thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Sáng thứ 7.Mục đích là hum nay phải kiếm đc mấy con Mi về chơi nên e lượn từ sớm.:a06:
Điểm đến đầu tiên là chợ chim trên Hoàng Hoa Thám.Có lẽ không phải là phiên chợ nên chim cò chỉ lèo tèo vài mống.

Không thấy có gì đặc biệt ở đây nên e quyết định...MƠ tiến!
:a15::a04:Oài..vào đến nơi,1 mùi đặc trưng có trong chất thải của tổng hợp các loại chim xộc vào mũi:a36: nhưng chim cò thì nhìu quá(có lẽ nhất là nhìu HN??)

Mi non.150k/con

Mi mộc cũng 150k/con

Giá cả thì nó kêu:Anh có mua tất thì giá cũng không bớt đc:a28:.Híc..con này bán hàng rắn dã man:a17:
Các bác xem thử con Chào Mào này.Nó đòi 12t ạ.Khiếp quá:a36:

Và cuối cùng.E cũng tóm được 3 e Mi.2 non,1 mộc:
Non thì chẳng biết chọn thế nào nên cứ thằng nào nhìn mặt có vẻ khôn khôn và lanh lợi nhất thì e tóm.
Các bác xét giúp ạ:a26:

Mộc thì e chọn con này vì thấy e nó có bộ tóc khá lạ mắt.Các bác để ý nhá.Lông gáy của nó dựng lên gần như 1 cái mào.
E đã xoi kỹ,chỗ đó không hề có sẹo,luôn dựng lên như thế chứ không phải sợ mà xù lông đâu á:D.Nhận xét luôn thèng này giúp e nhá.Về nhà đã thấy hót chộm rùi đấy:a15:

Hẹ hẹ..về quê chơi đến sáng nay mới mò xuống HN.Mưa bẩn quá trời:(.Éc éc..đã đến giờ đi làm rùi á.Chào các bác e đi kiếm xiền về chơi chim :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim nhiều quá, nhìn mà phát ham, mà hình như chủ bán chim ít vệ sinh lấm thì phải , dơ quá làm chim cũng xấu theo

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
ở trong chợ mơ chật nên họ cũng ít vệ sinh nước mua cũng đắt nữa.nhà lịch vân này bây giờ nhiều chim nhất ở hà nội.bọn nyaf đúng là bán đắt và rắn thật

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
mi con nhiu` thế cơ a`nhin2 thich nhỉ,mấy con của bạn nhìn có tương lai wa' chúc mừngn ha

tung_mtuci

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@thachthung: Chúc mừng bác đã bắt được mấy chú mi đẹp. Hi vọng là 2 chú mi non của bác sẽ là 1 trống 1 mái, còn chú mi mộc của bác đẹp phết nhỉ, đã hót trộm ngay rồi hả bác, thế thì hay quá. Em cũng máu mua thêm 1 chú mi mộc về nuôi lắm nhưng vẫn chưa có kinh nghiệm nuôi mi nên sợ bắt nhầm mái thì buồn lắm.
Hôm trước em cũng bắt 1 đôi Mi non ở nhà Lịch Vân đấy rồi, hôm em bắt thì nó mới có lèo tèo khoảng chục con mi non thôi, cũng 150k/chú bác ạ. 2 chú nhà em bắt đầu mổ được rồi, em chỉ cho ăn cám Ba vì trộn ẩm ẩm+ vài hôm thì cho ăn thêm cào cào thôi, bọn này lớn nhanh ghê, chỉ khổ nỗi chim non buổi chiều tối( giờ chim về tổ) là chúng nhảy kinh lắm, nhìn sốt hết cả ruột.
Em cũng ở cả bên ABV nữa, có gì thì thông tin thêm về các chiến sĩ mầm non này bác nhé.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@thachthung : con Chào Mào quá đẹp, chim quý thường giá nó ở đâu đâu á. Sao không hỏi luôn con "yến" hồng thả ở ngoài vậy bác =))

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
@thachthung : con chào mào quá đẹp, chim quý thường giá nó ở đâu đâu á. Sao không hỏi luôn con "yến" hồng thả ở ngoài vậy bác =))
Con hồng hồng này xấu hoắc a á.Mà e lại ghét Yến nên chẳng thèm hỏi giá.Nếu vô phúc thèng chủ của con "Yến" này có mời e mang về chăm sóc hộ chắc e cũng bỏ cả chim cò ở đấy mà chạy cho nhanh ấy chứ:):a36:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi hôm này xem được hình thấy đã quá thachthung à!
Thank nhiều nhiều!!!

Em chào mà thì loại xám như con của manhhungss và Huy Chuột.
Cũng rất đẹp.

Mà thachthung post một lần quá trời hình chim mà post vào box Mi không thì không ổn, để tìm topic nào đưa qua cho hợp lý.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
hẹ hẹ..tại e ngại tạo ra nhìu topic nên mới dồn nó vào 1 chỗ a á.neu chua hop ly thi a sua giup e :)

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chú mộc này nhìn mặt dữ quá, chúc mừng thachthung nhé :a15:.
Bắt chim mộc được như vậy thì cũng là cao thủ đây. hì hì

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Chú chim mộc này chỉ để hót thôi chứ nuôi mãi cũng không chọi được, hìhì ... Thôi để dành tiền bắt em khác đi . À mà Thachthung nuôi chim hót thì được, chứ nuôi chọi thì hãy kiếm em khác .

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì chỉ thích nuôi than với đất thôi. Nhìn thấy mấy con than con mà giền quá. Không biết giá của nó có mắc không hả bác. Em than ở mình nó là than bổi hả bác. Chỗ bác người ta bán một em như vậy là bi nhiêu hả bác. Nhìn thấy mặt em nó cũng ngon lành bặm trợn quá nhỉ..

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Chú mộc này nhìn mặt dữ quá, chúc mừng thachthung nhé :a15:.
Bắt chim mộc được như vậy thì cũng là cao thủ đây. hì hì

Sáng thứ 7.Mục đích là hum nay phải kiếm đc mấy con Mi về chơi nên e lượn từ sớm.:a06:
Điểm đến đầu tiên là chợ chim trên Hoàng Hoa Thám.Có lẽ không phải là Các bác xem thử con Chào mào này.Nó đòi 12t ạ.Khiếp quá:a36:
Hôm mình qua đó hỏi giá ông ta đòi mình 15T, sợ quá chạy luôn, nhưng con này tướng chim to con và rất dài đòn giọng thì chưa mở hết giọng nhưng mình thấy giọng nhỏ và không hay.
Con này có mầu nhìn thực tế rất đẹp

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chú chim mộc này chỉ để hót thôi chứ nuôi mãi cũng không chọi được, hìhì ... Thôi để dành tiền bắt em khác đi . À mà Thachthung nuôi chim hót thì được, chứ nuôi chọi thì hãy kiếm em khác .
Hẹ hẹ..E trước giờ chỉ chơi Mi hót thui bác Ong mật ạ.Có chơi chọi bao giờ đâu nên chắc con này cũng là tạm ổn a nhỉ?:D Có 150k nên e cũng chẳng đòi hỏi gì nhìu ở nó đâu ạ.Nuôi chơi cho vui cửa vui nhà ý mà:)

hưngdbp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nè bác thachthung cái "thằng" có chỏm lông sau gáy đấy nuôi ngon đấy hum trc em bẫy đc 1 nhóc cũng có "tóc" như "thằng" này bây h hót hay lắm

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
:D từ hum mình thanh lí cái thằng đang căng nhất nhà đi thì con Mi này lên giọng khá tốt.Giọng trong,to và khá nhìu âm điệu.Hi vọng cái sự khác biệt nhỏ nhoi này sẽ là 1 ưu điểm của nó á:)
Chữ ký của bạn "khủng" quá.

hưngdbp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oai` bác thanh lý "thằng" kia đc bao nhiêu k vay ta? em đang đi vào huyện mua 1 con thuộc thả như gà giá cả quá bất ngờ (80k) kô ngờ rẻ đến thế hôm nao up len cho ae xem nhưng khổ nỗi em ko biết cách bác nào chi dùm em với:D bác nói đúng cái loại khác người này nuôi cũng hay hay. em có 1 "thằng" ở cổ có vài chiếc lông trắng bây h 2 thằng hót ngang nhau ép hết cả mộc

hưngdbp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào trên em thỳ nhiều nhưng em ko biết chọn con nào hay con nao dở hót như nao la hay cả chòe nữa bác chỉ em vài đường nhá thank bác=))

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thachthung có con my mộc đẹp thật !
Mà cũng công nhận nhà lịch vân bán đắt thật !

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
oai` bác thanh lý "thằng" kia đc bao nhiêu k vay ta? em đang đi vào huyện mua 1 con thuộc thả như gà giá cả quá bất ngờ (80k) kô ngờ rẻ đến thế hôm nao up len cho ae xem nhưng khổ nỗi em ko biết cách bác nào chi dùm em với:D bác nói đúng cái loại khác người này nuôi cũng hay hay. em có 1 "thằng" ở cổ có vài chiếc lông trắng bây h 2 thằng hót ngang nhau ép hết cả mộc

chào mào trên em thỳ nhiều nhưng em ko biết chọn con nào hay con nao dở hót như nao la hay cả chòe nữa bác chỉ em vài đường nhá thank bác=))
:D Về cái vụ up hình,có rất nhìu trang cho phép up hình.Mình hay dùng cái này http://photobucket.com/ bạn vào đăng ký rùi up nhá.Đơn giản lắm :) Nhanh nhanh làm vài cái hình lên cho ae chiêm ngưỡng :)
Còn kinh nghiệm chọn Chào Mào thì..ui giời!!..diễn đàn này là thế giới của chào mào roài.Bạn có thể tham khảo kinh nghiệm của mọi người trong box chào mào mà:D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom