Guest viewing is limited

lucky_luke15190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Tam Quan, Hoài Nhơn, Bình Định. đây là chú Chào Mào ở nhà của baba. Mình up lên cho a e đánh giá nhé, hiện giờ chỉ có video a e thông cảm, sẵn nhận xét luôn giọng của e nó :D

đây là clip quay buổi chiều

clip quay buổi trưa

a e đánh giá xem nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Chim bạn đấu cánh xung thật, nhưng tiếc là đang thay lông hay sao mà nhìn sơ xác quá.

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này chắc chắn là chim mồi già rừng, cách chơi của nó quá xuất sắc. Vài trăm con mới có 1 chú nết hay thế này, pa pa của bạn quả là người may mắn.
CM quá tuyệt.

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01:thanks đã share cho a e chiêm ngữong chim đang bung lông mà chơi hay quá, mình rất kết những em chơi cánh thế này ,ước gì mình được sở hữu e nó nhẻy:a01:.Hy vọng em này thay lông xong chơi còn ác chiến hơn nữa:a44:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú chim chơi sung quá!

Cơ mà bạn húyt gió như vậy e hại lắm, húyt gió với thời gian dài và ta hay chơi với nó như vậy e nó thành giọng gió theo tiếng người thì rất là nguy hiểm.

Chú chim hay ghê đặc biệt là có gián cánh bên phải nữa, ở clip thứ nhì thấy nhiều hơn, clip đầu thì phút cuối mới thấy, lúc nó quay lưng.
hihi đủ cho thấy đột biến gián cánh, đuôi trắng và bạch đề :D v.v... vẫn có cái hay của nó.

thân mến,

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Chào Mào papa bạn hay thiệt đó ,đang thay lông mà xung quá cỡ luôn ,ước gì chào mào mình xung như thế ha :a24: :a24: :a24:

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú chim này hay đó bạn, Mình rất thích em nào vừa hót vừa chơi cánh nhìn rất phong cách. Em CM này mình đoán cũng ngoài 3 mùa lồng rồi đúng ko bạn?
Chúc mừng chủ nhân sở hữu đc chú chim hay!

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Theo mình chú chim này mùa thay lông này là mùa 2 thôi, đúng là chim đang ra lông nên lông lá nhìn hơi xấu+khẩu phần ăn hơi thiếu chất nên lông lá nhìn k dc đẹp, nhưng bù lại nết chơi quá xuất sắc, cánh lia như AK hic. Thanks bạn đã chia sẻ 1 clip về chim Bình Định-Tam Quan quê nhà, chú này chăm sóc tốt kỹ thì chắc ra đấu trường ác chiến :a44:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Đây quả đúng là phong cách chơi của Chào Mào Bình Định, chim siêng chơi cánh và ria cánh liên tục. nết chơi rất đẹp, mặc dù chim rớt lông nhưng vẫn chơi sung.

Chim này là chim con hoặc má trắng nuôi lên nên khi chọc nó bằng cách vổ tay hay xuỳ xuỳ bằng miệng thì em nó sẽ sung. chim cũng có mùa rồi nên rất tự tin. tuy nhiên hình như cái yếm không được đều, lông đít hơi nhạt, bạn nên bổ sung trái cây có màu đỏ khi chim thay lông sẽ có màu đít đỏ hơn. chim chơi ở nhà khi kè chim khác như vậy là ok rồi, hy vọng đem lên trường em nó cũng sung như vậy.

chúc papa của bạn có chú chim hay.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chú chim non lên,chắc cũng đc khoảng 3-4 mùa rồi á?

Phong cách chơi khá đặc biệt so với những con đánh người.Việc búng tay hay xùy miệng có tác dụng thúc em nó chơi đúng thời điểm..được yêu cầu.Về lâu về dài sẽ không có lợi.Có lẽ đang mua thay hoặc do chế độ dinh dưỡng,tắm táp chưa hợp lý nên lông lá ẻm có phần xác sơ.

thaidesign

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nước chơi e này bền nhỉ,e này chơi cánh quá hay luôn,bộ lông tuốt lại nữa là quá tuyệt vời,,mình cũng dân tam quan hoài nhơn, e này 100% chim con lên phả k bạn,k biết bây giờ ntn chứ khi mình còn ngoài quê thấy ae mình chỉ chơi chim con k ah.k biết có chình xác k nhưng mình thấy chim vùng mình chơi giọng thì k biết ntn còn chơi cánh thì rất tốt ( so với những vùng khác ).e này thì quá tuyệt rồi,chúc mừng đồng hương !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :a35:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
thân chào.
mình đánh giá chú chim nha.chú Chào Mào này có bộ nước đẹp thật,bộ lông thì kém quá nhưng có chế độ dinh dưỡng tốt bộ lông sẽ đẹp lên xong còn bộ hơi khg được tốt lắm kém uy lực là vì giọng kim,giọng đỗ cũng đơn điệu.
thânk

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú này quá tuyệt.
Nhưng em nghĩ Anh nên đổi qua lồng tre ạ
Lồng này hư lông thì xót lắm.

lucky_luke15190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim chơi sung quá!

Cơ mà bạn húyt gió như vậy e hại lắm, húyt gió với thời gian dài và ta hay chơi với nó như vậy e nó thành giọng gió theo tiếng người thì rất là nguy hiểm.

Đây quả đúng là phong cách chơi của chào mào Bình Định, chim siêng chơi cánh và ria cánh liên tục. nết chơi rất đẹp, mặc dù chim rớt lông nhưng vẫn chơi sung.

Chim này là chim con hoặc má trắng nuôi lên nên khi chọc nó bằng cách vổ tay hay xuỳ xuỳ bằng miệng thì em nó sẽ sung. chim cũng có mùa rồi nên rất tự tin. tuy nhiên hình như cái yếm không được đều, lông đít hơi nhạt, bạn nên bổ sung trái cây có màu đỏ khi chim thay lông sẽ có màu đít đỏ hơn. chim chơi ở nhà khi kè chim khác như vậy là ok rồi, hy vọng đem lên trường em nó cũng sung như vậy.

chúc papa của bạn có chú chim hay.

cảm ơn lời khuyên của 2 bạn. Mình sẽ nói lại để baba chú ý :D

chú chim này hay đó bạn, Mình rất thích em nào vừa hót vừa chơi cánh nhìn rất phong cách. Em CM này mình đoán cũng ngoài 3 mùa lồng rồi đúng ko bạn?
Chúc mừng chủ nhân sở hữu đc chú chim hay!

Mình nghe baba nói là mới 1 mùa thôi, e nó là chim bổi ,baba mới nuôi dc 5 tháng :-j

Dưới đây là clip sau 2 clip kia. vì e nó líu lo mãi nên chắc hơi mệt so với 2 clip trc.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/W8n0L3gveDU&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/W8n0L3gveDU&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

A e xem thử tiếng kêu của e nó thế nào nha :D

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn chú ta đang thay lông trông buồn cười thật như Lãng Tử Ăn Xin, đợi thay lông xong + tắm nhiều + chế độ dinh dưỡng bổ sung ngon thì chắc chắn sẽ thành hàng Khủng vì nước chơi ko có gì để chê, và cũng cám ơn bạn vì lâu lắm forum mới có 1 Clip giá trị như thế này

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây quả là một chú chim rất hay, tuy thay lông nhưng nết chơi rất linh hoạt và đẹp cách chơi này rất dễ làm cho đối thủ yếu hơn phải khiếp sợ có khi còn tung lồng nữa. Kết nhất là cách rung cánh và thế đứng của em nó, tuy đang đứng hót nhưng tư thế vẩn thể hiện dc là một chú chim có thế đấu đáng phải khâm phục.
Tuy có hơi nhỏ con nhưng trông thắt chim bộ lông đang thay nhưng cũng ôm gọn theo thân hình điểm này thể hiện là một chú chim rất siêng và lanh lẹ, chú này xong mùa lông này nữa thì nhất định là máu lắm đây. Xin chúc mừng Pa pa của bạn có một chú chi tuyệt vời nha :a01: :a01: :a01:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe.. mấy bác nhầm hết rồi ! Em nó là Cm má trắng mà !

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
nhìn em này chơi mình liên tưởng đến bài đấu võ say của các võ sỹ chuyên nghiệp. thật tuyệt:a15:

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời. nó là con quỷ hay con chim vậy. nhìn choáng quá. mà sao con mồi phía sau ỉm ru vậy a?

lucky_luke15190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn em này chơi mình liên tưởng đến bài đấu võ say của các võ sỹ chuyên nghiệp. thật tuyệt:a15:

Bạn quá khen. hihi !

trời. nó là con quỷ hay con chim vậy. nhìn choáng quá. mà sao con mồi phía sau ỉm ru vậy a?

Con phía sau ko phải là chim mồi đâu bạn. Ở nhà mình, papa nuôi nhiều chim nên treo nhiều lồng gần nhau chứ ko phải chim mồi như bạn nghĩ đâu. :D

Tình hình là hôm nay tự nhiên e nó hót mà lại ko ra tiếng. papa nghĩ là nó bị bệnh nên đang chăm sóc đặc biệt , hihi. A e ai có kinh nghiệm trong trường hợp trên thì cho papa mình vài lời khuyên nhé :) . Tks !

Sau đây mình up thêm 2 video papa quay đc trc khi e nó bị bệnh

Đây là clip chơi 2 cầu ( chơi cầu dưới xong e nó nhảy lên cầu trên)

Đây là clip vừa chơi vừa múa của e nó

A e nhận xét nha :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom