manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
HÌ...hì...Hôm nay ngồi làm Cốc Bia thấy em này Đổ Giọng phê quá ! đảo nhiều Giọng ... mải mê thưởng thức một hồi mới giật mình quên không làm cái CLIP mời các bác thưởng thức Cùng ! Chạy kiếm cái Máy ảnh về Quay thấy em nó không Sung sức được như trước... Nhưng vẫn mời ác Bác thưởng thức ạ !
<EMBED height=361 type=application/x-shockwave-flash width=448 src=http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/MOV00275.flv wmode="transparent">
Em nào mà sung vậy cụ Đại ơi! Lâu không ghe thăm thấy dàn CM sung quá hihi...năm nay thêm chù nào chưa?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
HI..hi..ManhHung hôm nay mới về được đến nhà SVC đấy hả ? dạo này bận rộn ghê quá . Giữ gìn sức khoẻ và chịu khó thăm nom mấy em Chim đi để thư giản không Stress mất .
Năm nay bận rộn rồi . Mình vừa mở cái Cửa Hàng mới nên bận rộn ghê lắm"nhưng các EM CM vẫn dành thời gian chăm sóc cẩn thận " nhưng không dám rước thêm em nào về ...hix...hix,,, cũng 10 Em rồi , khi nào rảnh Alo đi Caffe nhé:a12::a12::a12:

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Chà, CM đẹp quá. Sao thấy bạn cho ăn thức ăn dạng hột thì làm sao bổ sung các chất khác vậy. Bạn có cách làm thức ăn riêng hay cho ăn cám Ba vì + trứng? Chúc mừng bạn có chim đẹp.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chà, CM đẹp quá. Sao thấy bạn cho ăn thức ăn dạng hột thì làm sao bổ sung các chất khác vậy. Bạn có cách làm thức ăn riêng hay cho ăn cám Ba vì + trứng? Chúc mừng bạn có chim đẹp.
Cám làm theo chế độ riêng nên Chất chắc không lo bác à , Bổ xung thêm cào cào và hoa quả nũa là OK . TRước em vẫn làm cám thành hột nhưng giờ làm thành dạng Bột nhưng không nhuyễn để CM dễ ăn hơn .

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay ngồi thừ nghĩ đến ngày mai... cơn nghiện nổi lên không chịu nổi ... Thế là Dàn chim lại bầy trận và Em cũng không thưởng thức một mình ... Mời các Bác thưởng thức và cho ý kiến để em đúc rút thêm kinh nghiệm... các em ý sẽ căng nhiều hơn.
<EMBED src=http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/MOV00754.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Diễn tập chuẩn bị cho ngày mai ra trận .:a30:
<EMBED src=http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/MOV00757.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ngày mai ...Ai đi ..Ai ở ??? Suy nghĩ, năn tăn mà đau hết cả đầu ..hix..hix..
<EMBED src=http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/MOV00756.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

vuhai2008

Thành viên mới
SVC$
0
anh có dàn chim tốt quá .con nào cũng sung thật đấy.em cũng mới tập chơi thôi nên chưa có cu nào ra hồn để tham gia giao lưu với các anh cả ,hy vọng mùa đổ lông này xong có chim để ra học hỏi các anh .chủ nhật ra xem các anh dượt chim hay quá ,chỉ biết ngồi 1 minh mà thèm .hic. hic. chúc mừng anh có dàn chim đep,

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
anh có dàn chim tốt quá .con nào cũng sung thật đấy.em cũng mới tập chơi thôi nên chưa có cu nào ra hồn để tham gia giao lưu với các anh cả ,hy vọng mùa đổ lông này xong có chim để ra học hỏi các anh .chủ nhật ra xem các anh dượt chim hay quá ,chỉ biết ngồi 1 minh mà thèm .hic. hic. chúc mừng anh có dàn chim đep,
Ai cũng có cái khởi đầu cả bạn à . Trước kia mình cũng đâu có Chim gì đâu , vẫn tất tả theo các bậc lão làng , đàn anh mà học tập , trò chuyện đúc rút kinh nghiệm , rồi tập tành , rồi bắt bổi , chăm sóc , rồi đi dợt..hix....hix... chim xấu và chẳng chịu chơi những vãn chẳng xấu hổ , chẳng ngại vất vả rồi cũng đến cái ngày được thưởng thức như vậy đó Bạn . Chúc bạn vui khi ham mê Chúng .

vuhai2008

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn anh đã chia sẻ sở thích với em .rất vui khi được làm quen với ạnh.hy vọng một ngày gần nhat được gặp gỡ và giao lưu với các anh,chúc anh vui vẻ hạnh phúc và dàn chim luôn phong độ.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chào chú đại
chú có dàn chim đẹp lắm ,con nào tướng tá cũng phê nhưng có một chú hư bộ đuôi rồi,chú này có vẻ như chim đuôi tầng(chim đang thây lông nữa chừng ở ngoài trời)nuôi lên phải khg chú đại.
thường thì chim đỏ tách khi nuôi phải kung fu lắm mới giữ được bộ đuôi khỏi hư,mà khi đã hư rồi thì hư luôn cả chân lông,nên dù có thay lông rồi nó vẫn bị,lông mọc khg thẳng hàng ,giống như chú chim ở lông tròn vậy.
chú nó nhìn khg được bắt mắt lắm,cho chú vào lồng bẩy, lên rừng bắt chim trời.hi hi ra trường khoe dáng khg được thì cho nó lên rừng tạo dáng.:a01:..............chú đại nhĩ

thânk

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh có dàn chim thật lầ đẹp lại rất chiến nữa chứ , em mà có được một con như của anh thì còn gì bằng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
chào chú đại
chú có dàn chim đẹp lắm ,con nào tướng tá cũng phê nhưng có một chú hư bộ đuôi rồi,chú này có vẻ như chim đuôi tầng(chim đang thây lông nữa chừng ở ngoài trời)nuôi lên phải khg chú đại.
thường thì chim đỏ tách khi nuôi phải kung fu lắm mới giữ được bộ đuôi khỏi hư,mà khi đã hư rồi thì hư luôn cả chân lông,nên dù có thay lông rồi nó vẫn bị,lông mọc khg thẳng hàng ,giống như chú chim ở lông tròn vậy.
chú nó nhìn khg được bắt mắt lắm,cho chú vào lồng bẩy, lên rừng bắt chim trời.hi hi ra trường khoe dáng khg được thì cho nó lên rừng tạo dáng.:a01:..............chú đại nhĩ

thânk
CHú đó là CHim nhà nuôi lên thì bị đó anh Bemaap. EM này Chim Bổi nuôi lên đến mùa thay lông thứ 2 thì Lông đuôi đang ra được 3cm thì bị chuột vờn rụng hết cả, rồi lông đuôi lại mọc ra được cỡ 4cm thì lại bị chuột vờn lần nũa khiến Lông đuôi rụng hết ... lần thứ 3 ra lông đuôi nên em nó thiếu chất và bị stress nên bộ đuôi ra xơ xác , không đủ lông và lô nhô như vậy đó ạ. hi vọng lần sau thay lông em nó sẽ có bộ đuôi khá hơn. Trước kia em nó có dáng lắm , độ đuôi xếp gọn và sệ cánh trông rất ngầu.

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái này của bác mới là hay nhé! Mọi khi chỉ được xem ảnh CM của bác em cứ nghĩ bác chỉ có 1 em. Bây giờ mới biết tài sản của bác cũng vào hạng "phú hộ" rồi còn gì??? Mà em thấy ai chơi CM cũng phải có từ vài ba chú trở lên phải không bác? Cách đây 2 tuần em cũng có 2 em, chẳng may em bổi 2 tháng tuổi lồng của em xổng mất lúc em chuyển sang lồng bẫy quên không đóng cửa lồng. Em tiếc ngẩn ngơ 3 ngày. Giờ còn mỗi em tơ em nuôi từ lúc em nó 15 ngày tuổi. Em nó đang học giọng bác ạ. Em tính cho ra rừng vừa là bẫy chim má trắng, vừa là để em nó học được giọng chuẩn quê nhà. Chắc phải qua 1 mua lồng mới khoe các bác được. Em chào bác!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Cái này của bác mới là hay nhé! Mọi khi chỉ được xem ảnh CM của bác em cứ nghĩ bác chỉ có 1 em. Bây giờ mới biết tài sản của bác cũng vào hạng "phú hộ" rồi còn gì??? Mà em thấy ai chơi CM cũng phải có từ vài ba chú trở lên phải không bác? Cách đây 2 tuần em cũng có 2 em, chẳng may em bổi 2 tháng tuổi lồng của em xổng mất lúc em chuyển sang lồng bẫy quên không đóng cửa lồng. Em tiếc ngẩn ngơ 3 ngày. Giờ còn mỗi em tơ em nuôi từ lúc em nó 15 ngày tuổi. Em nó đang học giọng bác ạ. Em tính cho ra rừng vừa là bẫy chim má trắng, vừa là để em nó học được giọng chuẩn quê nhà. Chắc phải qua 1 mua lồng mới khoe các bác được. Em chào bác!
Nuôi CM theo ý em thì nên nuôi 2 chú . Chúng sẽ ganh nhau mà chịu hót nhiều hơn , như vậy sẽ thúc được nhau lên. Nếu có điều kiện thì nen nuôi nhiều nhiều chút ...cỡ 4 chú chẳng hạn như vậy CM rất nhanh căng lửa nếu biết cách thúc . Đặc biệt khi chim nhà có tầm 3 chú đang xung thì việc ép dạn CM bổi và thúc CM bổi cỡ 5-6 tháng chơi khá sẽ dễ dàng , thuận lợi hơn . Biết cách ép và Thúc thì CM cỡ non một mùa lông có thể ra trường chơi ngang ngửa chim già mùa rồi á .

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay ngứa tay ...hi...hi....làm vài PÔ em CM Mí đỏ (một tí) Tây Hồ vừa xong lông .Đang dợt thúc lên lửa để theo Mồi học đạo ! mời các Bác oánh gía xem thế nào ạ !

Còn Clip giọng em nó thì đang trục trặc cái phần mềm Converter nên đành hẹn các Bác dịp sau vậy.

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh ĐẠi ơi hôm nao cho em học sinh lên cho mọi người xem măt mũi em nó thế nào ??xem nó có họ hành gì không hay là chỉ có ăn rồi chơi thôi.. thế anh ơi em nó học hành xao có chăm chú nghe bài giảng của các thầy không, em nó có biết gì không hay là chỉ tôn cơm hại gạo thôi anh..mấy thầy giáo nhà anh như thế thì chắc học sinh nó cũng giống thầy tẽo chứ nhỉ.......

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
anh ĐẠi ơi hôm nao cho em học sinh lên cho mọi người xem măt mũi em nó thế nào ??xem nó có họ hành gì không hay là chỉ có ăn rồi chơi thôi.. thế anh ơi em nó học hành xao có chăm chú nghe bài giảng của các thầy không, em nó có biết gì không hay là chỉ tôn cơm hại gạo thôi anh..mấy thầy giáo nhà anh như thế thì chắc học sinh nó cũng giống thầy tẽo chứ nhỉ.......
Hà ..hà có tiến bộ chút ! hôm rồi Mình về sớm đã thấy em nó Học được cách Bung cánh chào của em mồi , và bắt đầu đang bặp bẹ đi Giọng dài ( bước đầu đã có những âm dài liền mạch , tuy nhiên chưa có nhịp điệu )

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Eo ơi Chào Mào bác đại linh lông đẹp thế . nhưng sao cái mào bé thế bác em thấy mào phải rộng mới đẹp chứ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom