Guest viewing is limited

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay ra tiệm thấy 1 chú đất bổi khá là dạn, lại hay xòe đuôi nên bắt về, nhưng chắc do bỏ bịch mang về nên giờ về thả vào lồng chú lại nhát lại.hic..hic không biết nó bị tróc đầu sau này có mọc lại không hả ACE? sau đây là hình chú ta nhưng do nhảy quá nên nhòe:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác có kinh nghiệm nói hộ với. Liệu có nên chơi đất bổi ko. Vì thấy anh em nói, nó sẽ nhát đến lúc chết, nhát gấp 10 con chòe than lận mà lại rất ít hót hix hix

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này khoái chơi đất bổi quá ta. nỗi ám ảnh :a36:

hehe , không khoái gì đâu bác nuôi bổi lâu thuần lắm.. nhưng do con này dạn người kinh lắm lúc xem để tay ngay lồng nó cũng đứng dòm và đuôi chuyên xòe rộng ra. hình chụp bác cũng thấy nên bắt.. chắc do bỏ bịch mang về nên chú giờ hơi nhát khoảng 1 tuần là chú chở lại thôi.... tất cả các cao thủ chơi đất đều nhận xét, đất bồi mà chịu chơi sẽ hay hơn đất con nhiều nên mình nuôi thử 1 chú này với 1 chú đất con để so sánh, mong có thật nhiều ý kiến đóng góp về chú đất này của ACE

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

Các bác có kinh nghiệm nói hộ với. Liệu có nên chơi đất bổi ko. Vì thấy anh em nói, nó sẽ nhát đến lúc chết, nhát gấp 10 con chòe than lận mà lại rất ít hót hix hix

HIHI ... mình hiểu cảm giác của bạn, mình cũng từng hỏi 10 người ai cũng cười nói , nuôi sao được đất bổi , nó nhát kinh lắm, nhưng rõ ràng trong diễn đàn có vài người nuôi thành công rồi đó bạn.. quan trọng bạn chọn những chú dạn người thì cơ hội thuần sẽ đến 80%.. còn bạn nếu không chắc ăn thì có thể nuôi đất con.. mình nuội cả hai để tiện so sánh

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix, chim con thì ngại nuôi vì còn đi làm. Có thời gian đâu :D chán thế ko biết
Mình cũng khoái làm 1 em về chơi lắm, mà giá đất bổi cũng bèo, chỉ ngại cái là ko có kinh nghiệm mấy

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
huynhhung ơi cụ post hình làm anh em diễn đàn gẫy cả cổ rồi mong cho đất của bạn nhanh thuộc,lần sau chim đep rồi thì post cẩn thận để anh em còn chiêm ngưỡng chứ:a24::a24::a24:

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix, chim con thì ngại nuôi vì còn đi làm. Có thời gian đâu :D chán thế ko biết
Mình cũng khoái làm 1 em về chơi lắm, mà giá đất bổi cũng bèo, chỉ ngại cái là ko có kinh nghiệm mấy
hhi bạn cứ nuôi thử đi, chiu khó lúc lựa thì chọn em nào dạn 1 chut la ok
huynhhung ơi cụ post hình làm anh em diễn đàn gẫy cả cổ rồi mong cho đất của bạn nhanh thuộc,lần sau chim đep rồi thì post cẩn thận để anh em còn chiêm ngưỡng chứ:a24::a24::a24:

hehe sory anh em lần sau sẽ post hình :a01::a01::a01:

Khuong

Thành viên mới
SVC$
0
Sợ là ở ngoài tiệm em đất bị làm mệt rồi nên mình thấy nó dạn vậy đó ( cũng là 1 cách của chủ tiệm chim ) ko phải xin bỏ qua :D.

cuong_luquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đồng ý với bạn Khuong đó. Đất bổi dạn chắc là do ở ngoài tiệm em nó mệt quá nên mới dạn thôi. Hơn nữa, Đất bổi rất khó thuần đó. Hôm trước, mình có mua dùm ông anh mình em đất bổi(chủ cũ đã nuôi qua 1 mùa lông rồi), về nhà đến nay được gần 3 tháng rồi mà chưa nghe tiếng hót nữa, hichic. mặc dù, việc thuần hóa đất bổi là có khả năng nhưng việc em nó có chịu mở miệng ko thì còn xa vời lắm bạn ạh.
Dù sao, cũng chúc bạn thành công đối với em đất bổi này nhé. Vì những em nào hay xòe đuôi thì tiềm năng lắm đó, và rất mau miệng nữa (mình áp dụng đối vói đất con ấy mà, hìhì)
Vài dòng chia sẻ cùng bạn.

chimocmit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chơi đất bổi chán lắm bác oi; rang kiếm tiền mua con đã hót di bác

caiẽm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mùa này đừng nên bắt đất bổi, đợi tới tháng 10 hãy bắt, lúc đó chim có lửa dễ chơi hơn. ráng chờ nhé, nuôi bổi mà phải kiên nâẫn 1 chút.
Con chim của bạn trùm áo lại cho sâu và cám vào để cho nó ăn uống bình thường khoảng 1 tuần cho quen rồi hãy mở áo từ từ, thường đem ra hội nhưng đừng mở áo, 1 thời gian chim sẽ dạngt hôi.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn huynhhung,
.
Lần sau trước khi up ảnh bạn nhớ Rotate lại để ảnh hiển thị đẹp hơn nhé, cảm ơn

............................​

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
góp ý tí cho bạn...kakka.......nhà đang nuôi 3 em......2 bổi và 1 chim con
2 bổi 1 con 1 mùa đúng, đi gió lai rai nhưng có điều lúc về hok kỹ nên nhát và hậu quả xúc 1 móng, em còn lại gần 3 mùa, dạn người nhưng cầm lồng vẫn còn nhảy, hót tốt và ra hình dáng rất đẹp, chim con 3 mùa không lại
Đã số , có nhìu người chọn nuôi đất bổi vì :
+ Chim bổi nếu chơi lên dc, thì chim con khó mà chơi lại
+Chơi ra hình dáng phải nói là hơi hay so vs đất con
Khuyết:
+ 10 con bổi tầm khoảng 1 con hay 2 con là nuôi dc
+ Người mới tập chơi thì khuyên đừng nên chơi đất bổi, mau nản và bỏ cuộc lắm
Đó là ý kiến của mình nhận xét về đất bổi, có thiếu sót mong ae bỏ qua

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom