giọng chim này thổi nghe rất hay giọng tròn kéo dài nhuư suối chảy nghe rất đã .khi mới lên mình nghe giọng của mấy con chim trời hot ,mình cảm thấy lật là đã ko uổng công đi 120km lên đây. Giá như mình ghi âm lại được cho các bạn cùng nghe nhỉ ,Hẹn lần sau nhỉ

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: mình cũng có vài em muốn khoe hehe

Cảm ơn bạn calongnhan đã chia sẻ hình ảnh và thông tin buổi off bẫy chim thú vị, nhắc đến khu vực bẫy chim CM mà gần suối chảy róc rách, được nghe em CM trận - đầu đàn thể hiện bản lĩnh khi đổ giọng thì ghiền lắm. Đây chính là yếu tố HLong_ce đam mê nhất, thả mình giữ núi rừng và tận hưởng không khí này không gì bằng, tiếc là bây giờ không còn nhiều cơ hội đắm mình trong không khí ấy nữa.

Hy vọng lần sau được Calongnhan cho cái clip nhé!

Thân chào

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cảm ơn anh H_Long đã chia sẻ cảm xúc của mình ,những điều anh nói rất đúng với tâm trạng của nhóm chúng em khi đang chinh phục những chú chim trận .Nói thật lúc đó vui quá vì bẫy được chim anh em quên cả đói và mệt .mồ hôi thì chảy như tắm nhưng anh em ai cũng vui ai cũng phấn khởi và cứ alo cho nhau hoài ,để thông báo tình hình chiến sự mà .:a04: phải nói là chiến trường lúc đó thật là căng thẳng có nhiều lúc tim như ngừng đập khi mồi của mình bị chim trận đá ,rồi bùng lên sung sứơng khi thấy chú chim trận đã nằm gọn trong lưới . cảm giác đó ko thể tả nổi .Mình rất lấy làm tiếc rằng ko chụp nhều hình hơn để cùng chia sẻ với anh em SVC .Thôi hen lần sau mình sẻ quay vài đoạn video để chia sẻ cùng anh em SCV:a04:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn ơi cho mình hỏi trong đó đã có chim tơ chưa vậy. Mình thình thoảng cũng đi đánh Chào Mào nhưng toàn đánh ở đồng bằng và rất gần nhà. Các bạn đi xa nể thật đó

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn ơi cho mình hỏi trong đó đã có chim tơ chưa vậy. Mình thình thoảng cũng đi đánh chào mào nhưng toàn đánh ở đồng bằng và rất gần nhà. Các bạn đi xa nể thật đó
Mùa này chưa có chim tơ bạn à ,chim mới chuẩn bị phân cặp thôi .Có lẽ cỡ 2 tháng nữa mới có chim tơ đầu mùa heeeeeee m ko chắc nữa . Tụi mình đi xa vì ham vui và đam mê mà .Có đam mê là là được hết bạn ah .thân:a04:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a21: ái chà! mấy anh thắng lợi lớn nhỉ! ^^!em thì chưa lần nào bẫy đc con nào cả ^^:a09:!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chúc mừng mấy anh nha.bảy em bổi này chắc có giọng hay và dáng đẹp hả anh.khi nào thả vào lồng nuôi thì chụp hình từng em nha anh,:a44:để mọi người có thể chiêm ngưỡng .thân

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Bạn đánh Trung Mang vùng nào vậy?chim trung mang mà đánh được 7 là con số nhiều đấy chứ.:a25:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn đánh Trung Mang vùng nào vậy?chim trung mang mà đánh được 7 là con số nhiều đấy chứ.:a25:
Vì vùng Trung Mang (TM) rất rộng nên khi lên tới thị trấn TM anh em chia nhau đi cũng quanh vùng thị trấn TM thôi .HHHHHHHHHHHHaaaaaaaaaaa có lẽ vì Hội An ở xa lên ,chim lạ nên tụi cm TM nó nhập nhều đấy anh em ah:a04:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng mấy anh nha.bảy em bổi này chắc có giọng hay và dáng đẹp hả anh.khi nào thả vào lồng nuôi thì chụp hình từng em nha anh,:a44:để mọi người có thể chiêm ngưỡng .thân
Chào bạn cái này hơi khó ah bạn ah.Tại ko phải một mình mình nuôi 7 em đó đâu heeeeeeeeeee (nếu được như vậy thì quá tuyệt) mình chỉ có 1 em trong số 7 e đó thôi .Nhưng hẹn bạn vài ngaỳ nữa mình rảnh sẻ chụp hình các em post lên ha .Nói về giọng hót thì tuet vời phải nói là đổ roc roc nhanh và kéo dài như giọng tròn 3 vậy :a01::a01::a01:

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Wao nghe bác kể và em xem hình thấy chuyến đi thật là thú vị,và còn thu được nhiều chiến lợi phẩm nữa chứ.Thật ko uổng công các bác đã đi 120km:a20:

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh em trong đó đi bẫy chim thật vui quá, mình nể thật đó. Mùa này mà bẫy cm là hết ý rồi. Đi bẫy ở rừng như thế chắc là hơn đứt đi bẫy ở đồng bằng rồi.

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
uh minhf cũng nghĩ như bạn vậy bẫy ở rừng thật là thú vị nghe chim rừng hot cung rất đã .Nhưng mùa này vẫn chưa phải là mùa bẫy chim đã nhất đâu bạn ,vì chim chưa tách bầy hết nên chim trời hầu như chưa căn l lắm:a04: .Chắc cũng một tháng nữa ,hy vọng là bẫy đã hơn nữa

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
quá đã fải khg các bác .
thú mê chơi Chào Mào chỉ sướng được 50%
còn đi bẩy chim nữa mới sướng trọn vẹn 100%.
các bác nhĩ

chaomao09

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác! lúc nào các bác lên lại em dẫn đi bẩy (t7, CN thôi).
em ở Trung Mang cũng có đi bẩy nhưng một mình thì quá buồn.
Mỗi buổi em đi 1 bẩy ít nhất 2-3 êm, ở trên này Chào Mào nhiều lắm. có gì các bác liên lạc em theo số ĐT là 01688077484.
thân chào.
hẹn ngày gặp mặt.

chaomao09

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác bẩy ở trung mang mà đả đến PRao chưa.
lên đây đi bẩy với em cho vui. lúc nào em di cũng có chiến lệ phảm mang về. tuần trước em bẩy được 4 chú thấy rất đẹp đang nuôi, lúc nào rảnh em đưa hình lên nhờ các bác đánh gia giúp. số ĐT của em là 01688077484. hen gặp các bác

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Ở ngoài nầy đi mời thổ công khg có, ở trong đó có thổ công mời rồi mà khg chịu nhanh chân.
khi nào đi bẩy chim nhớ mang theo cái gì đó để hối lộ thổ công để lần sau còn có đường mà trở lại.
fải khg chaomo09.nói riêng với chaomo09 , chi chỗ khó trước nghen ,để còn nhận được hối lộ dài dài

thân

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0
Hơ , Trung Mang là ở đâu vậy Anh ấy , em ở Tam Ky mà ren nghe cái tên lạ hoéc rứa .:a19:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bác! lúc nào các bác lên lại em dẫn đi bẩy (t7, CN thôi).
em ở Trung Mang cũng có đi bẩy nhưng một mình thì quá buồn.
Mỗi buổi em đi 1 bẩy ít nhất 2-3 êm, ở trên này chào mào nhiều lắm. có gì các bác liên lạc em theo số ĐT là 01688077484.
thân chào.
hẹn ngày gặp mặt.
cảm ơn bạn rất nhiều về lời mời của bạn ,mình cung x hy vọng la sẻ sớm được gặp bạn .Anh em hội An cung mới đi lại hôm thứ 7 vừa qua kết quả khá buồn chỉ có 1 em .Nên mình cũng ko viết bài haaaaaaaaa
hen gặp bạn nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom