Guest viewing is limited

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Hajzzz 2 tuần ko dợt hôm nay đem em nó lên cội nhìn chán thật :( cả nhà vui vẻ luôn >"< hjx

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Hihi hôm nay đi dợt, em Huế 2 mùa đã chịu chơi rồi, cảm giác vui cực độ, thế nhưng em đà lạt chơi thường thì cả tuần nay bị sao sao :( ko biết có phải lép vế trước con Huế ko nữa...vẫn còn buồn buồn...

Tối này 10h mới về, thế mà con Huế nó cũng hót nữa (chả biết bị gì) mào vẫn dựng, đuôi vẫn cụp, trong khi 2 con má trắng thì cúp đầu vào ngủ, con đà lạt thì người xù xù lông.

Chúc cả nhà đầu tuần có dàn chim căng lửa nhé ^^

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
có 2 cái clip cho mọi người relax nhé.

Clip 1 là em nó ăn chuối, clip 2 là em nó giữ chuối ^^

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/LNGctyUrYoc?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

<embed src="http://www.youtube.com/v/YvFQg7Pckck?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Toàn ah, dạo này chim cò thế nào rồi, chơi toàn hàng chiến không nhỉ, thế mà nói em không có chim hay, he he

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Toàn ah, dạo này chim cò thế nào rồi, chơi toàn hàng chiến không nhỉ, thế mà nói em không có chim hay, he he

Hehe bây h mới thấy anh xuất hiện...chim em hết rồi, mới tuyển lại cm bổi thôi hà...50k và đang thuần thử anh àh :D bh nhà có 1 em thôi ^^ đang đợi anh gửi cho 5-10con TM 9-10 mùa vào nè :p:p:p

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác có chú Đà Lạt và Huế nhìn hác xì xằng quá
Dáng đứng nhìn đã mê
thêm mào nữa
Nhất là cái Hầu
huhuhuu....
mê chết đi được ấy.....:a14:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
bác có chú Đà Lạt và Huế nhìn hác xì xằng quá
Dáng đứng nhìn đã mê
thêm mào nữa
Nhất là cái Hầu
huhuhuu....
mê chết đi được ấy.....:a14:

Hehe, cám ơn bác nhiều lắm, thấy thế thôi chứ chim mình còn thua xa những con trên cội nhiều lắm. Nếu so sánh 100 con thì con mình họa may hạng 70-80 thôi ^^ thành thật đó.

Mà bh nhà mình chỉ còn 1 em cm bổi đúng 1 ngày lồng thôi, keke. Mà em này được mình tiên đoán (3 xạo) là sau 1 năm sẽ hót banh nhà lầu đó bạn.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hehe, cám ơn bác nhiều lắm, thấy thế thôi chứ chim mình còn thua xa những con trên cội nhiều lắm. Nếu so sánh 100 con thì con mình họa may hạng 70-80 thôi ^^ thành thật đó.

Mà bh nhà mình chỉ còn 1 em cm bổi đúng 1 ngày lồng thôi, keke. Mà em này được mình tiên đoán (3 xạo) là sau 1 năm sẽ hót banh nhà lầu đó bạn.
Bạn cho ít hình ảnh đi
Mình lùa gần chục con của mình vào cái lồng lớn rồi.
Gọi là Đại Học Tổng Hợp
Còn lại mỗi hai Chú...:a03:
Tách ra chăm.
Hy vọng 1 năm nữa sẽ khiến mình nức mũi
ihihihi
Giờ chỉ biết chăm và chăm thoai.:a15:

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim ban không phải mào Lân đâu, mào Lân phải đổ sụp về phía tru­o­c co­ .

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Có cái clip mọi người xem và nghe giúp mình có phải mái ko nhé (chú ý giây 17)

<embed src="http://www.youtube.com/v/hMfV_a-_Ofg?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Thật là khó để giúp bạn trong trường hợp này :a36: vì chú chim trong clip bạn up lên trên đây hót quá ít (hót được có 2 lần, lần 1 được 2 âm và lần 2 chỉ có 1 âm) mà nhảy thì nhiều. Vấn đề về Chào Mào trống - mái đã được nhiều ae thao trao đổi trong diễn đàn mình, bạn cố gắng xem và nghiên cứu thử xem.

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có cái clip mọi người xem và nghe giúp mình có phải mái ko nhé (chú ý giây 17)

<embed src="http://www.youtube.com/v/hMfV_a-_Ofg?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

mái rồi Toàn ơi , mới nhìn sơ sơ đã thấy vậy , coi clip chắc sẽ rõ hơn.
đúng ý chú em rồi, muốn máu dạn thì chịu khó ép đói và chăm sóc tý nha.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Em trai tính kiếm mái về để thúc bổi àhh, anh chưa coi clip nên cũng chưa rõ dc, nhưng nghe qua anh em nói thì cũng khó xác định, chim mái vào trong SG cũng ít chứ k nhiều vì ng bán chim họ đặt từ ngoài kia chim trống là chính, nên lâu lâu mới có 1 vài con mái trong lồng tập thể thôi. Kiếm con mái chiến chắc về làm cái chuồng nhỏ nuôi thúc sang năm có Chào Mào con để ép giọng chim TLan hả:a21:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hehe bây h mới thấy anh xuất hiện...chim em hết rồi, mới tuyển lại cm bổi thôi hà...50k và đang thuần thử anh àh :D bh nhà có 1 em thôi ^^ đang đợi anh gửi cho 5-10con TM 9-10 mùa vào nè :p:p:p

Họ không cho gởi chim chứ không anh gởi tặng vài con bổi Trà My chơi, nuôi bổi cực quá nên hạn chế nuôi. kiếm đường vận chuyển đi anh chuyển cho chơi

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bữa lão Toàn đưa clip mình nghe thử thì nghi nghi em nó là gái rồi, bữa nay cả nhà đồng thanh thế thi 98% là gái, còn lại 2% là pede hehe.
Bữa nào đi lựa chim bổi thì kiu tui đi, tui lựa dùm cho thêm mấy em gái nữa đủ bộ "ngũ long công chúa". :a01:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Họ không cho gởi chim chứ không anh gởi tặng vài con bổi Trà My chơi, nuôi bổi cực quá nên hạn chế nuôi. kiếm đường vận chuyển đi anh chuyển cho chơi

Đừng gửi nhằm ca sĩ Trà My cho em nha anh :))

Đường vận chuyển thì em bó tay rồi, cái sinh cafe đó gửi ko dc hả anh?

Bữa lão Toàn đưa clip mình nghe thử thì nghi nghi em nó là gái rồi, bữa nay cả nhà đồng thanh thế thi 98% là gái, còn lại 2% là pede hehe.
Bữa nào đi lựa chim bổi thì kiu tui đi, tui lựa dùm cho thêm mấy em gái nữa đủ bộ "ngũ long công chúa". :a01:

1em đủ rồi ^^ công nhận có mái thì tụi nó sung hơn hẵn, nhưng mà với đk con mái fải hót nữa

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Chào Mào bổi 3 tuần lồng đây :) mọi người xem và đánh giá giúp em với nhé.

Chỉnh nhầm màu ra sao cái nó thành màu tím luôn, hixhix.

Cái giọng "wé wẻ wè" là CM mái nhé mọi người, ko fải giọng con trong clip.

<embed src="http://www.youtube.com/v/3ybskEAqKPU?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom