Guest viewing is limited

chopmao

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác sáng nay dậy mở áo lồng ra ngồi ngắm thì thấy em nó đơ đơ 1 bên, móng giữa của chân phải bị đơ rùi
nguyên nhân thì do em nó nhảy mắc vào nan lồng nhưng k0 bị bay mất móng mà vẫn còn nhưng ngón thì bị đơ đơ
các cao thủ cho em hỏi h em phải dùng phương pháp nào vì còn là chim mộc lên bắt ra bóp rượi là hơi khó có thể dẫn tới hoảng loạn quá
em có lên chuyển sang lồng to hơn k0 hay cứ lên để lồng bé ép mộc thôi!

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
ko sao đâu bác. Từ từ nó sẽ lành nhưng bác nên chuyển sang lồng khác. ko nên để cái lồng như vậy nữa.

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đổi qua lồng rộng hơn, kỹ càng hơn đi bạn ah. Cí chính là bạn dòm nó ít thôi. Chăm mồi nhieu vao, lâu lâu ktra thì nó mới tĩnh dưỡng đc. Chứ làm nó nhảy nhiều thì liệt chân luôn đó.

chopmao

Thành viên mới
SVC$
0
em vừa bắt ra kiểm tra thì thôi rồi gãy 1 nửa móng hậu em thấy chảy 1 tí máu thế là em cắt đi bôi rượi gừng vào chân và vào cầu đậu phủ áo lồng để nơi yên tĩnh rùi em nó đã đứng quặp được lại nhưng k0 biết có ảnh hưởng j đến sau này k0 và có mọc lại ngon lành như cũ k0 ah!

Chỉnh sửa lần cuối:

dangcuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu đã yêu em nó thì bạn nên sắm cho em nó 1c lồng kỹ 1 chút,tránh bị những tình huống như trên,Móng bị gãy ngang kia sẽ mọc lại bình thường dc thôi k có gì phải lo lắng cả.

quangthuy150482

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có chút kinh nghiệm thế này bạn ạ. Cách đây 2 tuần, con mào bổi nhà mình cũng bị mắc móng vào lỗ nan lồng, đi tuột cả cái móng sau, máu chảy tùm lum. Mình hoảng quá thế là thả nó vào aviary, không ngờ bữa nay nó mọc lại móng ok!Theo mình nghĩ tốt nhất là nên nhốt lồng rộng, cầu dễ chịu và để yên tĩnh để phần bị thương không bị tác động nhiều!

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác coi thử còn cái phôi móng màu hồng hồng ko. Cái phôi đó nó có hư hại j ko. Nếu ko còn thì 99% e chim của bác mất móng. Còn bị hư thì sau này móng ra bị hư, phải cắt bỏ phần hư.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom