Guest viewing is limited

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mới nghiên cứu cách post hình lên diễn đàn. Mình xin Post thử mấy chiếc lồng nhà mình các bạn xem nhé.
Một chiếc lồng TQ đang nuôi than đuổi, mới nuôi 3 tháng
attachment.php

Hai chiếc lồng khuyên, 1 chiếc lồng TQ, 1 chiếc VN ( Chim đều được 1 năm lồng)

attachment.php

Một chiếc lồng My đực
attachment.php

Chi tiết gánh lồng My
attachment.php

attachment.php

đây là cả cặp 1 đực, 1 mái
attachment.php

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh cho em hỏi, 2 cái lồng mi cuối cùng có phải lồng VAC không vậy, giá hiện giờ của nó bao nhiêu vậy anh?

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Anh có mấy cái lồng tuyệt thật:a37:, em thích nhất là cái lồng "mi đực" của anh, nhìn lồng rất chắc chắn, chi tiết chạm nhẹ nhàng, thoáng!:a04:Còn cái lồng nuôi Chào Mào nữa sao anh không đưa lên luôn! Còn 2 chiếc lồng khuyên chắc anh dùng khá lâu rồi, cái nào tre cũng lên màu hết !:a02:

Xin chúc mừng anh có những chiếc lồng đẹp!:a04:

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
hi hi..đẹp quá bác ơi , hong ngờ sang đây mới biết bác sành điệu quá
Có dịch vụ nào đổi chó PQ lấy lồng+chim không anh?..hi hi

Thân
Centimet

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng bạn đẹp đấy, mình cũng có 2 cái nhưng mới chụp được 1 cái post cho mọi người oánh giá luôn
chân lồng

cửa lồng

gối cầu

tổng thể

thiếu chi tiết gánh lồng quên mất không chụp, hì

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
woa!
cặp lồng mi của bạn "khongbietgi" nhìn đẹp quá. mê ghê luôn. tôi cũng có một cái, như thế, tháng trước anh Công Minh gữi cho. nhìn cả ngày mà không biết chán. Loại lồng kiểu này chắc không còn nữa ( còn giống, nhưng cây kiếm ngay cửa khác). tre già quá.
Bạn khongbietgi còn biết nhiều lồng kiểu đó không?
Lồng đẹp quá!

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
woa!
cặp lồng mi của bạn "khongbietgi" nhìn đẹp quá. mê ghê luôn. tôi cũng có một cái, như thế, tháng trước anh Công Minh gữi cho. nhìn cả ngày mà không biết chán. Loại lồng kiểu này chắc không còn nữa ( còn giống, nhưng cây kiếm ngay cửa khác). tre già quá.
Lồng đẹp quá!

Lồng mà anh congminh gửi cho bạn đó mình không biết là lồng cũ hay mới nhưng đều là hàng đặt nên thợ làm rất kĩ, chất tre rất già, đáy bằng gỗ mít rất tốt, giờ chắc nó lên nước đỏ au. Nếu cái lồng đó là lồng cũ thì nó được làm thủ công ít bằng máy móc như bây giờ, chắc nó mầu đỏ chứ không vàng như những cái lồng ở trên. Chất lượng thì bạn an tâm rất bền đó. Chúc mừng bạn.

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi..đẹp quá bác ơi , hong ngờ sang đây mới biết bác sành điệu quá
Có dịch vụ nào đổi chó PQ lấy lồng+chim không anh?..hi hi

Thân
Centimet

Nhất trí Cen ơi
Anh xin bắt một con vện thôi Cen ơi, còn chim và lồng Cen thích cái nào thì lấy nhé hahaha

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
woa!
Lồng đẹp quá!
Hai chiếc lồng mi này mình đặt trong làng Vác Hà Tây. Cặp lồng này được làm xong từ năm 2004, do đợt dịch H5N1 nên mình cất đi định làm kỷ niệm.
Bây giờ mới mang ra chơi lại chiếc lồng này mình để mộc và không quét dầu hay sơn gì cả nên trông màu không được bắt mắt lắm.
Hiện nay mình cũng không rõ khoảng bao nhiêu tiền nữa

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng bạn đẹp đấy, mình cũng có 2 cái nhưng mới chụp được 1 cái post cho mọi người oánh giá luôn
chân lồng

cửa lồng

gối cầu

tổng thể

thiếu chi tiết gánh lồng quên mất không chụp, hì

Lồng của bạn cũng rất đẹp tuy nhiên bản thân mình bây giờ không thích nuôi mi vào lồng đục chạm nhiều quá, vì thấy nó rối quá. ở nhà mình nếu nuôi hàng ngày mình rất thích nhốt vào lồng kỹ của Lạng Sơn( Trông nhìn chim rất đẹp).
- Hình như mình thấy cầu đậu cho chim bạn để hơi cao thì phải

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
To khongbietgi: đúng là chiếc cầu hơi cao vì gối cầu cao nên mình phải để như vậy, đang tìm cách khắc phục. Chiếc lồng đầu tiên bạn nhốt choè đuổi rất đẹp mỗi tội là dùng nhốt choè đuổi không hợp lắm vì nan hơi rộng chim dễ bị vỡ mặt, nhưng chắc bạn trùm áo lồng nên khắc phục được.

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
ha ha ha, cái lồng Chòe Tàu của Khôngbiếtgì được đó, đôi lồng MI nhìn cũng ngon lắm, hàng đặt chứ k phải hàng chợ, hi hi, giờ để có đôi lồng như vậy, cũng khó đó nha.
To Dammechim: Lồng Mi đó của bạn làm bộ chạm chim hoa đó không được đẹp, màu cũng k đẹp, họa tiết thưa quá, đúng như khôgnbietgi nói, nuôi Mi mà nuôi vào lồng chim hoa vậy không hợp.
ĐÚng là cầu bạn để cao quá, có thể kéo gối cầu lên & đặt cầu xuống dưới đó! hi hi
Mấy lời nhận xét, có gì không phải, các bác bỏ qua nhá!:a21:

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng của bạn cũng rất đẹp tuy nhiên bản thân mình bây giờ không thích nuôi mi vào lồng đục chạm nhiều quá, vì thấy nó rối quá. ở nhà mình nếu nuôi hàng ngày mình rất thích nhốt vào lồng kỹ của Lạng Sơn( Trông nhìn chim rất đẹp).
- Hình như mình thấy cầu đậu cho chim bạn để hơi cao thì phải

Đồng quan điểm với bác! :a16:
Theo mình chỉ cần chạm 3 đế chân là đủ, chạm nhiều quá nhìn rối mù à, không thấy nhân vật chính được.
Cầu chim như trong lồng là hơi cao.
Thân
Chopmao1995

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To khongbietgi: đúng là chiếc cầu hơi cao vì gối cầu cao nên mình phải để như vậy, đang tìm cách khắc phục. Chiếc lồng đầu tiên bạn nhốt choè đuổi rất đẹp mỗi tội là dùng nhốt choè đuổi không hợp lắm vì nan hơi rộng chim dễ bị vỡ mặt, nhưng chắc bạn trùm áo lồng nên khắc phục được.
Theo mình không phải cứ nan rộng là chim nhảy dễ bị vỡ mặt, mà chính là do con chim nhảy thế nào và do cách mình chăm, chỗ treo. Chùm áo lồng cũng là cách để chim mới bắt khỏi hoảng mà nhảy húc lung tung. Con Chích choè của mình nhảy không lao mặt nên nhốt vào lồng này không có vấn đề gì cả

sonanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cầu mi theo mình thì để cao như thế bạn àh! Nhìn đẹp và xem hình chơi mi ở TQ thgì vẫn thấy để cao như thế! Chắc là sợ chim lộn vòng quá!
Bnạ có lồng choè lửa bằng tre già không vậy? cho xem hình luôn nhé để đặt một em:a28:

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cầu mi theo mình thì để cao như thế bạn àh! Nhìn đẹp và xem hình chơi mi ở TQ thgì vẫn thấy để cao như thế! Chắc là sợ chim lộn vòng quá!
Bnạ có lồng choè lửa bằng tre già không vậy? cho xem hình luôn nhé để đặt một em:a28:

Những con lộn cầu thì bạn có đặt cầu thế nào nó cũng sẽ tìm cách lộn cầu. Nếu chim đuổi tốt nhất là đặt lồng dưới đất hoặc treo cao quá đầu người thì chim ít khi bị lộn (buổi tối nên chùm áo lồng tránh mở áo lồng và treo chim gần đèn cũng rất hay dẫn đến hiện tượng chim lộn và ngoáy đầu).
Nếu để cầu cao quá khi cho chim sang lồng tắm chim sẽ khó sang hơn, nếu chơi chọi như ngoài bắc thì con chim cũng khó xuống bàn chiến hơn (Tuy nhiên cũng tuỳ tính nết từng con)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom