Guest viewing is limited

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em càng ngày càng ít thời gian chăm sóc chim. Bây giờ em định làm 1 cái avi nho nhỏ để nhốt chung các loài chim. Nhưng em đang thắc mắc vì sợ chim cắn nhau khi thả chung vào avi.
Giờ em có 2 con lửa trống, 2 em CM và 1 em khướu. Em dự định thả chung 2 em CM và 1 em lửa vào avi. Như thế thì CM và lửa nó có cắn nhau không? Có lẽ khướu là không được, chỉ sợ em lửa máu me lãnh thổ mà uýnh nhau thôi.
Avi dự định rộng khoảng 0,8m, cao 1,6m, dài 2m. Em ốp avi vào tường. Lỡ làm mà không nhốt chung được thì tốn kém quá.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em càng ngày càng ít thời gian chăm sóc chim. Bây giờ em định làm 1 cái avi nho nhỏ để nhốt chung các loài chim. Nhưng em đang thắc mắc vì sợ chim cắn nhau khi thả chung vào avi.
Giờ em có 2 con lửa trống, 2 em CM và 1 em khướu. Em dự định thả chung 2 em CM và 1 em lửa vào avi. Như thế thì CM và lửa nó có cắn nhau không? Có lẽ khướu là không được, chỉ sợ em lửa máu me lãnh thổ mà uýnh nhau thôi.
Avi dự định rộng khoảng 0,8m, cao 1,6m, dài 2m. Em ốp avi vào tường. Lỡ làm mà không nhốt chung được thì tốn kém quá.
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Bạn cố gắng làm một cái rộng hơn đi chứ như vậy thì nhỏ quá bạn ạ. Chiều rộng ít nhất cũng phải được 1m thì mới nên làm. Chứ nhỏ như vậy thì không đủ cho 2 con lửa mất mà bạn mà bạn lại còn định cho cả khướu vào thì hỏng, lũa Chào Mào và lửa không có đường mà chạy đâu hihi. Chúc bạn có một chiếc Aviary đẹp. Thân

haininh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ở đâu vậy, có bán Chòe Lửa không?. Nếu ok thì nhường lại mình 1 con nhé. Mình ở Vinh

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em không thả Khướu vào đâu, em chỉ hỏi là con chòe và CM nó có cắn nhau không thôi. Em định làm ở góc vườn, nhốt có 3 chú chim gồm 2 CM và 1 Lửa ( tiết kiệm được 3 cái lồng phải mang ra mang vào mỗi ngày) nên em nghĩ avi thế không chật lắm và diện tích góc để chim cũng chỉ đủ cho từng ấy.
@haininh: Mình ở Con Cuông bạn à. Nếu bạn về đây mua thì tớ có thể giúp. có gì PM hộp thư.

haininh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu không thả khướu vào thì không vấn đề gì bạn à, mình đã từng thả rồi, 2 mào + 1 lửa cả năm không sao cả, đen cái là trong 1 lần cho ăn em lửa sổng mất. Lưu ý với bạn không được thả thêm choè Than vào nhé, thả vào đảm bảo em Lửa sẽ Chào thân ái và quết thắng

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thấy thì ko sao bạn ah,vì mình có nguời bạn là mode của diễn đàn này,aviary của bạn mình thả vào đó Chào Mào,than,lửa,họa mi,hỏa tiễn,thấy mấy em nó vẫn sống vui vẻ hòa đồng,có lần còn thả vào đó cả cu gáy nưã

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn các bác nhiều. Khi có kết quả em sẽ báo cáo ạ.

langque

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lửa nuôi với Chào Mào dược.Bạn cứ yên tâm mà làm aviary. Aviary của tôi hiện có :khuyên,chào mào, than,họa mi,quế lâm,

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom