Guest viewing is limited

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
tình hình là như thể này.mấy hôm rùi do ham vui đi nha trang chơi 3 ngày cùng mấy người bạn ở xóm.bỏ lại em chích choè đất và em tiểu mi ở nhà và dặn dò thằng em là tao đi chơi mấy bữa mầy ở nhà cho 2 chú chim tuyển của tao ăn dùm ha.cám ơn.nhưng khhi về tới nhà vào lúc 21h50 ngày 13 tháng 7.vội chạy vào xem 2 chú chim thì.................đã chết khô cứng rùi.buồn lắm tìm thằng em hỏi tội nó phán cho 1 câu xanh rờn hết nói nổi."mấy bữa rùi ở nhà nhiều việc quá làm nhiều,mệt quá nên quên mất"nhìn mấy cái cóng hết cả nước và thức ăn.thấy tội lội quá.cũng chỉ biết trách mình thôi.hix hix tại mình mà 2 chú chim dễ thương hót khá tốt ra đi 1 cách oan uổng.mong rằng mình đăng bài này mong anh em đừng có ai để xảy ra trường hợp đáng tiếc như mình:a09::a09::a09::a09:

nicolas_nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
xin chia buồn cùng bạn nhé, rút kinh nghiệm lần sau đi chơi xa thì nên gởi người nào chơi chim thì chắc ăn hơn, chúc bạn mau tuyển lại được e khác đẹp hơn

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn! Theo mình thi đi chơi 3 ngày đâu thành vấn đề, lần sau nếu có đi xa thì bạn cứ để 2,3 cóng cám( tuy số ngày mình đi), nước thì để 1 ống nước to ( ngoài tiệm chim bán rất nhiều). Nhiều khi mình đi du lịch cả tuần lễ vẫn ok, chỉ có chim bị mất lửa, về chăm lại là good thôi!
Thân

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào ZEN !
Mình cũng xin chia buồn cùng bạn , nhưng bạn đừng buồn rồi sẽ tìm được một em khác vừa ý hơn . nhưng nhớ là sau này có đi đâu nhiều ngày phải nên nhớ chuẩn bị đầy đủ thức ăn nước uống cho chim chứ nhờ người khác thì cũng khó lắm vì không phải ai cũng mê ,cũng hiểu ,cũng thương chim như mình và cũng không nên trách ai cả.
Thân!!!

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là như thể này.mấy hôm rùi do ham vui đi nha trang chơi 3 ngày cùng mấy người bạn ở xóm.bỏ lại em chích choè đất và em tiểu mi ở nhà và dặn dò thằng em là tao đi chơi mấy bữa mầy ở nhà cho 2 chú chim tuyển của tao ăn dùm ha.cám ơn.nhưng khhi về tới nhà vào lúc 21h50 ngày 13 tháng 7.vội chạy vào xem 2 chú chim thì.................đã chết khô cứng rùi.buồn lắm tìm thằng em hỏi tội nó phán cho 1 câu xanh rờn hết nói nổi."mấy bữa rùi ở nhà nhiều việc quá làm nhiều,mệt quá nên quên mất"nhìn mấy cái cóng hết cả nước và thức ăn.thấy tội lội quá.cũng chỉ biết trách mình thôi.hix hix tại mình mà 2 chú chim dễ thương hót khá tốt ra đi 1 cách oan uổng.mong rằng mình đăng bài này mong anh em đừng có ai để xảy ra trường hợp đáng tiếc như mình:a09::a09::a09::a09:

Bác rút kinh nghiệm nhé.Khi nào đi xa 2 ,3 ngày trở lên thì đổi cóng ăn và uống cho chim.Lấy loại cho Chào Mào và Mi,loại này chòe đất ăn,uống từ 3,4 ngày mới hết thức ăn.Khi bạn về thì chim vẫn khỏe,chỉ mỗi tội là hơi bí bách vìbbiị phủ lồng lâu quá.Chút kinh nghiệm vủa mình.Chúc bạn thành công.:a34:

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hjx chia buồn cùng cụ Zen nhé.
Kinh nghiệm cho thấy để chắc ăn nhất là cưới vợ,dạy vợ cách chăm chim,thường xuyên lấy tiền của vợ đi mua chim:a01: đảm bảo an toàn trên 90%

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
xin chia buồn cùng bạn. mình cũng như bạn nhưng chim ko chết đói nên dỡ buồn hơn. dặn người nhà thay nước giùm. (chim mình thay nước hằng ngày) nhưng sau 2 tuần về sổng mất một con. ngày nào mình cũng gọi nhắc nhở để người nhà cho ăn uống nên chúng vẫn khỏe mạnh, có điều bị sổng mất e than hơi tiếc. kn thì mỗi chuyến đi xa, mình thường chuẩn bị đầy đủ thức ăn sẵn . cứ độ ngày đi rồi bỏ số cóng thức ăn với cóng nước rồi trùm lồng lại. mới có 3 ngày mà chết thì hơi buồn đó. chứ trước lúc bạn đi. bỏ 2 cóng thức ăn đầy với 2 cóng nước thì về nó vẫn hót cho bạn nghe đó

vusg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn ko có cóng lớn thì bỏ vô 1 cái chén cũng ok, thậm chí lúc trước phải đi xa cả tuần, mình đổ lúa & kê vô khay đựng phân của cu gáy luôn, hơi dơ nhưng nó ăn cũng biết lựa ra, quan trọng là nó ko chết đói là được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom