Guest viewing is limited

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Anh đại linh chụp gần bếp hay sao mà khói bay nghi ngút thế?theo đệ thấy thì chú CM này ko tới 4 mùa đâu!hay là 4 mùa Xuân_hạ_thu_Đông mới qua ???hehe chứ đệ có 1 anh CM gần 4 mùa thấy dzữ dằn hơn à! mà chim thật đẹp đấy!
HÀ HÀ ... vâng mình cũng ko nghĩ chú nó đến 4 mùa đâu( nghi người chủ cũ câu thêm 1-2 mùa gì đấy....hi...hi...nhưng nói chung là em nó dạn và chơi cũng tốt , vấn đề lông lá thì người chũ cũ nuôi ko chăm nên em nó xơ xác quá ( lúc mình nhìn thấy em nó thì người chủ cũ để em nó trong lồng mà chất thải của em nó như quả núi ấy , rồi chân tay em nó mốc meo cả mình phải về ngâm nước muối cọ rửa kĩ và tập tắm cho em nó một thời gian mới được như thế đấy hi.....hi... mình đang cố gắng chăm em nó lên ko bít thay lông xong có đẹp hơn ko!!!!!!!!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hai bạn đang bàn luận về chú CM nào vậy mà 4 mùa nghi ngờ sao á, có thể trích dẫn để anh em khác cùng vào bàn luận , và dễ theo dõi hơn á. Hoangvpb cũng muốn tham gia quá nhưng không biết đang bàn về chú chim nào nữa á ... :D

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hai bạn đang bàn luận về chú CM nào vậy mà 4 mùa nghi ngờ sao á, có thể trích dẫn để anh em khác cùng vào bàn luận , và dễ theo dõi hơn á. Hoangvpb cũng muốn tham gia quá nhưng không biết đang bàn về chú chim nào nữa á ... :D
hi ..hiu.. đang nói về chú mồi 4 mùa ở trang đầu mà bác MHUNGSS đã post hộ em đó sau đó em post chú ta thêm mấy tấm nữa nhưng chụp bằng đt nên hơi mờ nên bác ấy nhìn như đang có khói hi...hi..

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi hi hi, nhìn chú Mộc Tó & chú Mộc Mới bắt của Đại Linh đẹp lắm, chắc là mau chim lắm, nhìn 2 chú đó, mê quá, sau này chắc sẽ Ngon Lành lắm, cố nuôi rồi thỉnh thoảng post lên cho anh em xem nhé, hi hi hi, 1 điều nữa là nhìn cái lồng vuông đó, mình thèm quá, nó rất đẹp. Chúc mừng Đại Linh nhé!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hic....hicc..... 2 chú tó cùng với chú HUẾ các bác tặng đã ko qua được đợt rét dịp tết vừa rồi các bác ạ, em trùm lồng rất kĩ thế mà mấy em nó ra đi .... hic ..hic... buồn quá

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hik Hik buồn thế! Chia buồn cùng bác Đại Linh nhé! Hay bác trùm kỹ quá mà quên nước và thức ăn cho chúng vậy? Cái trò mùa đông trùm kín dễ teo vì ko nhìn thấy cóng cám và nước hết lúc nào không biết, hoặc cái áo lồng chạm vào cóng nước nên nó hút hết nước trong cóng ra. Đợt rét vừa rồi em cũng teo mất 1 CM bổi vì cái tội trùm áo lồng đấy!

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cùng bác Đại Linh nha, con chim đẹp vậy mà hic.hic..., tiếc thiệt. Chúc bác sớm kiếm được những em khác đẹp và hay nha.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hik Hik buồn thế! Chia buồn cùng bác Đại Linh nhé! Hay bác trùm kỹ quá mà quên nước và thức ăn cho chúng vậy? Cái trò mùa đông trùm kín dễ teo vì ko nhìn thấy cóng cám và nước hết lúc nào không biết, hoặc cái áo lồng chạm vào cóng nước nên nó hút hết nước trong cóng ra. Đợt rét vừa rồi em cũng teo mất 1 CM bổi vì cái tội trùm áo lồng đấy!
trước khi trùm lồng em đã thiết kế chế độ ăn tự động nên em nó ko phải chết vì thiếu thức ăn và nước uống đâu bác à, em nó vẫn ăn bình thường vì em để ý thấy thức ăn và nước uống của em nó vơi đi cũng kha khá , em cũng loại bỏ nguy cơ bị ngạt vì phần đỉnh lồng em để hở một chút cỡ bằng chén ăn cơm ko rút chặt dây ở áo trùm lồng, có lẽ em nghĩ do trùm lồng chú chim ko vận động nhiều nên bị nhiễm lạnh mà chết thôi , 2 chú tó chết mới đau vì 2 chú đấy rất khỏe, còn em huế lạ thời tiết ko quen nên chết cũng ko khó hiểu lắm .... tiếc quá tiếc quá

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy tiếc cho Đại Linh quá, chia buồn nhé, có phải mấy chú ĐL đã post đó bị k? quả thực tiếc lắm đó nha!

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước khi trùm lồng em đã thiết kế chế độ ăn tự động nên em nó ko phải chết vì thiếu thức ăn và nước uống đâu bác à, em nó vẫn ăn bình thường vì em để ý thấy thức ăn và nước uống của em nó vơi đi cũng kha khá , em cũng loại bỏ nguy cơ bị ngạt vì phần đỉnh lồng em để hở một chút cỡ bằng chén ăn cơm ko rút chặt dây ở áo trùm lồng, có lẽ em nghĩ do trùm lồng chú chim ko vận động nhiều nên bị nhiễm lạnh mà chết thôi , 2 chú tó chết mới đau vì 2 chú đấy rất khỏe, còn em huế lạ thời tiết ko quen nên chết cũng ko khó hiểu lắm .... tiếc quá tiếc quá

Chế độ ăn tự động thực hiện thế nào bác, bác cho em 500 ảnh được không ạ. Nhỡ cái đi công tác thì ở nhà đỡ lo. Có đợt đi Ấn độ về mất 1 chú than nuôi được 1 năm, đứt cả ruột.

Bọn nhỏ ở nhà ham chơi quá các bác ạ.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hi hi.. cái đó đơn giản thôi bác à , bác cứ để ý cái treo nước cho CM uống như một cái bình có cái vòi cong , cho nước vào sau đó dốc ngược lên nước sẽ tự chảy xuống ra miệng vòi ( cái này người ta bán ngoài hàng nhiều đó bác ) còn đựng cám thì em mô phỏng theo cái đó làm bằng chai lavie, còn mấy chú lười hơn em ra hàng mua mấy cái bình thủy tinh loại to mà người ta làm sẵn, mõi lồng em cho 2-3 cái như thế ( dùng cái này thì cám em phải làm nhỏ viên cám đi một chút là ok bác à,

nhattan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đại Linh à! Xin chia buồn cùng Đại Linh vì đã bị mất đi mấy chú CM đẹp. Hy vọng rằng trong thời gian tới Đại Linh sẽ tìm và sẽ kiếm được những chú CM mới đẹp hơn để chơi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đừng nói gì ngoài HN lạnh ở Huế và Đà Nẵng lạnh vậy mà bổi cũng chết ấy. Chim bổi của Hoangvpb cả chú bổi đuôi trắng của mình, nghe nói Dũng giữ giùm chú bổi của ai cũng toi.
Bởi lạnh, mùa lạnh nên chăm thêm chất đạm vào cho chim có chất béo mà giữ ấm. Không cào cào thì luộc lòng đỏ trứng rất tốt.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đừng nói gì ngoài HN lạnh ở Huế và Đà Nẵng lạnh vậy mà bổi cũng chết ấy. Chim bổi của Hoangvpb cả chú bổi đuôi trắng của mình, nghe nói Dũng giữ giùm chú bổi của ai cũng toi.
Bởi lạnh, mùa lạnh nên chăm thêm chất đạm vào cho chim có chất béo mà giữ ấm. Không cào cào thì luộc lòng đỏ trứng rất tốt.
cái lạnh ngoài ấy khiến trâu bò còn chết huống chi lũ CM bé tí ti của ae,trâu bò còn lấy chăn đắp giữ ấm được còn lũ chim thì chắc chỉ có cách như a BĐ chỉ thui há,mà 0 biết có cách nào dùng bóng đèn tròn xưởi ấm cho chim như người ta hay dùng cho gà con có được 0 hả các a.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
cái lạnh ngoài ấy khiến trâu bò còn chết huống chi lũ CM bé tí ti của ae,trâu bò còn lấy chăn đắp giữ ấm được còn lũ chim thì chắc chỉ có cách như a BĐ chỉ thui há,mà 0 biết có cách nào dùng bóng đèn tròn xưởi ấm cho chim như người ta hay dùng cho gà con có được 0 hả các a.
vâng lạnh quá thì anh em cũng nên nghĩ đến cách này cho thêm bóng đèn có bọc 1 lớp vải chống cháy vào mục đích để nhiệt vẫn ra ngoài mà chim khi bay chạm vào ko bị bỏng và ánh sáng từ bóng ko làm lóa mắt chim . lần này em chủ quan quá vì chim để trong nhà ko có gió lùa và chim cũng ko có hiện tượng xù lông(bị lạnh ) nên ko cắm điện cho mấy em nó ...hic...hic..

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Xin chia buồn cùng Đại Linh. Hôm qua có lên Thái Nguyên tạt qua nhà mấy anh chuyên đi bẫy, họ chủ quan cũng để toi hết chim mồi rồi, đợt rét năm nay tai hại quá.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
xin chia buồn cùng a Đại Linh,trong e cũng lạnh nhưng ko vẩn còn ấm hơn nhìu so với ngoài đó,cứ tối e fải trùm lồng lại kín mít,ko dám để hở sợ gió vô áh
thui rùi a cũng sẽ kiếm dc mấy chú khác thui a

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Xin chia buồn cùng Đại Linh. Hôm qua có lên Thái Nguyên tạt qua nhà mấy anh chuyên đi bẫy, họ chủ quan cũng để toi hết chim mồi rồi, đợt rét năm nay tai hại quá.
vâng đợt rét này ác quá , dàn CM của bác thế nào ? chú nào đặc biệt bác mang về, còn những chú bác để lại trên này ổn cả chứ bác ? toàn Chào Mào chiến cả bác chăm cẩn thận nhé , bố trí thời gian CN ra gặp mặt anh em cái đi bác ..hi...hi...

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
xin chia buồn cùng a Đại Linh,trong e cũng lạnh nhưng ko vẩn còn ấm hơn nhìu so với ngoài đó,cứ tối e fải trùm lồng lại kín mít,ko dám để hở sợ gió vô áh
thui rùi a cũng sẽ kiếm dc mấy chú khác thui a
cảm ơn HUY nhiều !!!!!!!! anh em cũng nên cẩn thận , rút kinh nghiệm để những chú CM khi thay đổi thời tiết được an toàn hơn . chúc HUY khỏe và chăm những chú CM tốt nhé . THÂN!

maithanhtoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào của Đại Linh

Ui dời ơi, sao lại có bức ảnh đẹp như tranh vậy ta...chẹp chẹp.dáng con chim hoàn hảo quá !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom