Guest viewing is limited

chaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mới tập nuôi chèo than nên không có kinh nghiệm về chèo than lăm . vậy các pro có thể cho e vài ý kiến về chú chòe than nhà e nếu kêu chỉ kêu chè....chè ( kéo dài ) và thỉnh thoảng thì kêu chít....chít....chòe....chòe . vậy thôi . e lên youtube xem chòe than hót mà chẳng có con nào kêu như con chòe của e nuôi vậy. Mong các pro giúp đỡ nhiệt tình . thanks!

haichung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc là chim của bạn đang còn non, chưa luyện giọng

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
e mới tập nuôi chèo than nên không có kinh nghiệm về chèo than lăm . vậy các pro có thể cho e vài ý kiến về chú chòe than nhà e nếu kêu chỉ kêu chè....chè ( kéo dài ) và thỉnh thoảng thì kêu chít....chít....chòe....chòe . vậy thôi . e lên youtube xem chòe than hót mà chẳng có con nào kêu như con chòe của e nuôi vậy. Mong các pro giúp đỡ nhiệt tình . thanks!

Chào bạn, mình cũng mới chơi choè than. Được thằng học trò biếu một con non được 6 tháng. Lúc đầu cũng chỉ thấy em nó choè choè rồi huýt huýt rất dài. Mình về chuyển từ cám ba vì sang cám mua của cửa hàng chuyên cho choè than, mỗi ngày cho em nó ăn khoảng 20 con sâu chia hai bữa, thỉnh thoảng cho ăn dế, có điều kiện là cho em nó tắm nắng và tắm nước, mỗi sáng cho em nó nghe clip choè để học giọng. Sau khoảng 1 tuần thì em nó sổ giọng. Lúc đầu choè choè choè, rồi tiếng choè gắt hơn nhanh hơn và huýt huýt rồi đổi giọng khá nhiều. Mình nghĩ bạn thử làm giống mình xem sao. Đôi lời chia sẻ! Chúc bạn có con choè hay!

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Mình thì có 2 ý nghĩ như thế này..một là khả năng chim của bạn còn non nên chưa sổ giọng ra được ,hai là có thể chim của bạn là chim mái..không biết có phải là như thế không ?

vuquangtoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có con chòe than kêu như vậy,đang lo là chim mái thì mất công chăm soc quá..hic..hic..hy vọng e là chim non chua sổ giọng

the-end

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đực cái khi chưa thay lông thì kêu như vậy hết và đều hót truyện như nhau. Nhưng vào thời điểm bạn viết bài (24/11/2012) thì chim đã bắt đầu thay lông để bạn có thể phân biệt rùi nha. Cứ lông có vài sợi đen ở ngực hoặc dưới họng là đực, xám thì mái. Còn chim non thì bạn cứ yên tâm là còn chòe chòe, chít chít lâu. Chim chưa trưởng thành thực sự thì chưa hót như bạn xem trên youtube đc đâu. Kiên trì chăm sóc nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom