Guest viewing is limited

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách đây nửa tháng mình có 1 em chào mào của nhà ai bay vào chiếc lồng mình để không . May quá , tự dưng lại có chim chơi . Thế rồi vào 1 sáng đẹp trời , khi mở áo lồng cho em nó ăn . Thì nhìn thấy em nó nằm đó , chân đưa lên trời ....trời ơi sao lại thế này . Cám còn , nước còn , hoa quả vẫn có , tại sao ...?? tại sao ??? Đến bây giờ mình vẫn không biết là tại sao ????
Hic ... của thiên thì trả địa , tình đến rồi lại đi ...không mất tiền mua có khác ....của không đọng...híc ..híc...
Mình sáng hôm qua Dính Chưởng như bạn.
Không hiểu sao chú Chào Mào Vua Hùng của mình lại giơ chân lên trời
Hóa ra là con Chuột Chù khốn nạn nó làm Vị Vua của mình chết khiếp.
huuhu.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
một điều quan trọng là bạn nên xem lại chổ treo lồng chim coi có thuậntiện cho mấy đại ca xâm nhập ko.chỗ treo hợp lí là tốt ko bao giờ xảy ra việc đó.đó là kinh nghiệm của mình

thân

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
vấn đề về gián,chác chắn ko phải nguyên nhân chim của bạn bị gián đâu,bạn lên xem lại,tôi nghĩ thạch thùng hoặc chuột thì chim mới bị hoảng sợ như vậy thôi,:a20:
Mình cũng nghĩ như bạn.......Mà trên hết là thạch sùng á.

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay tỉnh giấc ko nghe thấy tiếng cm yêu quí của mình hót, em thấy lạ thì phi ra luôn kiểm tra xem sao -->:a36: . Em ý lông lá te tua ( gẫy mấy cái lông đuôi) , cuối mỏ thì bị sứt rơm rớm máu ( vì húc vào nan lồng ), nẳm xù lông trên cầu, nhìn thật là chua sót :a09: mình nuôi nó nâng niu từng tí một, đến nhấc cái lồng lên cũng phải nhẹ nhàng ko sợ nó lại giật mình, thế mà..... Em ngẫm nghĩ 1 lúc thì đã tìm ra được nguyên nhân. Chả là cách đây vài hôm ( cũng vào giữa đêm ) em đang ngủ thì giật mình vì tiếng cm bay loạn xạ trong lồng, bật điện lên kiểm tra thì thấy trong nhà có mấy con gián bò loạn xạ, híc. Thế là em bắt tay làm dũng sỹ diệt gián luôn, xong thì cả người và chim ngủ ngon lành. Còn hôm qua...híc híc do thời tiết chuyển gió bắc mát quá em ngủ ko biết trời đất ra sao... và sáng nay thì hậu quả :a09::a09::a09:, em hối hận và căm thù bọn gián quá! Em viết bài này để chia sẻ với ACE yêu chim hãy cảnh giác và đề phòng với bọn gián khốn kiếp ấy. Thân!
May cho bác là em nó ko mất kí thịt nào, còn e đã từng đi vá nan lồng :a09:, chuột cắn bác àh, sáng dậy đi lên mình thấy chuột cũng bất ngờ, cậu ấy bất ngờ ko kém, liền vọt qua bức tường lửa mà khi tối chú ấy tự làm đường vào cơ đấy, nói chung là chua sót ko kém bác đấy.
Thân

huy123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mà phải xoắn gián hả anh em có con Chào Mào cả hm cho gián vào chén ác

yencongtu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn. Bị những tai nạn như vậy sẽ khiến chúng ta cẩn thận hơn.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
ỡciinn chia buồn cùng bạn và đây cũng là bài học cho anh em nhà mình nhác dọn lồng và vệ sinh không cận thận đấy+++++>bài hoc xương máu

trumvinhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này dể thôi mà bạn, bạn treo chim lên 1 cây xào bắt ngang, 2 đầu cây xào cột 2 miếng keo dính chuột, đảm bảo chuột, gián, thằng lằng gì cũng hết đường :a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom