lequocthan

Thành viên mới
SVC$
0
Chào anh!
Em mới nuôi hoạ mi thôi nhưng ghiền lắm
Nhà em hiện nay có 3 chú, 2 chú khá thuần và 1 chú thì bổi tơ
Cho em hỏi bổi tơ nó ốm lắm phải không anh ? có phải thay lông xong là nó nở ra đúng không? Tiếng nó hót nhỏ lắm
Nhờ anh tư vấn giùm

lequocthan

Thành viên mới
SVC$
0
ANh Minh ơi!
Em ở TP. Đà nẵng, ở đây chơi họa mi cũng nhiều lắm. Em thì hiện nay đang sở hữu 2 chú hoạ mi nhưng ý ẹ lắm. Anh có thể giúp em tậu một con đá hay được không?
hoặc tư vấn giúp em chọn một con chim hay nhe
Cám ơn anh trước . Đây là số phone của em: 091.428.6666

Filter Kings

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mod công minh ơi cho em hỏi chút...hoạ mi con bây giờ còn mùa ko anh..em muốn tìm nhưng thấy SG ko có bán..

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ANh Minh ơi!
Em ở TP. Đà nẵng, ở đây chơi họa mi cũng nhiều lắm. Em thì hiện nay đang sở hữu 2 chú hoạ mi nhưng ý ẹ lắm. Anh có thể giúp em tậu một con đá hay được không?
hoặc tư vấn giúp em chọn một con chim hay nhe
Cám ơn anh trước . Đây là số phone của em: 091.428.6666
Anh có thể tư vấn cho em chọn 1 con chim đẹp (mẫu đá) nhưng chưa chắc là nó đá hay (cái này gặp nhiều trong giới chơi chim đá), có những con rất đẹp , đúng mẫu nhưng đá chẳng ra hồn (cũng có thể do cách nuôi của mỗi người nữa).
Trước hết em nên nuôi 2 con đó cho tốt để đúc kết kinh nghiệm nuôi, sau đó nếu cảm thấy mình nuôi tốt và hợp với họa mi thì tuyển 1 em có thành tích, hoặc mẫu đẹp về chơi.
Chơi món gì phải đam mê và phải có tính kiên nhẫn cả. Một con chim hay nhiều lúc chủ nuôi không hiểu ý khi nuôi nó vẫn không thể chọi hay được.
Bài học đầu tiên là nghiên cứu nước nuôi em nhé. Sau khi thấy mình nuôi ổn và đam mê thì alo cho anh, anh sẽ tuyển cho 1 con chiến về chơi.
Công Minh 0909430345.

cuchunho

Thành viên mới
SVC$
0
a mjnh a a có thế cho e bjết la con mj nha e rất là thuần anh ah` . tuổi lồng đc 4 năm rồi trước kia mi hot rất căng em chuyển về nhá mới đc 1 tháng mà không thấy hot nữa ngày nào em cũng cho chim ăn 3 con cào cào . Từ ngày về nhà mới em ghép 2 con chim mái mà chim mai te má mi đực không hot thỉnh thoẩng đực đang hot mái te chim đực thổi không hot.thỉnh thoảng rật mình rật mình nhảy sung quanh lồng thỉnh thỏang đứng 1 chân co 1 chân lên anh cho em tại sao lại thế nhỉ em cảm ơn anh

T

tinhhoami

Guest
chú mi của anh văn vỏ song toàn rồi .chúc mừng a có chú mi tuyệt thật

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chú này hót hay đá giỏi, mình rất ưng ý.:a04::a04::a04::a04::a04:

namlienchieu

Thành viên mới
SVC$
0
em cảm ơn anh nhieu. Anh có biết Anh Hội Đà Nẵng không, em chơi theo mẫu chim của ảnh

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Anh ở TPHCM nên ko biết anh Hội Đà Nẳng, anh nghe nói Đà Nẳng chơi than đá nhiều hơn họa mi, và có biết anh Minh Tàng bạn anh Sơn(cadn) thôi. Em có chơi ở cội anh Minh Tàng thì cho anh gởi lời thăm nhé.
Thân

namlienchieu

Thành viên mới
SVC$
0
Anh Minh Tàng hiện nay mở trường mi, nổi tiếng lắm, Em chơi chim hơn 10 năm nay. Em chơi Chào Mào, chòe than, chòe lủa, khuyên. Mới chơi Họa Mi gần 01 năm nay. Em chơi mẫu mi Quảng Bình giáp Lào - Lông màu xanh vàng lì lắm phải không anh. Vì Anh Hội hiện có mãu chim này. Bổi chay mới về có con lên đến 1 triệu. Em có 01 con nuôi đầu tay mà thấy khác dòng Họa Mi Lạng Sơn, Chỉ đêm về khoảng 02 đến 04 tháng, kè mái vào đã bung cánh. Chơi mi đá thật có cảm giác. Anh có biết gì về vùng chim này cho em ít kinh nghiệm với. Cháo Anh

muahot

Thành viên mới
SVC$
0
chim của anh Minh dữ quá hôm nào anh em mình giao hữu thử nhé

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim của anh Minh dữ quá hôm nào anh em mình giao hữu thử nhé
Thứ 7 này anh mang con Cao Bằng mới vào được 2 tuần đi đánh thử ở Bi Sắt. Em thích giao lưu thì ghé Bi Sắt nhé.
Thân

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tất cả nguyên bộ đều đẹp hết. Ước gì được 1 chú như vậy nhỉ???

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom