thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
thachthung này mình cũng nuôi mi được 3 năm rồi nhưng chưa có em nào hay cả bây giờ mình cũng đang sở hữu một e nhưng nó rất lười hót mà đặc biệt chỉ hót khi bật điện còn ban ngày nó chỉ hót vài tiếng buổi sáng vậy làm sao để nó siêng hót bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với em này mình nuôi được 1 năm rồi! Cám ơn!

Thực ra thì kinh nghiệm của mình cũng chẳng có bao nhiu đâu.Nhưng 1 con chim siêng hót thì là khi con chim đó căng lửa và cảm thấy môi trường sống an toàn với nó.Bạn đã thử nhiều cách kích thích tiếng hót cho nó chưa?vd như ốp mái hay cho nghe các file giọng hót của Họa Mi...chăm sóc với 1 chế độ dinh dưỡng hợp lí,treo chim ra chỗ khuất từ chập tối,ko để giấc ngủ của nó bị ảnh hưởng.Như vậy ban ngày nó sẽ chăm hót hơn chăng,vì không phải gà gật do thiếu ngủ á
Bạn có thể tìm đọc ở diễn đàn này mà.Có rất nhiều kinh nghiệm quí báu về Họa Mi của các ae đi trước đáng để học hỏi lắm á :a35:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
ặc bác ở HN mà hỏi chợ Mơ ở đâu thí em cũng pó tay rùi. ở đầu đg Minh Khai ah' bác. nhưng bài đó bác TT post từ tháng 5 năm 2008, giờ mi mộc không còn kái giá đó đâu bác. Chim khôn của khó mà:a16:

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi trời, sao chim mua rẻ mà đẹp dữ vậy, chợ này hay quá, nó ở tỉnh nào vậy bạn
Bó tay với bác này luôn, ở HN mà không biết chợ Mơ. Chợ Mơ cũ thì đang phá ra làm lại rồi. Chợ đó chuyển về chỗ đường Kim Ngưu nhưng mà bê kia sông bác nhá ( Đông Kim Ngưu - gần chỗ ngã tư đi ra Lò Đúc ấy ) chỗ gần mấy hàng quần áo ấy, em thấy ở đó có vài hàng chim & cây cảnh

mrtrieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bó tay với bác này luôn, ở HN mà không biết chợ Mơ. Chợ Mơ cũ thì đang phá ra làm lại rồi. Chợ đó chuyển về chỗ đường Kim Ngưu nhưng mà bê kia sông bác nhá ( Đông Kim Ngưu - gần chỗ ngã tư đi ra Lò Đúc ấy ) chỗ gần mấy hàng quần áo ấy, em thấy ở đó có vài hàng chim & cây cảnh

mấy chỗ đấy mình biết nhưng ảnh các bác chụp lên mình thấy lạ quá cơ. chắc ảnh này là cửa hàng ở phía bờ sông

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
mấy chỗ đấy mình biết nhưng ảnh các bác chụp lên mình thấy lạ quá cơ. chắc ảnh này là cửa hàng ở phía bờ sông

Híc..đó 100% là chợ Mơ nhưng là lúc chưa chuyển chợ để xây dựng lại.Chợ tạm hiện tại mới là bên dòng Kim ngưu "thơ mộng" bạn á ;))

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc..đó 100% là chợ Mơ nhưng là lúc chưa chuyển chợ để xây dựng lại.Chợ tạm hiện tại mới là bên dòng Kim ngưu "thơ mộng" bạn á ;))
Ặc! nhìn con mi bổi của Bác Thạch Thùng mà em thấy giông con mi của em quá. Con Mi em bắt của Anh Nam béo quá!:a16::a04:

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thấy em Chào Mào nào đâu anh thachthung???...thấy Mi wá trời mà không thấy hình em chào mào 12t zậy...em chưa chơi Mi bao giờ....toàn chơi Chào Mào,Than,Lửa,Cu với Thanh Tước không ah...chắc em cũng phải tìm 1 hay 2 em Mi choy wá....hehe mong các anh rành về Mi chỉ cho em bắt 1 em Mi...:a04:

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
toàn thấy Mi...đâu thấy em Chào Mào 12t đâu hít...tò mò wá...:a04:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng qua chỗ này rùi = bi giờ chuyển về kim ngưu, nhưng bà chủ quán này nghe vẻ hách dịch lắm, giá mà phát ra cho bọn chim mộc và non thì chỉ có nước mua ko được nhì nhèo, nói nhiều ko khéo bị ăn mắng hehe:a43::a43::a43:...nhưng em thấy ở đây là bán đúng giá mộc rẻ nhất đấy...

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác TT nha chim đẹp lông muớt mi lại dài nữa

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em post vài tấm hình chợ chim HN giờ lên cho mấy anh em trong này chiêm ngưỡng với.

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ơi sao giá HM ở Hà nội lại rẻ thế, =1/2 ở Hải PHòng, thèm quá:a22:

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác thạch sùng ơi chợ mơ ở chỗ nào hn thế bác có quen nha vân lịch đấy ko giúp em mua 1 em mi mộc đc ko????

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng thứ 7.Mục đích là hum nay phải kiếm đc mấy con Mi về chơi nên e lượn từ sớm.:a06:
Điểm đến đầu tiên là chợ chim trên Hoàng Hoa Thám.Có lẽ không phải là phiên chợ nên chim cò chỉ lèo tèo vài mống.

Không thấy có gì đặc biệt ở đây nên e quyết định...MƠ tiến!
:a15::a04:Oài..vào đến nơi,1 mùi đặc trưng có trong chất thải của tổng hợp các loại chim xộc vào mũi:a36: nhưng chim cò thì nhìu quá(có lẽ nhất là nhìu HN??)

Mi non.150k/con

Mi mộc cũng 150k/con

Giá cả thì nó kêu:Anh có mua tất thì giá cũng không bớt đc:a28:.Híc..con này bán hàng rắn dã man:a17:
Các bác xem thử con Chào mào này.Nó đòi 12t ạ.Khiếp quá:a36:

Và cuối cùng.E cũng tóm được 3 e Mi.2 non,1 mộc:
Non thì chẳng biết chọn thế nào nên cứ thằng nào nhìn mặt có vẻ khôn khôn và lanh lợi nhất thì e tóm.
Các bác xét giúp ạ:a26:

Mộc thì e chọn con này vì thấy e nó có bộ tóc khá lạ mắt.Các bác để ý nhá.Lông gáy của nó dựng lên gần như 1 cái mào.
E đã xoi kỹ,chỗ đó không hề có sẹo,luôn dựng lên như thế chứ không phải sợ mà xù lông đâu á:D.Nhận xét luôn thèng này giúp e nhá.Về nhà đã thấy hót chộm rùi đấy:a15:

Hẹ hẹ..về quê chơi đến sáng nay mới mò xuống HN.Mưa bẩn quá trời:(.Éc éc..đã đến giờ đi làm rùi á.Chào các bác e đi kiếm xiền về chơi chim :D

Cảm ơn Bác đã chia sẻ cùng Anh Em nhé . Em cũng đang muốn chơi 1 Em chim nhưng chưa có kinh nghiệm chưa biết thế nào là Mi đẹp cả . Bác có thể chỉ giáo cho Em chut kinh nghiệm chọn Chim Mộc , Non đc ko? .Em mộc đấy Bác mua Bao nhiêu tiền vậy !!!!!:a45::a45::a45::a45::a45::a45::a45::a45::a45::a45::a32::a32::a32::a32::a32::a32::a32::a32::a32:

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời oi mi nhiều quá,nhìn đã thiệt.mi có 150k/1con rẻ vậy.mình ở daklak ko có mua đc mi non,còn mi bổi thì 420k 1 con đắt òm à.mà tróc đầu tè le,con của bạn nhìn đẹp mà thấy mê.....chừng nào có dịp chắc ra bắc mua 1 em quá

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã thiệt! Giá mà em ở ngoài ấy,rinh liền mấy em Mi non về chơi.... Ở SG hông biết có Mi non zậy không ta? :a03:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời oi mi nhiều quá,nhìn đã thiệt.mi có 150k/1con rẻ vậy.mình ở daklak ko có mua đc mi non,còn mi bổi thì 420k 1 con đắt òm à.mà tróc đầu tè le,con của bạn nhìn đẹp mà thấy mê.....chừng nào có dịp chắc ra bắc mua 1 em quá
đề nghị các bác xem lại.hình này anh thạch thùng post từ năm 2008 rùi.bi giờ không còn giá đó nữa đâu các bác àh,em ở ngoài này mà phải mua mi bổi giá 400k thì các bác biết rùi đó

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

bác à cho em kái địa chỉ tiệm đó chuyển sang kim ngưu mà ở chỗ nào vậy bác,em tìm hoài không thấy.nố o đường nào vậy bác.

PHICH_LICH_THU?

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác xem lại đi nhé:a44::a44::a44:bài này pots từ năm 2008.vơi cái giá 150k cách đây 2 năm thì cũng không phải rẻ đâu:a01::a01::a01::a01::a01:
đố các bác bây giờ mua được với cái giá đó đấy:a24::a24:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom