Guest viewing is limited

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thật ra không phải là câu nệ rãnh hay không rãnh, nhưng 9 người 10 ý. Chuyện chơi hàng độc thì phải tự thân vận động thôi, tự đi xem, tự mua đó là ý của riêng Công Minh. Mua dùm phức tạp lắm các bác thông cảm nhé!
Còn 1 điều mình muốn nói ở đây là cho dù cống đẹp, lồng xịn thì cũng chưa chắc con chim nhốt trong đó là chim hay. Nuôi chim thì cái quan trọng đầu tiên là phải cố gắng tìm ra chú chim hay chứ không phải cái lồng hay bộ cống. Nếu muốn sưu tập hàng độc về ngắm thì đâu đó trên mạng có 1 người không chơi chim nhưng bộ sưu tập lồng khoen của anh ta là vô giá và hình như những lồng đẹp, cống độc đó chưa bao giờ nhốt con chim nào hìhìhì :a44::a44::a44::a44::a44:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thật ra không phải là câu nệ rãnh hay không rãnh, nhưng 9 người 10 ý. Chuyện chơi hàng độc thì phải tự thân vận động thôi, tự đi xem, tự mua đó là ý của riêng Công Minh. Mua dùm phức tạp lắm các bác thông cảm nhé!
Còn 1 điều mình muốn nói ở đây là cho dù cống đẹp, lồng xịn thì cũng chưa chắc con chim nhốt trong đó là chim hay. Nuôi chim thì cái quan trọng đầu tiên là phải cố gắng tìm ra chú chim hay chứ không phải cái lồng hay bộ cống. Nếu muốn sưu tập hàng độc về ngắm thì đâu đó trên mạng có 1 người không chơi chim nhưng bộ sưu tập lồng khoen của anh ta là vô giá và hình như những lồng đẹp, cống độc đó chưa bao giờ nhốt con chim nào hìhìhì :a44::a44::a44::a44::a44:
Anh em với nhau, mua giúp là chuyện thường, sao mà nói là "Phức tạp" chứ!
hi hi hi còn ai cũng có đam mê, cũng có sở thích, vì thé Công Minh nói như ở trên vậy, mình thấy hơi ... không phải đấy. chẳng nhẽ có chim hay mà nhốt trong ... BU GÀ AH????

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Chao ôi , vậy mà mình cứ hy vọng....
Hồi xưa DTH ở Chợ Lớn cũng rất gần cửa hàng mà Bác nói, nếu đi bộ thì mất chừng 5 phút thôi à nên cũng biết....còn bây giờ thì ở xa hơn nên nhờ bác mà lâu quá không thấy trả lời....
Hôm rồi có ghé qua và hy vọng tìm được vì mình có chụp hình cho cửa hàng xem cái cống như vậy....nhưng người ta nói với cái giá 150k thì sợ không đủ để trả tiền công gắng bộ đai vào cống nên hic hic hic thất vọng ra về.....thôi thì chọn lọai khác vậy !
Thân.
:a24:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Có gì đâu mà hàng độc hehehehe. Chừng 150k/ 1 bộ thôi

Sau khi xem hình của bác HaiLaoCai post thì mọi người rất ngưỡng mộ giá trị của những bộ cóng,nhưng khi Bác Công Minh vào cung cấp thông tin là ở Sài Gòn tìm được với giá rẻ vì không phải hàng độc thì mừng lắm nên có nhã ý nhờ anh mua dùm để chơi cho đẹp,chứ hàng độc với giá vài triệu thì làm sao mọi người đủ khả năng...??

Chuyện chơi hàng độc thì phải tự thân vận động thôi

Vậy thì tóm lại là cóng của Bác Hailaocai là "hàng độc" hay "có gì đâu mà hàng độc"?Bác Công Minh làm mọi người phân vân quá,thêm nữa Bác DTH cung cấp thông tin là 150 ngàn của Bác Công Minh không đủ làm quai cho bộ cóng giống trong hình????Cuối cùng giá trị thực là 4,5 triệu hay 150 ngàn vậy?Nhờ Bác Công Minh chỉ giáo dùm!Chóng mặt,khó hiểu quá!
Thân!

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chào bác Hai LaoKai.
Hai bộ cóng bác post lên đẹp quá, mình là người cũng thích chơi lồng, cóng nhưng không có điều kiện chơi hàng đắt tiền như vậy. Thấy mọi người kẻ khen người chê cuối cùng không có ai phân tích những cái hay cái dở để bác Hải quyết định có mua hay không. Mình xin phép được bình luận chút .
Bộ cóng thứ nhất về chất men và độ mỏng thể hiện chất lượng và kĩ thuật làm rất cao, về hoa văn vì ảnh hơi mờ nên khó đoán được là vẽ hay dán đề can, nếu là vẽ tay thì là hàng chất lượng cao còn dán đề can thì là hàng chợ, nhưng mình nghĩ nó là hàng vẽ tay thì đúng hơn.
Bộ cóng thứ 2 men chàm vẽ tay, thuộc hàng chất lượng cao, hình cũng mờ quá nhưng cũng đủ thấy là hàng ok roài chỉ có điều là bộ tai cóng không hợp lý tí nào. Men chàm như vậy gắn bộ tai cóng mầu mè quá làm giảm giá trị của bộ cóng cho dù bộ tai đó có đẹp và đắt tiền đến đâu cũng làm giảm cả giá trị của tai và cóng. Râu ông nọ cắm cằm bà kia như vậy thì không ổn, đối với những hàng đắt tièn như vậy thì những tiẻu tiét cho dù nhỏ nhưng sẽ nói lên người chơi nó có hiểu được giá trị của vật mình sở hữu không.
Giá mình không bàn tới, bạn bác mua được, bác cũng mua được, bác giang hào nam cũng có 1 bộ thì là hàng đẹp chứ không độc. Hì hì
Vài lời bình luận chân thành mong bác đừng giận.

Chỉnh sửa lần cuối:

bunhoc

Thành viên mới
SVC$
0
ủa vậy túm lại là không có cóng hả anh minh, thôi đành phải chơi cóng nhựa cho nó rẻ và có gì mà hàng độc vậy. chán!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
anh minh ơi cóng đúng là đẹp mà còn độc nữa.anh có thể đặt dùm em một bộ được không vậy:a15::a15:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chọc nhau một tí chơi mà giờ này mình thành người buôn "cống":a28::a28::a28::a28::a28:
huhuhu:a09::a09::a09::a09::a09:

duthanchi

Thành viên mới
SVC$
0
hai bộ cóng rất đẹp, hoa văn và nước men đẹp. công minh đùa cũng lạ nhỉ

khoanhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình là người rất thích chơi lồng và cóng ,nhìn bộ cống đẹp quá nếu có điều kiện mình cũng mua một bộ,mình có ghé qua tiệm hoành cơ coi thử rồi bộ cóng 400k nhìn cũng biết là hàng nhái rồi ,đúng là tiền nào của đó thôi.

newone

Thành viên mới
SVC$
0
Bộ cóng đẹp quá, tiền nào của ấy nhưng cũng đắt đỏ quá nhỉ!

XienBoT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẹp thật, em xem nhiều lồng tàu của a hailaokai lắm, cái nào cũng thích cả ..ước gì...:a20:
Em hỏi anh hailaokai cái này
Vì sao cóng my thường có 3 chiếc vậy, chỉ để đẹp thôi hay là nó có mục đích gì khác.
2 cái to thường đựng gì cái bé thường đựng gì
Em mới chơi nên hỏi hơi ngu :a43:
các bác đừng chửi tội nghiệp

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
bạn ơi, 2 cái cóng to dùng để thức ăn và nước, còn cái cóng nhỏ hơn dùng để mồi tươi bạn ah, thân

nguyen_tam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình là thành viên mới nên không dám bình luận gì nhiều, chỉ có 1 câu thôi: Đôi lúc có tiền cũng chưa chắc mua được cái mình thích huống chi đây là 2 bộ cóng mà hầu như anh em nào xem xong cũng công nhận là đẹp, chúc anh em vui vẻ, thân!

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Minh ui mua giùm mình cái cống nhỏ để đựng sâu khô cho Mi nhé :))

Cha nội này sớn xác thiệt, nhìn bộ cóng chụp bằng máy đt cùi bắp còn sởn da mà dám phán có 150k :( Đúng là nghề chơi lắm công phu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom