Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là chuyến đi mà đời mình chưa bao giờ gặp phải, là chuyến đi được anh em bàn tán bên mục "đánh chim ở Bồ Bàn" bởi nó là vùng phiá Bồ Bàn đi lên nưã. Đường đi lên dốc mà như thế này đây, cầm ba cái lồng chim chả biết đưa đâu. Vì sát quá lại đụng cây rừng đánh vào lồng chim.

Đường xuống dốc, toàn đá không à,

Thổ địa ngiá đường để báo cho anh em biết đường còn bao xa nữa, đây cũng là huynh (mà cũng tên là Huynh luôn)
có hình bên mục "đánh chim Bồ Bàn" mà mình nhờ tìm lại chim môì. Nghe cậu ý bảo rằng vùng này ngày xưa có cọp.

Đây toàn là cảnh xuống núi vào chỗ thung lũng bẫy chim thôi nhé! Vì khi đi lên người cầm lồng người cầm chim, và lội le lưỡi ai còn hồn mà chụp :D và đã xuống tới nơi bẫy chim,

Và thế là vào địa phận đánh chim, anh em chia nhau ra đi đánh. Trong khi Đề lội thì bị cái chân máu không, chả hiểu taị sao tưởng là gai lá rừng cắt, ai ngờ trưa bị nó bu cắn lần nữa mới biết là con vắt, nước miếng nó làm máu ta không đông mà chảy mãi...

Mới vào thì cậu em này có thành quả liền sau là cậu Dũng bạn Đề và rồi Đề, tổng là ba em tơ trong cái lồng đeo này
(Đề sẽ giới thiêụ sơ về cái lồng đựng này)

Đít lồng đựng chim,

Lúc này đã qua 12 giờ :D (lại là giờ linh) thổ địa bảo rằng "ta nên xuống núi kẽo mưa núi thì mệt lém. Anh em tranh thủ tắm tí cho khoẻ và hụp uống mớ nước, bởi biết rằng khi về sẽ phải lội núi tháo mồ hôi mệt đuối sức.

Tuy là lấy bịch nước nhưng không đủ cho đường về,

đôi bạn từ thuở cơ hàn Đề và Dũng

Sẽ post tiếp giờ khò đã :D

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chẳng biết anh ấy đang nhìn thấy gì ở xa xăm thế nhỉ?em tò mò quá
Bạch Đề đã viết:
em bắt quả tang bác này ăn 1 mình trong khi anh em đang tắm.hihi
các tiên ông đang đùa nghịch dưới làn nước mát.thích quá đi mất:a21::a21::a01::a01:
mấy tên kia ham chơi quá thôi mình lấy nước rùi về trước kẻo mẹ mong:a01::a01::a01:
em hài hước 1 xíu mong các anh đừng giận nhé^__^!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
chẳng biết anh ấy đang nhìn thấy gì ở xa xăm thế nhỉ?em tò mò quá

Hôm đó lội gần tới chỗ đánh chim thì có một vài con ra đón, anh em gác bẫy lên thử. Cậu ý nhìn coi thử còn chim không, để lên đường đi tiếp.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin post tiếp hình về chuyến đi này.

Trên đường leo qua núi và lại xuống dốc để trở về, ngay đây còn tầm 15 phút nữa là tới đường nhựa, nhưng anh em đã rã rời, cho nên ngồi lại nghĩ mệt. Qúy vị sẽ thấy được cảnh "khi đi trai tráng-khi về phê võ công" =)) tuy có người cười chứ thân xác rã rời :D

Ngay chỗ nghĩ lại nhìn thấy khu vực này:

Và rồi do thiếu kinh nghiệm cầm cái lồng đựng này, cho nên một em tơ đẹp do chính tay Đề sát bị mất mạng oan :(
ACE hãy nhìn cặp ức của em tơ này!

và vẻ mặt buồn của người chủ con chim,
hôm đó lội dùng cái liêm của cụ cadn rèn tặng, phớt cây lao nhưng liêm bắt không chặt bị bay ra và rồi tìm lại không thấy nữa (liềm bén nhỏ gọn).
Cho nên cây sào sâu lưng Đề chỉ còn cột dây rừng tạm.

Do cầm cái lồng đựng sơ ý và thiếu nước khiến chim đuối sức mà teo con chim, cho nên người anh bên phải, phải bái phục người em cầm cái lồng độc chiêu quá =))

Hôm vừa về tới nhà của thổ địa thì mệt và khát nước tới khô người, và rồi may là khi vừa qua chân núi, sống di động đã có, thổ địa liền gọi cho chị nhà làm liền nước uống. Anh em về tới thì phê! Nguyên nửa xô nước mía mà chỉ có 30K, có thể nói là chưa bao giờ lại được uống nước miá đã mà ngon đến thế, lý do làm sao thì chắc ACE đã rõ rồi.
Nhìn cái mẹt là biết phê và đã khoẻ lại bởi nước mía rồi!

Mồi và bia cũng được dọn ra, nhưng sao mẹt cụ kia vẫn còn phê thế không biết :178:

Anh em bắt đầu chụp lấy mồi,

Cô chủ nhìn thấy các anh em xực mà phát hoảng,

Mồi chính là gỏi cá thính cuốn bánh tráng rau sống.

Chuyến đi đã chấm dứt, mạnh ai về nhà nấy.

Hẹn một cơ duyên nào đó ta sẽ về lại thăm vùng này!

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a04::a04:!!nhìn đường vậy thôi!chớ đi rồi chc cũng nhớ cả đời:a36: !! lên đấy hết khỗ về đường đi rùi khi tới nơi lại khỗ về Sên với vắt:a36: em nào hok cẫn thận là tiêu liền đó ạ!có con chui cã vào mũ bảo hiểm nữa!!hix
@Bạch Đề: hix!lúc đó do em cũng thiếu kinh nghiệm!gặp thêm đường sốc quá nên mấy con chim dẫn đến yếu sức và khi đó lo về quá mà cũng hok tiếp nước cho mấy con chim:a17:!!em xin lỗi :a17:
mà anh ơi !!khi đi lại lần 2 thì con chim bỗi ngoài trời mà anh em mình nghe nó ché vẫn còn đó!!ngày hôm đó nó ché mà mấy anh em nghe thấy mà ghiền!!rất tiếc là nó hok chung ạ:a02:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
:a04::a04:!!nhìn đường vậy thôi!chớ đi rồi chc cũng nhớ cả đời:a36: !! lên đấy hết khỗ về đường đi rùi khi tới nơi lại khỗ về Sên với vắt:a36: em nào hok cẫn thận là tiêu liền đó ạ!có con chui cã vào mũ bảo hiểm nữa!!hix
@Bạch Đề: hix!lúc đó do em cũng thiếu kinh nghiệm!gặp thêm đường sốc quá nên mấy con chim dẫn đến yếu sức và khi đó lo về quá mà cũng hok tiếp nước cho mấy con chim:a17:!!em xin lỗi :a17:
mà anh ơi !!khi đi lại lần 2 thì con chim bỗi ngoài trời mà anh em mình nghe nó ché vẫn còn đó!!ngày hôm đó nó ché mà mấy anh em nghe thấy mà ghiền!!rất tiếc là nó hok chung ạ:a02:

hahaha có gì đâu mà xin lỗi em ơi, anh thì đã nói rồi cơ duyên thôi, kể như anh không có duyên với con chim đó vậy. Anh dùng lời viết vậy cho nó hấp dẫn tí vì quá trùng hợp là anh của em lúc anh chụp hình hihi đang ngục đầu phái phục cho nên viết thành văn cho vui á mà.

Tuy nhiên, lồng đựng nên sắm cái lọ đựng nước ở trong mà quên bỏ sau này cụ Dũng có bỏ cái lọ nước vào, chứ trời nắng vậy khô nước đi đường lại không êm, chim chịu không nổi là đúng rồi, nên cột lọ nước vừa đủ chúng uống là tuyệt. Sau này rút kinh nghiệm hihi đi thì mệt thật, nhưng ráng giữ cho các em chim lẫn chim mồi, chớ về đã mệt mà có bề gì còn mệt đừ hơn, đúng không nào?

Con đó độc! Lúc đó vì chân chảy máu và sợ lội các cụ ý khó bẫy chim chớ anh mang con sát bổi tới thử sức với nó thì....

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhờ mấy phóng sự bẫy chim của bác Đề em mới biết được nỗi vất vả và đam mê của người chơi chim chuyên nghiệp là như thế nào: Bẫy chim, chăm sóc, huấn luyện để được một em CM ưng ý, mãn nguyện thật là kỳ công!
Xin chúc mừng thành công của đoàn dã ngoại bẫy chim BB, Vườn mít!

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
dạ! cái con đó 1 phần nó dắt theo con tơ!!mà nó ché với sỗ nghe rất hay :a37::a37:!hy vọng lần sau lên lại có duyên với nó !chớ nhìn nó mà thấy phát thèm á anh!!!chc phải có con hợp với nó,nó mới chịu đấu ^^:a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom