Guest viewing is limited

phamdung26_chemical

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các Pác. Em thấy các Pác chơi Chim hay quá. Ở Quê em thì không có nuôi chim đẻ tại nhà ( vì không có kinh nghiệm), vì vậy chỉ đặt tổ rồi bắt con thôi, đây là hình mấy con Chim non mình mới bắt được( các Pác coi biết trống mái không vậy), mình bắt như vậy thì có già không? Tại vì mình không coi tổ chim đầu, vì chỉ coi ngày công rác rồi tình ngày chim nở bắt được lúc đó mới len lên bắt.
Hiện nay mình cũng có mấy cặp chim nuôi từ nhỏ mình có thể cho đẻ không vậy?
Các Pác tư vấn mình với

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chích chòe than đẻ

Tổ chim ba con thì chắc có thể có 2 chim trống 1 chim mái anh àh.Hy vọng là vậy.Nhưng cũng còn tuỳ theo tổ chim đó.Đây là tổ chim chích choè than hay còn gọi là chim chìa vôi đó anh.Anh bắt tổ chim đó đúng lúc rồi.Sớm quá chim sẽ khó nuôi, trễ quá chim sẽ nhát lắm.Chúc anh nuôi thành công nghen !

phamdung26_chemical

Thành viên mới
SVC$
0

Cảm ơn thông Tin của em. luc trước mình cũng bắt được tổ 3 con thi được 2 chim trống? không biết bây giờ có được như lúc trước không? Hy vọng lad sẽ được 2 chim trống?

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0

Một ổ chích choè có mật độ trống cao cách phân biệt chích choè trống mái khi còn non là lông ức vàng là trống xám là mái. Ổ đó của bạn dễ là 3 chim trống, chúng cứng rồi dễ nuôi cho ăn nhiều cào cào ít cám thôi chúng sẽ lớn rất nhanh

phamdung26_chemical

Thành viên mới
SVC$
0

Cảm ơn thông tin từ bạn. Mình không nghĩ là một tổ mà có 3 con trống đâu. 3 con chim nay lông ức rất vàng và trên mình thì lông đen nhiều. Hy vọng khi lớn sẽ có 2 con trống.:a03: Bạn có khi nào mà bắt được tổ toàn là trống không? hay toàn là mái hết không? mình còn một tổ nữa, chắc tổ này chọn một con trống nuôi thôi.
Cảm ơn bạn:a08:

9

94dk

Guest
cac bac ọ bay gio dat ong tre hay non len cay cach 4-5m thj no co lam to? ngay hok hay pai? doi den nam sau no moi lam to? . minh dang muon bat vai con chich choe than non . cho minh y' kien nha minh cam on!

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy chú này của bạn đẹp quá. Hồi trước quê mình còn Than, mình cũng đặt ổ rùi bắt con non như bạn.. nghĩ cũng dzui ghê.. Nhưng bây giờ thì chim bỏ đi hết rùi .. chả còn thấy bóng dáng con nào... hic ... Chúc mừng bạn nha! Chắc là sẽ được 2 em trống đó.. thường là vậy ! Nếu nhà có không gian rộng rãi, bạn nên nuôi thả thì có thể cho e nó đẻ tự nhiên được đó ( mình thấy có người bạn nuôi vậy rùi, nó chỉ làm ổ rùi đẻ quanh nhà thui àh ), nhưng cũng phải đề phòng gian thần chụp mất .. hehe :a01:... thân!

dannuoichaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn nha. mình cũng nghĩ như các bác đây, chắc là 2 trống 1 mái , vì hầu như tổ Than nào trống cũng nhiều hơn mái mà . hi vọng là vậy nha :a01::a01::a44::a44:

nguyentungkts

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hai con than o ngoai tu trai sang chac chan la trong con ngoai la mai.camm on ong anh da hco anh em xem

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho em hỏi cách đặt tổ để chim đẻ như nào,phải làm tổ như nào thi chim mới vào đẻ.bác nào có kinh nghiệm xin đưa lên diễn đàn cho anh em học.thank các bác nhiều

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú mừng bác có được chim non mạnh khoẻ.em cũng vừa kiếm đc tổ chim non nhưng vừa chết hết vì một số lí do
em thấy tình hình dạo này chim nó ít hay chimtự thích nghi biến đổi nên tỉ lệ mái cao hơn trống để sinh sản hay sao ấy.em quan sát mấy bầy chim đẻ từ đầu mùa giờ chim chuyền thì tỉ lệ mái nhiều hơn trống,ko biết có bác nào để ý ko?bác nào giải thích hộ em cái nhỉ?:a43::a22:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom