Guest viewing is limited

keng_style

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho em hỏi,khuyên nhà e tự nhiên mấy hôm nay cứ nhảy loạn lên(không phải là chim bổi mới bắt) vừa nhảy vừa kêu chìu chìu như ga con:a09:.người ra cầm vào lồng thì nó ko nhảy nữa.trước đây e cho ăn cám tự làm,chim e thay lông 1 vừa song.e mới cho ăm cám gold được mấy hôm,liệu có phải do cám ko hay vì đâu.bác nào biết chỉ e với !thanks

atc.daily

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có nhiều nguyên nhân để khuyên bạn nhảy. Nhưng mình nghĩ nếu chim bạn vừa nhảy vừa kêu thì có khả năng chim bạn đang căng lửa đó.

TrầnAnh

Thành viên mới
SVC$
0
do chú chim của bạn căng quá thui bây giờ chỉ có cách là cho ăn chuối để hạ và không nên cho ăn sâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng như bạn Trần Anh nói, chim của chủ thớt đang căng lửa, cái này là quá căng rồi nên chúng mới nhảy hoài mà không chịu líu.
Ví Dụ cụ thể trên mấy con khuyên nhà em đây:
Con khuyên nhà em dạo cách đây 3 tuần em mua cám của 1 chú ở sài gòn cho nó ăn, ko hiểu sao nó cứ nhảy ầm ầm mà chiu chiu chiu chứ không chịu đứng cầu.
Và mình ngừng cám đó vào cám mới từ hà nội chuyển vào thì thật bất ngờ:
- Mấy chú khuyên chỉ chọn cám mới từ hà nội gủi vào chứ không ăn cám cũ mình mua ở sài gòn nữa. Mặc dù giá tiền cám mua ở sai gòn thì mắc hơn, vàng hơn, thơm hơn nhưng có lẽ chất lượng thì thua xa.
- Và ngày hôm nay thì em nó líu tốt rồi ạ.
Hi vọng bác chủ topic sẽ tìm ra loại cám thích hợp cho mấy em khuyên cưng.
Thân chào.

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
tình trạng đấy là chú chim bị căng quá[hoặc bắt đầu có lửa chim cũng có hiên tượng như vậy]bạn chơi chim lên hiểu về chú chim của mình,để biết cách điều chú chim,theo bạn nói chú chim nhẩy và chiu chiu như thế thì chú chim bắt đầu có nửa đấy:a20:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
he he he! chim của anh vừa thay lông xong mà ăn cám gold vào thì chim có hiện tượng đang lên lửa chứ ko phải là căng quá đâu, nếu như con chim nó căng quá thì anh nên tăng cường cho nó thêm tí hoa quả là đc,( hoa quả ở đây thì em cứ cho nó ăn chuối tay hoặc ăn táo là ok nhất)
có gì ko phải mọi người bỏ qua cho !
thân chào!
cuong01

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom