Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này tôi mua ở Hà Giang, chim mới về Hà Nội hơn tháng, đang chưa được căng lắm vì chưa hợp thổ nhưỡng. Post lên để anh em xem chơi. clip dài khoảng 30' quay cùng 1 buổi, nhưng vì sợ nặng nên tôi phải chia ra. Đoạn này có 3 khúc nó hót giọng Cu gáy...và rất nhiều đoạn hót giọng Chòe than.
P/s: có người bạn tên Khánh, nhưng vì ko gửi được email nên K vào đây xem nhé
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qDx16Kzvlwk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qDx16Kzvlwk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú my của anh hót hay quá.nghe nó hót mà thấy đã quá.
chúc mừng anh có một chú my hay nha.
ước gì mình được như anh ấy:a44::a44::a44::a44::a44::a44:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hic hic.
Con Mi chắc ở ngoài hét kinh lắm, nên làm người chủ choáng, run tay lập cập.
Xem clip xong mình cứ như vừa uống thuốc lắc ý.
hi.

Thân.

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Anh Hậu ơi em Mi này đã mang ra cội lần nào chưa anh? hok phải con chim hèn xù đầu đó chứ anh? :D

zNavy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
My của bạn hót như hót chuyện vậy? Chắc chim chưa sung. Giáng chăm qua đợt lạnh này chắc hót ác.

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác mêchimrung da qua đây rồi nhanh quá?
mà ở svcvietnam.com/frum cũng có cả hội chim họa my hà đông anh em hà đông là nổi như cồn chắc ai chơi my mà ko nghe danh hội hà đông chắc ko phải là người chơi mi con ý chắc chích.
hôm t7 ra phiên hà đông chơi em gặp 1 em my đuôi trắng ko biết của bác nào. hôm ý nhiêu my ghê nhưng chả thấy em nào hót hay lắm thấy các bác ở đấy hót thì hay thật với mấy bà bán chim nữa. có em chèo than thì hay hót suốt.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@Bachmivuong, cảm ơn bạn chắc bạn nhầm tôi với ai rồi. Nick bên aquabird của tôi cũng là Mechimrung, tôi kô phải là Hậu bạn quen.
@Neuvaisau, vì bên aqua sửa Web lâu quá, mãi chẳng sửa xong (chẳng nhẽ trình IT chỉ I T M đến vậy?) Cội HĐ nổi tiếng thì đúng roài, qua xem clip và biết một vài con ở đó thì thấy chim ở đó cũng có vài con hay như chim của chú Gà. Tôi cũng ở HN nhưng cũng chưa bao giờ dượt chim ở HĐ cả.
@Navy, cảm ơn ban. Bạn nhận xét tinh lắm, con này chưa căng vì vẫn hơi bị đi ngoài (do thổ nhưỡng) nếu căng lửa thì chơi cũng được, nhưng đoạn clip này tôi cũng chưa biết gọi là Hót hay Chuyện nữa vì âm lượng như vậy là quá to để gọi hót chuyện và vẫn có chỗ nó hót sổng. Nhưng gọi là Hót thì cũng không phải... Nếu tôi ko nhầm thì bạn ở HP? khi nào đi công tác HP giao lưu nhé, rảnh thì dẫn tôi ra Đồ Sơn nữa nhé :a31:

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
@mechimrung: ơ thế em nhầm anh với anh Hậu roài, nếu ko phải thì em nghĩ em nghe đến tên bác roài, bác có bít anh Mạnh TAIHIEN ko? hình như em nghe anh chimcodo nói anh là bạn của anh Mạnh và đã từng lấy lồng mi ở nhà anh Hưng rồi cái lồng LS cũ :D. Có j chưa đúng mong bác đính chính và đừng giận em nhé.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@mechimrung: ơ thế em nhầm anh với anh Hậu roài, nếu ko phải thì em nghĩ em nghe đến tên bác roài, bác có bít anh Mạnh TAIHIEN ko? hình như em nghe anh chimcodo nói anh là bạn của anh Mạnh và đã từng lấy lồng mi ở nhà anh Hưng rồi cái lồng LS cũ :D. Có j chưa đúng mong bác đính chính và đừng giận em nhé.
Đúng roài, mình vẫn thường xuyên qua lại nhà chimcodo để mua giúp vài anh em trong Nam chim Họa Mi. Vì nhà nhiều Mi quá hết lồng nhốt nên mình vừa mua 1 cái Lồng LS mới của Chimcodo. Mạnh TaiHien thì mình biết qua đọc diễn đàn aqua, nhưng mình chưa có dịp gặp gỡ và nói chuyện. Nghe nói Bachmivuong có con HM bắt ở Sơn La hay lắm đúng ko? giá tận mấy triệu thì chắc phải đẳng cấp lắm, hôm nào post clip cho ae diễn đàn chiêm ngưỡng nhé. Cảm ơn bạn!
Tiện thể post thêm 1 clip Mi hót pha giọng Chòe than cho anh em xem chơi.
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MmMWaI3pko4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MmMWaI3pko4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oạch sao lại ko lên nhỉ? thử lại lần nữa nào
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MmMWaI3pko4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MmMWaI3pko4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
he he thế thì đúng roài :D,con đó em mua ở giáp ranh giữa mường lát và sơn la, thấy các bác bên aqua chém ác lắm, nhưng vào tay em thì nó xuống quá rồi bác ah, em đi suốt có được ở nhà chăm nó đâu :a09:, mà nó lại bị thêm cái tật ngửa nữa :D chuyển sang giai đoạn lộn mèo roài, em biết sớm và chữa cũng ko dc thui đành ngậm ngùi cho em nó làm ca sỹ, còn về clip giọng hót của nó em vẫn để ở dt bữa nào về em xin post sau

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he thế thì đúng roài :D,con đó em mua ở giáp ranh giữa mường lát và sơn la, thấy các bác bên aqua chém ác lắm, nhưng vào tay em thì nó xuống quá rồi bác ah, em đi suốt có được ở nhà chăm nó đâu :a09:, mà nó lại bị thêm cái tật ngửa nữa :D chuyển sang giai đoạn lộn mèo roài, em biết sớm và chữa cũng ko dc thui đành ngậm ngùi cho em nó làm ca sỹ, còn về clip giọng hót của nó em vẫn để ở dt bữa nào về em xin post sau
Chim cò khó nói lắm bạn à, khi ở trên rừng thì rất hay, khi về tay mình thì lại xuống, có rất nhiều nguyên nhân, ko hợp thổ nhưỡng (ngã nước), chưa quen chủ mới... chứ nói thật chim hay và đẳng cấp thì trước sau nó sẽ lấy lại đẳng cấp vốn có của nó thôi, cố chăm tốt là oki. Nhưng nói thật là phong trào chơi chim đợt này rất sôi động nên giá một số chim dạo này bị đẩy lên nhiều quá, thấy bác nào trên diễn đàn hay khoe chim là y như rằng bán chim, giá toàn trên trời, nghe thấy choáng. Con Mi này mua tại Bắc Mê, Hà Giang có :a24:00.000đ cùng 1 cái lồng thổ loại tốt (deco ở Hội Mi Hà Giang biết nguồn gốc tôi mua) hihihihi... thôi ko nói nữa kẻo...:a43:

dunguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim Mi này của bạn hót lông bông đó bạn, ở mình gọi vậy, còn không biết chỗ bạn gọi như thế nào. Bất cứ con chim nào cũng có cái cách hót lông bông này hết à, đặc biệt khi trời se se lạnh, chú chim hay xù lông sau đó tự hót lông bông như vậy 1 mình cho dỡ buồn hay sao đó. Mình nuôi Mi, Than, Lửa, Khướu và cả Khuyên thấy chú nào cũng có hót vậy hết á. Hót vậy không có nghĩa là chim nó yếu đâu, bạn thử xách em nó ra cội là sẽ biết ngay thôi. Chúc mừng bạn có chú chim đẹp để chơi.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
bác mêchimrung da qua đây rồi nhanh quá?
mà ở svcvietnam.com/frum cũng có cả hội chim họa my hà đông anh em hà đông là nổi như cồn chắc ai chơi my mà ko nghe danh hội hà đông chắc ko phải là người chơi mi con ý chắc chích.
hôm t7 ra phiên hà đông chơi em gặp 1 em my đuôi trắng ko biết của bác nào. hôm ý nhiêu my ghê nhưng chả thấy em nào hót hay lắm thấy các bác ở đấy hót thì hay thật với mấy bà bán chim nữa. có em chèo than thì hay hót suốt.
Hình như chú quanh quẩn Hà Đông hay sao? Sao ko thấy đến hội bọn anh chơi cho vui. Hôm nào vác chim vào dượt nhé.

Hẹn gặp lại.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Con này tôi mua ở Hà Giang, chim mới về Hà Nội hơn tháng, đang chưa được căng lắm vì chưa hợp thổ nhưỡng. Post lên để anh em xem chơi. clip dài khoảng 30' quay cùng 1 buổi, nhưng vì sợ nặng nên tôi phải chia ra. Đoạn này có 3 khúc nó hót giọng Cu gáy...và rất nhiều đoạn hót giọng Chòe than.
P/s: có người bạn tên Khánh, nhưng vì ko gửi được email nên K vào đây xem nhé
<object height="344" width="425">

<embed src="http://www.youtube.com/v/qDx16Kzvlwk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="344" width="425"></object>
Chào ông bạn,

Nick của tôi và nick của ông rất nhiều anh em nhầm. Con này hình như ông bạn vất vả lắm mới mua được trên Hà Giang? Thấy Decoy dân gốc trên đó bảo nó rình mãi mà ko mua được, vậy mà ông tận dưới xuôi lên đó kiếm được là quá giỏi rồi.
Ah mà hình như có con này nên ông đẩy con đuôi lá vả đi hả? Nhiều chim hay vậy mà ko vào giao lưu với anh em Hà Đông kể cũng hơi tiếc nhỉ?
Hôm nào bố trí được thời gian ông cho anh em hội Hà Đông ngó qua dung nhan của em Mi này đi.

Hẹn gặp lại,
Hoamirung
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ông bạn,

Nick của tôi và nick của ông rất nhiều anh em nhầm. Con này hình như ông bạn vất vả lắm mới mua được trên Hà Giang? Thấy Decoy dân gốc trên đó bảo nó rình mãi mà ko mua được, vậy mà ông tận dưới xuôi lên đó kiếm được là quá giỏi rồi.
Ah mà hình như có con này nên ông đẩy con đuôi lá vả đi hả? Nhiều chim hay vậy mà ko vào giao lưu với anh em Hà Đông kể cũng hơi tiếc nhỉ?
Hôm nào bố trí được thời gian ông cho anh em hội Hà Đông ngó qua dung nhan của em Mi này đi.

Hẹn gặp lại,
Hoamirung
cảm ơn Mod mới của Box Hoa Mi, tôi vẫn thường xuyên theo đọc topic Hà Đông của các bạn và cũng muốn giao lưu nhưng chưa có điều kiện, mong rằng sẽ có buổi gặp gỡ. Cũng mới sang chơi Yến cũng kô định chơi chim rừng nữa nhưng vì kô thể quên được chứ kô phải vì có con này tôi bán con đuôi lá vả đâu... và cả vì lòng nhiệt tình của ông bạn tôi, chở chim từ Hà Giang xuống bằng xe máy nên lại phải mang nghiệp.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thêm một clip Mi Hà Giang nữa này

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hh6d0Ipgeec&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hh6d0Ipgeec&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chim cò khó nói lắm bạn à, khi ở trên rừng thì rất hay, khi về tay mình thì lại xuống, có rất nhiều nguyên nhân, ko hợp thổ nhưỡng (ngã nước), chưa quen chủ mới... chứ nói thật chim hay và đẳng cấp thì trước sau nó sẽ lấy lại đẳng cấp vốn có của nó thôi, cố chăm tốt là oki. Nhưng nói thật là phong trào chơi chim đợt này rất sôi động nên giá một số chim dạo này bị đẩy lên nhiều quá, thấy bác nào trên diễn đàn hay khoe chim là y như rằng bán chim, giá toàn trên trời, nghe thấy choáng. Con Mi này mua tại Bắc Mê, Hà Giang có :a24:00.000đ cùng 1 cái lồng thổ loại tốt (deco ở Hội Mi Hà Giang biết nguồn gốc tôi mua) hihihihi... thôi ko nói nữa kẻo...:a43:
dạ vâng đúng vậy bác ah, phong trào chơi chim HM lên mạnh quá nên chim cò giá được đưa lên tận trời nhiều khi chim mộc em bắt cũng 7 8 lít chứ chẳng đùa nhưng về cũng đành mang cho bạn nuôi.Con của em cũng xuống nhiều lắm bác ah em đi công tác xuốt ko có ai chăm nó cả nên chắc em nghĩ mùa sau em mới chơi được. bữa nào rảnh mời bác vào hội HĐ bọn em ngồi cafe chém gió về chim cò bác nhé.

thienha_pts

Thành viên mới
SVC$
0
:a44:
chào Mạnh:
đừng quay ngược sáng như thế nó không nét,có nghĩa là nguồn sáng chiếu vào con chim ở phía trước mặt nó thì clip này cực nét luôn.trong clip trên thì ánh sáng đang ở phía sau nó mất rồi,nếu quay như thế này Mạnh phải dùng đèn hỗ trợ chiếu ở đằng trước hướng mình đang quay,được thế thì cẩn thận không bên chuyên quay cemera họ lại tuyển đi làm thì chết dở.thân chào!

tiencuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Mạnh này vừa quay clip vừa có vợ đằng sau đấm bóp nên hình nó cứ đu đưa em xem mà chóng hết cả mặt :a45:
Bác kiếm cái chân máy đi quay cho nó pro :a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom