Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tình hình là em có con bổi này để nuôi đầu tay khi bước sang chơi thêm Họa My.Cũng chả biết nên chọn như thế nào là hợp sách hợp vở.thôi thì cái duyên các bác àh.Nhảy cũng kinh lắm.nhưng nó nhảy từng nào em xót từng ấy.thế là chăm ẵm em nó như con mọn.và giờ đây là hình ảnh em nó đang tắm vào trưa nay đấy àh.Sau 3 ngày từ lồng om Họa My ra lồng vuông Chào Mào tới giờ thì em nó được tắm 2 lần rồi.1 lần là ở nhà vệ sinh đóng kín cửa và lần thứ 2 đặc biệt là hôm nay.em nó tắm ở ngoài đường(trước nhà) đấy àh.Đặc biệt hơn là em có chạy đến gần em nó để chụp hình cho các bác ngắm.với khoảng cách đt nokia 7210 không zoom là 30cm đã cho được hình ảnh như thế này.

Em nó rũ lông

Và xỉa lông

Mong mọi người cho em ý kiến àh.Em cảm ơn đã xem hình !

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Xin chúc mừng bạn , cái hủ sâu thế mà nó cũng tắm là con này dể tắm đó , nhìn thế là khá dạn rồi , con này cũng không húc đầu hả bạn thấy thế là đẹp ... Mình cũng mới nuôi nhưng nó không thích tắm cứ tìm đường chuồn không ak , bây giờ thả vào aviary rồi mới chiệu tắm , chắc do nó còn nhát .. Không biết lựa thì mình thích lựa con không húc đầu và hót ngay tại quán khi mình mở file mái là lụm trước còn những thứ khác để các chuyên gia đánh giá ..... Nuôi mi thì bạn nên kiếm thêm em mái nửa nó sẽ siêng hót hơn .....:a01::a01::a01:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Nuôi mi thì bạn nên kiếm thêm em mái nửa nó sẽ siêng hót hơn .....:a01::a01::a01:

Mình thì k chú tâm vào Mái.Vì con này khi mượn mái về ốp.nó chả có phản ứng gì cả.k nhảy nhót hú hí với con mái.Thế mà khi con My trước nhà ông hàng xóm hót là nó hót lại.dù mình đang cầm lồng trên tay.Và nó đã hót đè được con trước nhà.nên cũng k lo bị ép nữa.
Khi mình chọn con này.nó chả có điểm đặc biệt gì với một chú bổi.đó là nhảy có quy luật.như một bài viết mình đã được đọc.thế là mình hốt thôi.chứ vành mi thì k được đẹp.ai nhìn đánh giá nó cũng thuộc loại bình thường cả.Vì cũng chỉ là mới chơi.nên mình cũng k quan tâm lắm.Chỉ im lặng mà thuần em nó thôi.Và kết quả là thế đó.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn nói giống ý mình lắm , mới nuôi thì biết gì mà đắn đo , cứ nuôi cho hót là sướng rồi , con bạn nuôi hót đè được con nhà hàng xóm là mừng rồi , xin chúc mừng .
Không phải là nó không có phản ứng gì với con mái mà vì nó chưa quen con mái thì làm sao có phản ứng , bạn để nó gần nhau vài ngày rồi tách ra , khi con mái kêu nó hót sung lắm đó .
Giồng cặp mi của mình cũng vậy , khi nuôi trong lồng nó không phản ứng gì với con mái , mình nuôi gần nhau 10 ngày rồi mang qua aviary để 2 lồng trong aviary luôn , ngày hôm sau mới thả con mái ra còn con trống trong lồng hót cả ngày luôn , nghe rất sướng , hót như chim thuần luôn ak .:a01::a01::a01:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Mình thì k chú tâm vào Mái.Vì con này khi mượn mái về ốp.nó chả có phản ứng gì cả.k nhảy nhót hú hí với con mái.Thế mà khi con My trước nhà ông hàng xóm hót là nó hót lại.dù mình đang cầm lồng trên tay.Và nó đã hót đè được con trước nhà.nên cũng k lo bị ép nữa.
Khi mình chọn con này.nó chả có điểm đặc biệt gì với một chú bổi.đó là nhảy có quy luật.như một bài viết mình đã được đọc.thế là mình hốt thôi.chứ vành mi thì k được đẹp.ai nhìn đánh giá nó cũng thuộc loại bình thường cả.Vì cũng chỉ là mới chơi.nên mình cũng k quan tâm lắm.Chỉ im lặng mà thuần em nó thôi.Và kết quả là thế đó.

Mi bổi 2 tuần mà cầm trên tay hót đè đc con nhà kế bên là hàng khủng khủng lắm đấy:a36:, nghe mà vãi cả hồn ra. Không biết thực hư thế nào nhưng cũng chúc mừng bạn nhé! với lại con này nhìn nó tắm mình biết là con chim chưa căng lửa, sao nó lại hót ác thế nhỉ? có bác nào cũng có chú chim hay thế này pots tiếp cho ae chiễm ngưỡng với ạh.:a43:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Về mi em cũng chả am hiểu gì nhiều lắm.chỉ biết là khi con hàng xóm nó mở miệng ra thì con của em nó hót 1 tràng dài.Thì con kia...im bặt.Em cũng chả biết nữa.chỉ biết là thò tay vào lồng là nó mổ.từ khi ở lồng om rồi.Đưa cào cào cho ăn.nó mổ.nhưng mổ tay em.chứ có mổ cào cào châu chấu gì đâu.Hôm nay thấy em nó nhảy cũng nhẹ nhàng phết.chứ k có lộn xộn gì cả.Nhưng được cái đừng làm nó thột.làm thế nó đâm gãy nan lồng Chào Mào của em như chơi.hihi.
Em sẽ cố gắng cập nhật thông tin.Những cũng phải kiếm con cần nông đã chứ.(canon)

kubi86na

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi bổi 2 tuần mà cầm trên tay hót đè đc con nhà kế bên là hàng khủng khủng lắm đấy:a36:, nghe mà vãi cả hồn ra. Không biết thực hư thế nào nhưng cũng chúc mừng bạn nhé! với lại con này nhìn nó tắm mình biết là con chim chưa căng lửa, sao nó lại hót ác thế nhỉ? có bác nào cũng có chú chim hay thế này pots tiếp cho ae chiễm ngưỡng với ạh.:a43:

Hi hi, có phải bác Ếch Cốm thấy em nó tắm mà lông lá vẫn ướt át rũ rời nên biết em nó chưa căng phải ko ??? Em này là Mộc tinh mới đc có lẽ tầm 1 tháng thế là ổn rồi đó Ku Thịnh, Họa Mi mà chịu tắm, siêng tắm sẽ là 1 em Mi dễ thuần và dễ căng...lúc sướng lên cho nó vào lồng tắm nó cũng sẽ hót nữa đấy.. với những em này thì anh thuần chưa đến 3 tháng sẽ đứng lồng và hót hét vô tư luôn.....

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Không biết con hàng xóm có phải là con mái không mà con cuả bạn hót sung vậy hoặc con hàng xóm là con mi bổi và còn nhát hơn con của bạn chứ không phải là chim thuần rồi ...:a01:

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có em mi khá đẹp đấy chân vàng mỏ vàng lông sáng đẹp.mà mi mộc xách trên tay vẫn hót thế mình thấy hơi lạ nhưng nếu như thế là khá ổn đấy bạn à.bạn chịu khó chăm sóc tốt em nó nha hôm nào có dịp thì poss clip em nó hót cho anh em trên diễn đàn thưởng thức.thân:a14:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chúc mừng bạn nhé, bổi mới 2 tuần mà hót ác thế có lẽ ko nhiều đâu, hót cho chim hàng xóm câm tịt lại càng hiếm. Bạn cố gắng chăm sóc cho em nó tốt hơn và làm 1 đoạn clip cho anh em xem nhé. Ảnh ko rõ nên cũng chả biết nhận xét gì ngoài lời chúc mừng bạn.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Hi hi, có phải bác Ếch Cốm thấy em nó tắm mà lông lá vẫn ướt át rũ rời nên biết em nó chưa căng phải ko ??? Em này là Mộc tinh mới đc có lẽ tầm 1 tháng thế là ổn rồi đó Ku Thịnh, Họa Mi mà chịu tắm, siêng tắm sẽ là 1 em Mi dễ thuần và dễ căng...lúc sướng lên cho nó vào lồng tắm nó cũng sẽ hót nữa đấy.. với những em này thì anh thuần chưa đến 3 tháng sẽ đứng lồng và hót hét vô tư luôn.....

Không phải là mình thấy nó tắm ướt hay không ướt, mà chim của bạn mộc mà đè đc con thuộc thì chúc mừng thôi, chứ hàng khủng thế không phải là nhiều đâu. Có đc chú chim thế thì bạn có duyên với em nó lắm đây, cố chăm em nó thành tài nhé!Chân và mỏ em này vàng đẹp lắm.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm nay lại cho em nó tắm táp nữa.cứ nghĩ lần đầu chỉ là ăn may khi trời nắng.nhưng...kết quả thật vui.em nó tắm kỹ hơn.khoảng cách được gần hơn.giờ trời nắng em cho nó tắm 2 lần luôn.he he he.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

Em này không biết là mi bổi hay là mi thuần của ai bị sổng nhỉ? sao em nó tắm táp và mặt mũi lại ngon lành thế? Đang chơi nhiều cm lại chuyển sang thêm cả mi, chúc Ove thành công trong việc chăm sóc mi, chúc bạn đến với thú chơi 1 loài chim cao quý.:a15:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hihi.Con này là mộc tinh 100% đó anh Ếch àh.Chứ k có sổng cho mình bắt đâu anh.
Hehehe...em thì cái gì cũng chơi.được cái toàn là bổi.:a21:.Có cả khướu nữa.2 con.Nhưng giờ thuần được rồi nên đang nản.hihi.k hứng như lúc đầu nữa.
Chào Mào thì con bữa rinh giải của anh đó.dạn người lắm.bữa nào em post clip nhá.nên mới nhờ anh bé kiếm thêm 1 em cực cực già rừng về thuần.hjx.nó già quá.đâm kinh.:a09:.Nhưng cũng đang trong giai đoạn ép ép...và vắt nước.hi vọng em nó ngon ngọt như đường.:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom