Guest viewing is limited

chaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua e mới mua đc 2 ẻm CM ( tách đỏ , đít đỏ ) trông có vẻ rất đẹp zai . khi mua về e chùm kín lồng cả 2 con và để vào nơi yên tĩnh ít tiếp xúc người . nhưng đến ngày hôm nay thì e đã hơi hé áo chùm cả 2 lồng 1 chút .
Và đặc biệt là trong 2 con này của e có 1 con khi không có ai đến gần thì rất siêng hót và hót rất nhiều , hót chuyện vs CM của hàng xóm luôn .
còn 1 con thì im hơi lặng tiếng.
- e nghĩ con siêng hót của e nó vẫn còn lửa của rừng vì vậy e muốn xin ý kiến của các bác là làm thế nào để chim giữ đc phong độ hiện tại của e nó ( e nó là bổi vẫn còn rất nhát khi ai đến gần là nhẩy bu lồng . nhưng cũng không đến lỗi thúc lồng cho lắm ) . Mong các bác đóng góp cho e 1 vài ý kiến .
Thân !

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi, nên bạn cứ yên tâm chăm sóc 2 em cho tốt, thức ăn nước uống đầy đủ, treo nơi ít người qua lại cho tỉnh chim rồi sau đó mở dần áo lồng ra và treo nơi nhiều người qua lại cho chim nhanh thuần.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vậy là con chim đó có tương lai đó. bây giờ là công đoạn ép ch dạn. đừng để ý tới bộ lông trong thời gian nay chắc chắn sẽ xấu kệ nó chú ý tật và lông đuôi. đưng đẻ lộn mèo và phá lông đuôi là ok
sang năm thay lông xong nó chới ok lắm đấy.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thích câu trả lời của bác BatmanV.Đúng là con nào đã có tố chất nuôi đàng hoàng sẽ rất mau lên.Con không có tố chất nuôi hết bao nhiêu là cám tốt, cào cào, trứng kiến, trái cây mà chẳng thấy khá hơn là mấy.

chaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng e xin ghi nhận và cảm ơn những ý kiến của các bác ......................................................:D

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hum nào cho xin 500 ảnh để anh em học hỏi đê bác. Mới mua mấy em bổi nhưng cũng muốn học hỏi thêm của các bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom