Guest viewing is limited

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con khoen của em nó kêu nhiều thứ tiếng lắm mà em ko phân biệt đc thế nào là đi gió , kêu gọi , .... cụ thể là kêu như thế nào

Lâu lâu nó kêu re re ... mà em ko biết nó kêu vậy là ý gì . Ngoài ra còn kêu nhiều thứ tiếng khác nữa ae nào rành về khoem thì nêu lên và cắt nghĩa luôn dùm em với nhé :a43::a43::a43:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
re re là tiếng gọi bầy đực cái đều kêu được hết . hót chuyện là tiếng kêu nhỏ phát ra từ cổ họng và cổ phập phồng chỉ con đực mới hót chuyện.
kêu gọi là tiếng kêu đơn con đực thường to và rất đanh.
khuyên mộc mới bẫy chưa ổn định thì thường kêu gọi và kêu re re.
khi nào chim đã thuần , ổn định , căng chim thì thường hót chuyện

quan163tn

Thành viên mới
SVC$
0
re re là tiếng gọi bầy đực cái đều kêu được hết . hót chuyện là tiếng kêu nhỏ phát ra từ cổ họng và cổ phập phồng chỉ con đực mới hót chuyện.
kêu gọi là tiếng kêu đơn con đực thường to và rất đanh.
khuyên mộc mới bẫy chưa ổn định thì thường kêu gọi và kêu re re.
khi nào chim đã thuần , ổn định , căng chim thì thường hót chuyện
Mình xin phép được chỉnh sửa 1 chút nha. Bạn nói rất chính xác, riêng phần kêu re re... thì ko phải như bạn nói đâu, tiếng kêu đó là để cảnh báo nguy hiểm đó bạn ạ. ko tin bạn cứ thử vào gần khu vực tổ của k mà xem, hoăch đơn giản nhất là bạn thử mang 1 con mèo vào gần đàn k của bạn sẽ thấy ngay.
Nếu mình nói sai bạn bỏ qua nhé !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Mình có ý kiến giống với cả ý kiến của quan 163 .đó là tiếng cre.cre...chính là tiếng cảnh báo nguy hiểm,(báo động) của khuyên . :a01::a01::a01:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào anh em, mình thì lại có suy nghĩ khác một chút. Tiếng re re đó có thể là mừng vui nữa. Vì mình để ý hai em khuyên của mình cứ khi nào nhìn thấy mình hoặc sáng ra mình mang hộp sâu ra là hai em đó re re re re ngay vì biết sắp được mình cho ăn, hoặc thấy mình cho sang lồng tắm cũng thế. Hai em này rất thích tắm và tắm rất say mê. Hai em này của mình tương đối dạn, cầm sâu cho ăn là mổ liền, ngồi cạnh vẫn đứng lồng bình thường. Đôi dòng suy nghĩ chia sẻ cùng anh em!

coonline

Thành viên mới
SVC$
0
nuôi khuyên hay thiệt đó. thích nhất là buổi trưa được nghe nó hót chuyện

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom