Guest viewing is limited

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0

Nghe nói loại cóng này hạn chế được mấy em chim vẫy bột ra ngoài,có ai dùng rồi cho mình ý kiến với

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thích con chim hơn. Đọc bài chia sẻ về cóng nhưng lại chỉ nhìn chim.
Theo mình nghĩ ăn làm vãi cám là do nết của con chim 1 phần, một phần là do thức ăn (cám bột hay cám hạt). Nếu con chim đang ăn cám bột làm vãi nhiều, bạn thử cho ăn cám hạt nhỏ, chăm ăn sẽ làm vãi ít hơn rất nhiều. Nếu chim đang ăn cám hạt mà bị vãi, bạn chuyển về cho ăn cám hạt nhỏ hơn, chim cũng sẽ làm vãi ít hơn đáng kể.
Mình thì không dùng cám bột bởi chim ăn hay bị hóc và cóng nước cũng nhanh bẩn hơn.

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
mình thấy có ai quảng cáo cóng này ăn đỡ vẫy bột chim ở nhà có nết ăn vẫy rất gê thử đủ loại rồi

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim vẫy bột ra bố lồng tùm lum là do cám chứ k do chung. Có thể do thức ăn lạ, hoặc chim chọn thành phần khoái khẩu trong cám mà bới rỉa văng tùm lum... mình có ấy con chim, bình thường không làm rơi thức ăn ra ngoài, nhưng nếu hôm nào trộn sâu khô hay vitamin vào là bố lồng toàn cám...:a43:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là quảng cáo chim hay là hỏi loại cóng đây hả trời. Chim đẹp quá. Ăn vẩy bột ra ngoài đúng là cũng một phần do nết của chú chim nữa đó bạn ạ, có chú chim ăn không hể vẩy ra ngoài, chỉ cúi vào cóng ăn, ăn xong nhảy lại uống nước, nhưng có chú cứ môt một phát vào cám lại ngẩng lên, có chú chòn nhảy lên cầu nữa nên vẩy ra lung tung. Nhưng cóng có đáy sâu và mình cho ít cám vào trong đó thôi không cho nhiều thì sẽ ít bị rơi vãi hơn nhiều. Thân

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Chim bới bột là do tật rồi, làm cám dạng hạt sẽ hạn chế chim bới hơn, còn một cách nữa là để bột ít thôi., chừng muỗng cafe là được, hết chăm thêm. Như trong hình thấy bạn để vậy là quá nhiều, cám ra gió lâu ngày sẽ hôi dầu mất thơm hoặc mốc.
.
Thân

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Loại cóng này cũng ko ăn nhầm gì đâu, đừng nghe mấy người buôn bán PR cho hàng của họ!

Chú ý loại cóng đó mà để 1 muỗng cafe cám thì bảo đảm chim rất khó ăn ---> bám cóng mà ăn.

Còn cám hạt thì cũng ko ăn thua gì đâu, quan trọng là con chim thôi.

Mình xài loại cóng này rồi nên có chút kn chia sẻ với ae!

Còn điều nữa là, nếu cho chim ăn cám bột thì nên để cóng nhỏ, còn cám hạt thì để cóng to hơn 1tí.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái này là do bạn tự tạo thôi chứ con chim mà ăn vẩy bột ra ngoài là cái tật rồi.cóng cở nào chim cũng có thể vẩy ra ngoài đươc hết.có cách bỏ ít bột trong cóng thôi .như vậy thì đỡ hơn thôi chứ ko cách nào hết.

thân

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic, em có chú mi còn có trò rang cám cơ...treo nó lên mà mình ngồi cạnh y như rằng được e nó rang cám...nghe lạo xạo vui tai phết...nguyên do là chú không thích cám hạt, toàn chọn cám nhỏ ăn thôi...Em nghĩ cám vãi là do nết ăn của chú chim thôi,thay cóng không ăn thua đâu...

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em thấy thì đó là do cái nết của chú chim rồi...rất khó sửa..bác thử bỏ cả 2 loại cám xem...bột và hạt vào xem...em nó chọn loại nào...loại nào ăn không vẩy ra thì chọn loại đó hoặc là bác bỏ ít cám thôi...dùng trong 1 ngày...nếu em nó vẩy ra hết thì cho em nó nhịn...;) cứ tuần tự 1 ngày rồi cho thêm 1 lần...nhiều lần em nó biết rồi chừa :a20::a20:..nhìn em Mi của bác đã quá...Bác mua lại của người dân tộc hay là mua lại ở cửa hàng chim thế
Chúc bác thành công!:a12::a12:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
hì hì,cám loại nào cũng vẫy thôi đành sống chung với lũ vậy cảm ơn các bác

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Chắc mấy bác đang nói về Mi, chứ CM nhà mình cho ăn cám viên tất cả đều ăn tốt, ko fá gì cả, chỉ là khi nó gấp xong, trong quá trình làm mềm viên cám, lỡ bị hụt mất, thế là nó làm biếng bay xuống lụm lại nên gấp viên khác ==> y chan như vung cám.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom