Guest viewing is limited

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
ACE đánh giá hộ mình chú chào mào này với

mình thử post một đoạn clip của hàng nhà mình anh em đánh giá hộ nhé

<embed type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allownetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http://vid772.photobucket.com/albums/nghiepthienan/21062010021.mp4" width="600" height="361">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Ðề: ACE đánh giá hộ mình chú chào mào này với

hàng của bác hót mỗi một giọng nghe lạ lạ là: "there was a problem playing your video"...hí hí. Em đùa tí bác xem check lại video để anh em được thưởng thức giọng hót của chú chim nhà bác ạ. :a14:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Chào Mào Hòa Bắc của Thiên Điểu ACE đánh giá giùm nha :a15: :a24: :a15:

ngắm em kỹ chút nha

cám ơn các cụ nhiều :a15: :a15: :a15:

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a44: Chim đẹp quá bác Thiên Điểu ơi. Chim Hoà Bắc giờ còn khó kiếm hơn Trung Mang nữa đó. Mà bác có hàng như vậy thì nhớ ... cất kỹ nhé. Chứ show hàng làm chi cho anh em thèm nhỏ ...... :a44:
Em này gần như hoàn hảo rồi bác nhỉ.
Mình đoán em nó mau mỏ, giọng to, nết chơi bền, đẹp, giọng chét thì thôi rồi Lượm ơi...hic..hic.
Thôi nói nữa chắc lên cơn quá.:a36:
Thân./.

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp quá, không thể chê vào đâu được. Ước gì mình cũng có một con thế này

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01::a44:Em Hòa Bắc này ché thì vô đối rồi nhưng theo em đc biết thì giọng chim HB hót giọng ngắn và ít giọng ,Chim Hb múa đệp chơi cánh và ché thì rất ok đạc biệt ché và bung cánh thì cực kỳ bền chim.Thân mừng anh đã có 1 em chim có vũ điệu tuyệt vời:a44:

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim của bác nếu đúng là Hòa Bắc thì ok, rất đẹp, yếm đẹp mũ đẹp, chim hòa Bắc có giọng dài chứ không phải ngắn đâu minhgas ah.
Bữa nay chim Hòa Bắc khó kiếm lắm, mấy anh em đi bẫy nhiều quá làm chim nó sợ chạy hết trơn.
Chủ Nhật tuần này dự định đi Hòa Bắc chuyến kiếm con tơ về nuôi. Mấy bác ở Đà Nẵng đi chuyến cho vui nhé.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
oe oe chim đẹp quá!! mấy con của em thì toe tua chẳng biết bao giờ mới đẹp thế này nữa:a36::a36::a43:

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
:a01::a44:Em Hòa Bắc này ché thì vô đối rồi nhưng theo em đc biết thì giọng chim HB hót giọng ngắn và ít giọng ,Chim Hb múa đệp chơi cánh và ché thì rất ok đạc biệt ché và bung cánh thì cực kỳ bền chim.Thân mừng anh đã có 1 em chim có vũ điệu tuyệt vời:a44:
Úi bạn ơi, mình không biết bạn nuôi chim hòa bắc nhiều không? Và cũng không biết chim bạn nó đổ giọng ngắn dài như thế nào, chứ hiện giờ nhà mình toàn chim hòa bắc ko bạn ah. Mà con nào đi giọng cũng hay, dài, lực, tông đậm, đảo giọng rất nhanh.
Thân.
P/S Bác thiendieu coi có doạn clip em hòa bắc này post lên cho ae cùng chim ngường giọng hòa bắc đi bác ơi:a01::a01::a01::a01::a01:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Úi bạn ơi, mình không biết bạn nuôi chim hòa bắc nhiều không? Và cũng không biết chim bạn nó đổ giọng ngắn dài như thế nào, chứ hiện giờ nhà mình toàn chim hòa bắc ko bạn ah. Mà con nào đi giọng cũng hay, dài, lực, tông đậm, đảo giọng rất nhanh.
Thân.
P/S Bác thiendieu coi có doạn clip em hòa bắc này post lên cho ae cùng chim ngường giọng hòa bắc đi bác ơi:a01::a01::a01::a01::a01:

Beckham218 à,loay hoay mãi mà không sao post lên được ,mình sẽ cố trong ngày gần nhất .mình thấy chú này cũng được lắm đó beckham à...hi ,,hi .cố đợi nha ,thân :a24: :a24:

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân.

:a06:dạ chào anh em ko dám , e có 1 em ah nhưng vừa theo chầu ông bà rồi do mèo nó xơi hic ,còn hôm em lên trường Hoàng Hà cũng gặp 1 em HB toàn ché hot hét chẳng có giọng dài toàn giọng cụt cụt giống con của em,có gì không phải mong ae tha lỗi :a09:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn,

trên diễn đàn cũng mới rộ lại vụ chim Hòa Bắc tầm một năm đây, từ lúc năm ngoái tôi về VN thăm chơi.

Nói về chim Hòa Bắc thì giờ này khó mà tìm ra được chim đẹp hay và giọng gốc như ngày xưa. Vì lùng hết vùng Hòa Bắc thì đã biết, chim còn ngoài rừng chỉ là dạng trung bình, không thể so bằng ngày xưa. Như năm ngoái lúc đi đánh khu vực Bồ Bàn về (một địa danh ăn sâu vào tâm trí của tôi từ thuở thiêu niên, ngày còn ở trong nước). Vì đợt đó chính tay sư phụ tôi đi đánh về một cặp chim Bồ Bàn rất đẹp. So sánh y chang cặp chim đẹp đậu trên đất mà tôi đôi khi có cơ hội post vào chia sẻ về hình ảnh.

Giọng chim Bồ Bàn ngày đó đổ thì đảo giọng liên tục, có thể mượn tiếng của cu gáy là thổ sấm (tròn nặng vang rất là uy lực). Riêng có giọng rất lạ dài mà hiếm vùng chim khác có là chúng đi không biết có phải vì xuất xứ từ vùng Bồ Bàn không? Mà giọng chúng đi như vậy: "Bồ pé pe pít pèo pít lỉu nít pít lỉu nít" chừng đó cũng đã 11 âm, vì âm thanh lạ cho nên tôi nhớ rất rõ từ thời 15 tuổi tới giờ. Thử hỏi thời này chim đi tầm 8 âm cũng đã thấy dài rồi. Rất nhiều vùng chim gần phố như quanh khu vực QN ĐN ngày trước thật là có tiếng. Nếu không có tiếng thì làm sao đợt tôi về post lên vùng chim Bồ Bàn có một anh đó (tôi đoán là anh hoặc chú) vào kể sơ với tôi về vùng BB, vì thời 80 anh bảo vào đó chim bay cả đàn và mới vào bìa ngoài đã bay đầy và hót rất hay rồi.

Nạn đánh lưới vô độ, cộng phong trào mạnh lên cũng khiến các chú chim chiến ngoài rừng cạn dần là vậy.

Hơn nữa vùng này nếu không phải là vùng chim có tiếng thì dân đánh chim đâu có vào nhiều và đã có tiếng là vùng chim tặc.

hihi sorry cụ Thiên Điển hơi lệch chủ đề của cụ, tuy nhiên dù sao cũng là thông tin liên quan đến vùng chim Hòa Bắc.

PS: chim hay dở ở một vùng nào đó, cũng tùy con nữa không hẵn vùng này chim hay thì hết 100% toàn là hay.

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a02:Thanks anh BĐ chắc là em chơi trúng em chim ko hay rồi hic không phải vùng nào có tiếng cũng toàn chim hay cả đôi khi lạc loài vài em không ra chi,A Thiên Điểu hôm nào post clip lên cho mọi người chiêm ngưỡng giọng em HB này đi nhé anh:a35:

quangthuy150482

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim Bồ Bàn hay Hòa bắc nói chung giờ rất hiếm rồi ạ. Mình cũng là một tay mê chim HB. Cả mùa này sưu tầm đến đỏ mắt mới được có 5 em bổi ưng ý. Mấy năm trước thì quá trời! Chim Hb nói như anh BD là đi giọng tông rất nhanh và mạnh, đầy uy lực, đảo giọng tốt. Chim vùng này có một giọng dài thăm thẳm, đến chừng 11 âm đó. Đặc biệt mình phát hiện thấy đa số chúng múa cánh khi đấu rất hay.
Anh Thiên Điểu có cơ hội thì up clip lên cho anh em chiêm ngưỡng chất giọng HB nhé. Chim của tụi em còn non tháng lồng quá nên chưa thuần lắm!

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
chỉ có chút đi chuyện của em nó thôi ,mình để ở bàn lên hơi ồn mong các cụ xem tạm .Thiên Điểu sẽ quay em nó sau nha..

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YeISuZ8-Vxk&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YeISuZ8-Vxk&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Thân :a24: :a15:

PQV

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim dáng quá đẹp, nhưng giọng nghe cũng bình thường thôi. Em nó móng dài mà anh cho đứng loại cầu này e không hợp, khi đấu nhảy lên xuống chân sẽ bị đau, hình như do vậy mà nguyên cả clip o thấy em nó nhúc nhích.

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mới chỉ là đi chuyện thôi mà nết chơi đã như thế này rồi thì không biết khi gặp đối thủ em nó chơi hay như thế nào nữa. Vừa hót, vừa bung cánh múa nhìn rất đẹp. Cảm ơn anh Thiên Điểu cho anh em thưởng thức clip hay. Hy vọng ngày gần nhất lại được thưởng thức clip hót đấu của em Hòa Bắc đó. Chúc sức khỏe cả hai.

bachde_216

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjzz, chjm của bác thiên điểu đẹp thật , theo em bác nên kiếm 1 câù đứng nhi`n hoành tráng tí , như vậy chim bác sẽ càng đẹp hơn , chúc mừng bác có dc chú chim đẹp, thân:a15:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
hjzz, chjm của bác thiên điểu đẹp thật , theo em bác nên kiếm 1 câù đứng nhi`n hoành tráng tí , như vậy chim bác sẽ càng đẹp hơn , chúc mừng bác có dc chú chim đẹp, thân:a15:
mình cũng muốn kiếm bạn bachde_216 à ,nhưng ở chỗ mình khó kiếm quá ,với lại cầu hoành tráng mình sợ lại phải lồng hoành tráng mất bạn ơi ,,nói vui thôi mình cũng đang kiếm mà chưa được ,cám ơn bạn nha :a15: :a15: :a15:

cauca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phải nói con chim này quá đẹp, dáng to, mào cao gốc rậm nhưng thấy đẹp nhất là bộ yếm của em ấy, vừa dày vừa đậm và gần khít, ui.....nói tới đây là đã thèm nhỏ dãi rùi. Ước gì..mình có được một em như vậy nhỉ? Còn giọng thì mình không dám bàn, vì chim chưa căng lắm nên chưa ra hết giọng. Tính em này hình như là rất lăng xăng đây. Nếu bác thay cho em nó một ngôi nhà rộng hơn chút nữa và bắc 3 cầu trở lên thì......ôi thôi khỏi phải nói:a20:.
chúc mừng bác sở hữu chú chim đẹp.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom