Guest viewing is limited

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đọc bài viết của các bác trên diễn đàn về cách làm một chiếc lồng . Hôm nay mình cũng xin mạo muội post chiêc lống CM vuông .
Đầu tiên là công đoạn làm cửa lông

Thành quả :

Hic quên mất không chup công đoạn làm khung và ghép khung .
Đây là ảnh lúc xỏ nan lồng :

Và cuối cùng em nó được hoàn thiện và đang ủ dầu .

Đây là chiếc lông đầu tay , nhìn còn hơi thô và chưa xong phần đáy rút . cùng các phụ kiện đi kèm
Chiếc rọ giế em tự làm :

Mong mọi người cho ý kiến để chiếc sau phát huy . Thank

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Lồng đẹp lắm bạn ơi, cái đầu tiên mà như thế thì wá ok rồi ^^

Mình thích nan lồng dưới khay phân hơn ^^

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào bạn! mình thấy cái lông này của bạn thì rất ổn rùi nhưng theo mình thì nếu đc bạn nên cho phần vanh lồng mỏng hơn 1 chút xíu nữa thì nhìn lồng đc hơn đó. ý kiến của mình nếu ko phải bạn bỏ qua nhé. mình cũng hay làm lồng nhưng là lồng khuyên thôi, he he
thân chào! cuong01

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chiếc *** đang vào dầu nhìn nên màu đẹp đó anh nhưng theo em chân lồng anh thêm tí hoa văn nữa thì rất tuyệt anh ạ.anh cho em hỏi lưỡi cua mà anh dùng để cắt hoa văn cửa lồng là loại nào thế ạ.chiếc rọ đựn dế cào cào nhìn hay quá:a21::a01:

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chiếc *** đang vào dầu nhìn nên màu đẹp đó anh nhưng theo em chân lồng anh thêm tí hoa văn nữa thì rất tuyệt anh ạ.anh cho em hỏi lưỡi cua mà anh dùng để cắt hoa văn cửa lồng là loại nào thế ạ.chiếc rọ đựn dế cào cào nhìn hay quá:a21::a01:
Lưỡi cưa là loại lưỡi dùng để cưa mĩ nghệ. Nếu bạn ở hn có thể ra chợ zời vào hỏi mua , loại mình dùng 15k/1 lưỡi .
Đang làm nốt phần đáy hứng ở dưới và hoa văn trang trí góc lồng.

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này khéo tay nhỉ .. chơi chim còn chơi luôn cả lồng.. hay cho những con chim yêu quý vào chiếc lồng tự tay mình làm thì còn j bằng ..

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơn sơ nhưng đầy ý nghĩa!!!!chúc mừng bạn. 1 chiếc lồng rất đẹp

Chanhdaklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mạn phép xin góp ý thêm về chiếc lồng của bác ,là hai thanh sỏ nam ở phần đáy lồng ta nên làm ngang ra chứ không nên làm dọc theo cửa vì dễ dính phân khi ta vệ sinh lồng. và 2 thanh giữ khay phân ta nên làm thêm 1 miếng gỗ như ở trên nóc lồng móc bầu bí để ta đễ cầm lồng khi mang móc lên sào .!

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình như lồng này bác Huy độ thêm vài thứ rồi thì phải. Gửi hình thêm đi anh

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác dùng loại gỗ nào làm khung vây? Độ dày mỏng của thanh khung lồng? Lan lồng bac mua hay tự làm? Mua thì mua ở đâu (Địa chỉ)?
Vì: Lựa gỗ ko ổn sẽ bị gãy ngang thanh khung theo thớ gỗ. Độ dày mỏng sẽ quyết định đến thẩm mỹ và độ trắc chắn của lồng.
Qua kinh nghiệm của bác Huy. Mong bác chia sẻ cùng ae, để mọi người nếu thích có thể làm.
Thân chào.

hoami_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá, nếu mình làm được chiếc như thế này thì mình không dùng nan dưới đáy, chỉ để đáy gỗ và ngăn kéo đựng phân chim thôi. than

chaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng đẹp lắm , cố gắng phát huy nha bác. à bác chủ thớt cho e hỏi . lưỡi cưa bác dùng để cưa hoa văn cửa lồng là lưỡi cưa gì thế và có thể mua ở đâu đc không ?

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đầu tay đã chuẩn rồi không còn gì để bàn...nếu bạn thửa bộ đồ nghề chuyên dụng thì bạn sẽ có chiếc lồng đẹp hơn...chúc bạn thành công

iraq85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em góp ý chút nhé nếu không phải mong bác bỏ quá cho. Nhưng em nghĩ khoảng cách chiều cao giữa các vanh bác làm chưa hợp lý lám. Theo em làm khoảng cách chiều cao của vanh thứ 2 từ trên xuống và thứ 2 từ dưới lên để bằng nhau thì em nghĩ tuyệt hơn nhiêu ^^

mrdam10

Thành viên mới
SVC$
0
mình hỏi bạn mua đồ nghề ở đâu,mình cũng muốn mua,vì mình ở xa quá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom